• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ QUY TRÌNH UP ROM CHO HTC NIKI

quochoang8882

Hiện nay con PPC của mình dùng bản ROM: 1.06.841.4 ngày 14/12/07 có phải là bản mới nhất không? Mình thấy nó đang dùng WM 6 nên muốn up lên 6.1:p, có bạn nào biết cách xin chỉ cho mình với. tìm khắp trên mạng mà như ma trận ấy, đủ các loại, thậm chí mình cũng không phân biệt đc bản ROM cho Nike có dùng dc cho NEON ko nữa...Hix:-/.
Please.. cảm ơn

uyvu

NIKI Up ROM WM6.5 mất tiếng?

Xin các bạn cứu với, tôi mới mua con HTC touch dual 16 phím , học cách uprom trên diễn dàn chỉ.
Tôi đã up được con HTC của tôi lên WM 6.5, nhưng bây giờ bị mất tiếng luôn không biết tại sao.
Người ta gọi tới hoặc mình không nghe tiếng, vô nghe nhạc thì im ru,Máy chạy rất chậm,
Đây là link em tải rom WM 6.5
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=500021

Sau đó tôi lại up ROM_MARY_V06_20753_M2D_21092008 là WM 6.1 thì hết bị tình trạng người ta gọi tới hoặc không nghe tiếng, nhưng vẫn còn bị chơi nhạc hay cài nhạc chuông đều không lên tiếng và máy chạy cực kỳ chậm.

Mong các bạn chỉ gấp với.Cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

uyvu

tôi hiểu vấn đề lỗi rồi, không biết như vầy có phải không :
sau khi tôi làm theo các bước ở topic HardSPL 1.16 CHO HTC NIKI, rồi tôi tiếp tục làm theo các bước ở topic NIKI SuperCID and Security Unlocker, nhưng ở topic NIKI SuperCID and Security Unlocker ở bước 2 là up radio.
Mà radio thường là lỗi về tiếng , nên mới có lỗi giống như tôi nói trên có phải không, đây cũng chỉ là suy đoán thôi , ai biết rõ hơn xin chỉ đậy thêm.
Với lại nếu như đúng bệnh tôi nói thì có ai có radio gốc của HTC touch dual 16 phím không.
Chứ bây giờ máy tôi bị điếc rồi.

PhamQuang

Manager
Chắc chắn là lỗi phiên bản Radio đó.
Bạn có thể thao tác các bước như sau:
- Tìm và tải phiên bản Ship ROM cho HTC Niki, link:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=435271

tìm phiên bản mới nhất đó, hình như bản 2.xx gì đó (mình nhớ ko rõ).
- Up lại SHIP ROM cho máy cẩn thận.
- Sau đó hãy Up các bản ROM Cook WM6.5.

uyvu

Chắc chắn là lỗi phiên bản Radio đó.
Bạn có thể thao tác các bước như sau:
- Tìm và tải phiên bản Ship ROM cho HTC Niki, link:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=435271

tìm phiên bản mới nhất đó, hình như bản 2.xx gì đó (mình nhớ ko rõ).
- Up lại SHIP ROM cho máy cẩn thận.
- Sau đó hãy Up các bản ROM Cook WM6.5.

Nick Phạm Quang thấy rất nhiều trên diễn đàn, không biết bao nhiêu tuổi, mà thấy rất nhiều bạn gọi bằng chú, nên mình cũng gọi bằng chú theo luôn nha.
Chào chú, trước hết cảm ơn chú nha, cháu đã sửa được rồi, cháu lên trực tiếp trang HTC.com để tải bản rom mới của dòng HTC touch dual về up lên thì đã bình thường, sau đó tiếp tục up lại rom WM 6.5 lên. Bây giờ máy chạy nhanh và rất ổn.
Cảm ơn chú rất nhiều

uyvu

Máy tôi bây giờ lại bị lỗi khác là không cài được nhạc chuông nào khác ngoài nhạc chuông theo máy, mỗi làn cài là nó báo thiếu bộ nhớ Rom , mà bộ nhớ rom thì còn quá trời.
Khi up rom 6.1 không phải rom 6.5 thì cài được nhạc chuông, nhưng người ta gọi tới , vừa mới lên tiếng nhạc cái là tắt luôn , toàn bộ máy không lên tiếng, nghe nhạc xem phim gì cũng im ru. khởi động lại thì bình thường. nhưng hễ có người gọi tới là như bệnh cũ

dopod S600 up room lỗi nghe gọi.Pl help me!!!

Mình có con dopod S600 china mobile (model: NIKI400) (đang là room tiếng Trung).Sau khi mình hardspl và up sang bản room tiếng E.
Up xong OK sang tiếng E nhưng khi mình ấn 900 (nghe đc) sau đó ấn tăng volume thì không nghe thấy nữa mà đồng hồ giây vẫn nhẩy.Sau đó gọi vào số khác thì máy bên kia vẫn nhận nhưng ko nghe nói đc(kể cả loa nghe nhạc cũng không đc sau khi tăng volume).Mình đã hard reset rồi mà vẫn không được.
Mình up 3 bản:
TOM_Niki-Project_WM6[1].1_WWE_16keys_signed_Ship.exe

Tom_Niki_Project_v2[1].1.3_WWE

RUU_Nike_ORANGE_UK_1.31.61.10_Radio_Nike_1.58.16.27_signed_Ship.exe.

không biết có phải lỗi radio không.hix
room hiện tại đang dùng:
R 1.59.36.06
G 25.81.30.06G
D 1.31

Bà con ai gặp lỗi này chỉ giúp.Thanks all.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Sau khi up xong bạn vào Settings/Device Infomation xem thông số radio có đúng với bản ROM không,hãy thử up lại với bản Radio khác.

trước khi up mình quên không để ý thông số radio của máy.híc.up thử 3 bản room trên mà vẫn không đc.

PhamHien

ấn nút ji để vào bootloader vậy các bác? cho máy neon

To get to the bootloader, softreset (under back cover) while holding camera+power buttons

Giữ đồng thời 2 phím Camera và phím nguồn rồi dùng bút chọc lỗ Reset là vào bootloader

bigbuck

O2 XDA Star (NIKI 300) up ROM lên WM 6.5 thì ko mở đc camera và âm thanh

như tiêu đề, nhưng nói thêm là vẫn vô đc cửa sổ chụp hình nhưng màn hình tối ôm, xử lí rất chậm
Mình đã thử nhiều bản ROM nhưng vẫn bị
Ae nào biết chỉ mình cách fix với, :(

NhatToai

Super V.I.P
như tiêu đề, nhưng nói thêm là vẫn vô đc cửa sổ chụp hình nhưng màn hình tối ôm, xử lí rất chậm
Mình đã thử nhiều bản ROM nhưng vẫn bị
Ae nào biết chỉ mình cách fix với, :(

Hiện tượng của bạn là do bản Radio không tương thích,up lại radio khác là ổn.
Trong thread này cũng có 1 bài với trường hợp tương tự như bạn.

Promis

Em đang dùng Touch Dual, bản Radio 1.58.16.27
Máy em giờ bật lên không có vạch sóng nào, và ngốn pin khá nhanh.
Giờ em download và cài lại bản Radio 1.58.16.27 có ok không ạ?
Thanks các bác :(

Em đang dùng Touch Dual, bản Radio 1.58.16.27
Máy em giờ bật lên không có vạch sóng nào, và ngốn pin khá nhanh.
Giờ em download và cài lại bản Radio 1.58.16.27 có ok không ạ?
Thanks các bác :(
Được, miễn là máy của bạn đã được HSPL.