• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

DucLong

Super V.I.P
Tôi mở chủ đề này để chúng ta cùng nhau bàn luận và giải đáp cho nhau về HD2 (LEO) chạy windows Mobile 7.

- Đây thực sự là tin vui cho các thành viên đang sở hữa chiếc Windows Mobile phone HD2 (LEO). Sau một thời gian nghịch ngợm trên hệ điều hành windows mobile 6.5 và với các thế hệ ROM_ANDROID chạy trên thẻ nhớ cho đến thế hệ zip_Rom_NAND_ANDROID đã nâng cấp chiếc phone HD2 đáng yêu họat động được gần như là một máy sử dụng hệ điều hành Android chính gốc. Tuy có trễ hơn với dự kiến về việc HD2 sẽ chạy WM7 nhưng khi thao tác thực tế trên bản ROM WM7 thế hệ đầu tiên nó thật sự ấn tượng bởi tốc độ, giao diện... một tin vui cho mọi người.

ĐÁNH GIÁ BƯỚC ĐẦU
- HD2 chạy wp7 bước đầu được nhìn nhận khá tốt, cảm ứng nhanh nhạy và mượt.
- Khác với HD2 chạy win 6.5 việc cài đặt phần mềm ứng dụng cho máy khá thoải mái qua hai cách cài đặt là cài đặt trên thẻ nhớ bằng file cab hoặc cài đặt trên PC bằng file .EXE thông qua phần mềm kết nối Activesync hay windows mobile center. Wp7 cài đặt phần mềm thông qua MARKET tương tự như Android. ứng dụng MARKET có tác dụng như một đại lý trung gian kết nối giữa HD2 sử dụng wp7 với nhà cung cấp phần mềm, người dùng có thể được sử dụng các phần mềm miễn phí hay trả tiền thông qua việc kết nối này. Qua qúa trình sử dụng đã bắt đầu có những biến thể giúp cho cộng đồng dùng wp7 nói chung có nhiều lựa chọn cho việc cài đặt phần mềm hơn, sau một thời gian ngắn chúng ta đã có thể cài đặt một số ứng dụng qua cách thứ hai là cài đặt offline trên máy tính PC thông qua kết nối cab có phần mềm kết nối hỗ trợ. việc cài đặt offline thông qua một dạng file XAP.
+ Mẹo nhỏ cho các bạn cách cài file. xap
các bạn đánh vào ô search programs từ khóa: Application Deployment, khi đó Application Deployment sẽ hiện lên trên cùng cửa sổ mới, bạn đưa short cut ra desktop.
Mỗi khi cần cài các file.xap này ví dụ như connection setup, wp7 market controller..các bạn chỉ việc mở chức năng này rồi browse đến file cần cài, click vào nó đợi cho file chuyển xong và báo complete thì vào HD2 mở lên và kích hoạt nó thôi.
- Các phím cứng trên HD2 sử dụng wp7 đã được gán đầy đủ các chức năng và hoạt động tốt như nút volum, camera (nút call), nút Home (bing-internet), nút windows (Home), nút back (mũi tên), power (nút ngoài cùng bên phải).
- Danh bạ số điện thoại có thể lưu trữ, sao lưu qua kết nối mạng thông qua hộp mail của gmail hay windows live.
----------------------
Sau khi dùng win7 nếu các bạn muốn trở về win6.5 hay android chỉ việc đưa máy về bootloader (màn hình 03 màu) rồi nối cáp với PC flash lại ROM winmo 6.5 là được. Thẻ nhớ các bạn tải SD format ở file đính kèm format lại để dùng cho win 6.5 hay android.
----------------------

Last edited by a moderator:

HopANZ

Có bác nào biết cách chặn sms trên WP7 không? Một ngày em nhận đến hơn 100 tin nhắn. Chết em.

kakatoi

wp7 có flash player như android ko các bác

ko có bác ak. và chưa có để cài thêm đâu. ^^!
Bác nào up lại android or Wm chưa. Tiếc phần mềm đọc truyện tranh bên android quá, mấy cái game of e nữa ^^!. thử mấy hum nữa chắc phải về lại android để đọc truyện tranh thui, e to rồi nhưng nghiện truyện

tienmanh146

các bro cho hỏi , thẻ class 2 theo máy có xài đc ko vậy , toàn thấy class 4 độ lên class 6 mới dám xài , đi cái thẻ cũng tiếc lắm ạ , em chưa ra trường :D

