• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG PALM TREO-680

tulong1661

Có huynh nào biết cách copy toàn bộ danh bạ điện thoại đang lưu trên máy sang thẻ nhớ hoặc sim không vậy, dùng phần mềm cũng được ? Chứ copy từng cái một thì mình không thể đủ khả năng vì danh bạ máy mình nhiều:-?:-?. Xin được chỉ giáo. Cám ơn

dphuyen

Coy dang bạ

Bạn export từ máy vào Outlook sau đó dùng máy của nokia hay SS mà copy sang lại sim/máy là được chứ gì?

bluesun

Chỉ có cách hotsynch để đưa vào AddressBook trong outlook (MO or OE).

Namnet

ý bạn là muốn backup danh bạ điện thoại lại phải không? theo mình thì có rất nhiều cách backup khác nhau! thứ nhất như các bạn trên đã nói backup vào Microsoft Office Outlook(97,2000,2003,2007).thứ 2 bạn có thể backup chính trên phần mềm palm desktop. còn nếu bạn muốn backup sang thẻ nhớ thì có rất nhiều công cụ khác như resco backup....

M4st3rQ

Trời, sao các bác chỉ rắc rối thế. Muốn copy danh bạ vào SIM, bác chỉ cần vào phần Contact, bấm phím option, chọn Record, chọn Export to SIM là ok mà.
Have fun.

bluesun

Cách của bác chỉ có thể copy 1 contact thôi, người ta muốn copy tất cả contact vào sim mà

Le_Ha

Hỏi về Palm 680

các pác ơi cho em hỏi với ah ! máy em là made in china , IMEI trong ngoài và tra web đều ra 680 và đây là thông số máy em ah , pác nào cho em hỏi là đây là bản cao chưa và có cần làm j nữa ko ah ? và 680 muốn syns dữ liệu như contacts - memopad - calender từ máy tính sang 680 thì cần soft j ko ah ? cho em xin ý kiến nhé , thanks pro .
IMEI NUMBER : 352705010681755
HS SN : PMGG0BT6V093
Firmware : MW01.50
Software : TREO 680-1.04-ROW
CC-Cap : 000-000-000
Carrier DB : 355
Hardware : A

thinhqmc

Chào Bạn !
Về thông số phần cứng như IMEI, sản xuất ở Trung Quốc... của Treo 680 của Bạn như vậy là ổn rồi.
Còn về Firmware : MW01.50
Software : TREO 680-1.04-ROW
Thì máy của Bạn là bản nguyên thuỷ chưa được update, Bạn có thể lên thẳng trang chủ Palm.com và down về bản Rom mới nhất để up lên nhé, bản mới sẽ fix một vài lỗi cơ bản như khắc phục được vụ pin chẳng hạn...
Còn Bạn muốn sync dữ liệu như contact, calendar...cũng như cài đặt chương từ máy tính qua Treo thì Bạn down chương trinh Palm Desktop (palm.com) về cài vào máy tính mọi vấn đề sẽ được giải quyết theo ý Bạn .

Chúc vui - thành công

bodzes

Cái này sẽ giải quyết vẫn đề của bác, xin gửi bác soft SaveMe, đây là soft miễn phí nhé, sau khi đã cài đặt, nó sẽ yêu cầu bác nhập code nhưng bạn bỏ qua và cứ ấn ok là coi như đã dùng vĩnh viễn. Soft này rất đơn giản và dễ xử dụng, giao diện dễ hiểu ;;) nó sẽ hiện lên 4 tùy chọn cho bác ví dụ như backup contacts, memo, vv.....bác chỉ cần chọn backup contacts là nó sẽ tự động chép toàn bộ danh bạ của bác vào thẻ nhớ theo đường dẫn là PALM/programs/SaveMe. Lúc nào cần đến bác lại restore lại là xong ( ví dụ như sau khi bác Hard reset chẳng hạn )
Tất cả ở file đính kèm nhé.:D

p3b

wifi cho palm treo680

các bác cho em hỏi máy palm treo 680 có thể kết nối với internet thông wa wifi card nếu được thì loại card nào thích hợp với treo680 . :|

Namnet

mua SD WIFI mà dùng! mình trước đây có cái WIFI chuẩn B và 256Mb. không biết hiện nay có loại nào nữa. nhưng đối với WIFI trên Palm chẳng có hứng chơi!

vincom

Các bạn cho hỏi ???680

Mình đang có contac năm trên Microsoft Office Outlook 2007,bây giờ muốn đưa vào Pam thì làm như thế nào.

DepTraiRoiSao

Anh em ai có màn hình Palm 680 để cho em một cái, em đang tìm mua. giá bao nhiêu và mua ở đâu? :( màn hình bị vỡ rồi:(

qkhaihoan

Các bác cho em hỏi chút về Palm hàng Xcingular ah, hàng này có bao nhiêu màu vậy ah? Em thấy có bác rao bán 1 con màu Đỏ k biết có đúng là hàng xịn k vậy? Thanks!

Namnet

Anh em ai có màn hình Palm 680 để cho em một cái, em đang tìm mua. giá bao nhiêu và mua ở đâu? :( màn hình bị vỡ rồi:(

Bán cho bạn cả máy lẫn xác cộng thêm pin dày luôn; 1.5T khong trả giá nữa chán palm bán thôi!

em định mua palm 680 các bác dung palm thấy về phần ứng dụng văn phòng thì dùng em này ổn chứ ah?? tốc độ nhanh không? pin được mấy ngày hả các pác.em chơi Wm Chưa dùng Palm bao h muốn thử quá, nhưng nghe chừng không mạnh bằng WM hay sao ấy các bác nhỉ??????

qkhaihoan

Lâu rồi ghé box Palm, thật buồn quá... hình như không còn ai góp ý cho Palm box nữa rồi

Các bác cho em hỏi chút về Palm hàng Xcingular ah, hàng này có bao nhiêu màu vậy ah? Em thấy có bác rao bán 1 con màu Đỏ k biết có đúng là hàng xịn k vậy? Thanks!
quantrong la gia bao nhieu?
kobiet hien tai tren trang web co 4 mau

hoangnlt

Bạn ơi. Mình up firmware trep 680 giữa chừng bị reset nên giờ ko mở sóng được.
Có cách nào chữa được ko giúp mình với.