DucLong

Super V.I.P
các bro cho hỏi , thẻ class 2 theo máy có xài đc ko vậy , toàn thấy class 4 độ lên class 6 mới dám xài , đi cái thẻ cũng tiếc lắm ạ , em chưa ra trường :D
Mình dùng cái thẻ theo máy 16G để nguyên trong máy khi up rom thấy vẫn chạy tốt.

hatnaf

ko có bác ak. và chưa có để cài thêm đâu. ^^!
Bác nào up lại android or Wm chưa. Tiếc phần mềm đọc truyện tranh bên android quá, mấy cái game of e nữa ^^!. thử mấy hum nữa chắc phải về lại android để đọc truyện tranh thui, e to rồi nhưng nghiện truyện

Phần mềm đọc truyện tranh bên android là gì vậy bác, cho e xin cái link với

clarkht

Thế có trình duyệt nào hỗ trợ flash ko các bác ? Skyfire có trên WP7 chưa nhỉ

vinhhuynh1

Quay fiml HD 720 khoảng 1p và mở xem lại máy nóng thật nóng, sợ toi main nên tắt máy cho nó nghĩ, 5p sao mở lai nó ngụi từ từ như bình thường. Có vần gì sau hay thẻ 16Gh lass 2 khong đọc kịp kiểu quay HD 720 ?

clarkht

WP7 có task manager ko các bác, nó nằm ở đâu thế , nếu ko có thì bác nào cho e cái link down đc ko

vinhhuynh1

Các Bác cho mình hỏi muốn kết nối điện thoại với máy tính mình làm = cách nào vậy. Mìh muốn cài nhạc + fiml vào máy mà khi cắm cáp vào máy nó không nhận tín hiệu và mất ột sống luôn. Mong anh em giúp đỡ.

tienmanh146

EM đã cài trên con class2 theo máy và đã thành công :D ấn tượng ban đầu là mượt mà kinh người he he , đang unlock em nó keke

hai

Chức năng phone tốt,chất lượng cuộc gọi tốt,âm thanh to rõ trong khi gọi v ẫncó thể chỉnh to nhỏ được, sms tốt,copy contact từ sim vào máy tốt chỉnh sử contact,set ringtone tốt.
camera hoạt động tốt nếu chụp có flash hay bị lỗi,tốt nhất chụp không có đèn.
BT hoạt động nhưng không cài đặt chi tiết được, giao diện chương trình và hệ thống thể hiện tốt, giờ hệ thống, đồng hổ báo thức làm việc tốt,lịch làm việc có đầy đủ các chức năng.
Internet Explore tất cả các chức năng làm việc tốt mở được đến 6 trang, đa chạm làm việc tốt.
Office tất cả các chức năng làm việc tốt, chơi nhạc video tốt, xem ảnh tốt hỗ trợ đa chạm, khóa màn hình làm việc tốt, màn hình có lịch nhắc việc, hình nền, nagy khi nhấn phím màn hình đã bật ngay không lag.
Tất cả các chức năng tốt.
Sync với Zune tốt
chức năng lưu trữ usb tốt (chỉnh sửa reg trên PC ) có thể đọc ghi chỉnh độ sáng màn hình làm việc tốt ,có thể thay được hình nền,
khóa màn hình mở khóa có thể đặt cả password.
nhấn phím gọi để bật camera nhấn lần nữa để chụp.phím home để tìm kiếm= bing quay lại dùng phím quay lại( phím cứng)
3G GPRS, WiFI làm việc tốt,3G phải cài đặt = tay.
thế thôi em phải đi làm tí viết tiếp

clarkht

xem ảnh đa chạm nhưng ko tốt :D
duyệt web k flash, có đa chạm nhưng ko tốt

duylenguyen

có ai bị tình trạng giống mình không xin chỉ cách khắc phục với:
1 - lúc khóa màng hình xong rồi mở lên phải mất khoản 6-10s mới hiện ra
2 - khoản 30p lại bị tình trạng hiện lên chữ DFT rồi load lại vào win
help me

vodanh1213

có ai bị tình trạng giống mình không xin chỉ cách khắc phục với:
1 - lúc khóa màng hình xong rồi mở lên phải mất khoản 6-10s mới hiện ra