• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ S12HT (Dòng HTC Touch Dual)

duynokia

Mình có một này mang bên Nhật về.Tiếng Nhật.Mình chuyển sang tiếng Anh .Mọi thú bình thuờng.Nhưng không có sóng.Dã Unlock CID .Ai biết thì chỉ dùm mình với xin cảm ơn.vào thì vẫn nhận được nhà điieù hành nhưng cú Searching hoài.Ai đẫ gặp rồi thì chỉ mình cái nhé .Cám ơn nhiều

chicong000

bạn ơi mình cũng giống bạn nè ,,,,,,,,,,,,,,,, khi nào ban unlock đựoc nhắn cho mình với nha..... mình có hai con lan huhu (2 con s12ht vẫn nằm chết ở đây huhu

PhamQuang

Manager
Mình có một này mang bên Nhật về.Tiếng Nhật.Mình chuyển sang tiếng Anh .Mọi thú bình thuờng.Nhưng không có sóng.Dã Unlock CID .Ai biết thì chỉ dùm mình với xin cảm ơn.vào thì vẫn nhận được nhà điieù hành nhưng cú Searching hoài.Ai đẫ gặp rồi thì chỉ mình cái nhé .Cám ơn nhiều

Có lẽ các bạn phải mua Unlock K.e.y (mở mạng) cho chúng nó thôi bởi vì chắc Tool chạy SuperCID không tác dụng với seri của Nhật này cũng nên.
Trước hết hãy Email cho support của trang bán Code xem họ trả lời sao kẻo mua sẽ phí tiền.

Cách khác nữa là các bạn hãy tìm được ROM Ship tiếng Nhật nguyên bản, Up Full cho máy (OS, IPL, Radio...), vào Win đàng hoàng. Kiểm tra xem phần sóng có hoạt động hay không? Nếu bt thì làm bước tiếp theo là:
Up ROM WWE chỉ gồm phần OS xem sao.

tinhtv

S12HT EMOBILE japan cần ROM Original !!

Chào tất cả anh chị em trong 4rum ! Em vừa nhận một chú S12HT unlock nhưng nhận máy vẫn nguyên bản chữ nhật em chịu không đọc được lang thang kiếm được bản rom RUU_Nike_HTCASIA_WWE_1.31.707.09_Radio_Nike_1.58.1 6.27_signed_Ship.exe Em tính chạy lên english cho rễ đọc nào ngờ đang chạy khoảng 20% máy dừng lại không chạy nữa .Bây giờ máy trong tình trạng bật lên hiện màn hình 4 màu yêu cầu up rom lại ,em đã thử rất nhiều bản khác nhau đều vẫn thế kiếm rom gốc mãi mà không thấy .Nay em post bài này mong anh em trong 4rum ai có ROM gốc (tiếng nhật) của con này cho em xin thanks anh em !!

thông tin máy của em HTC S12HT R1.65.24.36
G25.94.40.06H
D 1.35

anhphuong8x

S12HT emobile NIKI500 không sóng ..... Helppppppppp

mình có một em Niki500 S12HT sau khi hardspl mình up rom lại , máy lên nguồn bình thường , tuy nhiên bỏ sim vào máy mình cứ seaching hoài , ko có sóng ... mong anh e cho mình cao kiến , hay mình còn làm thiếu bước nào .... :-??
hiện giờ máy mình ver là :
ROM version : 1.31.707.09
Radio version : 1.58.16.27

anhphuong8x

mấy hôm nay nghiên cứu con này có nhiều phạm trù : phân ra từng bước và xét đoán mình sẽ hiểu như sau :
ban đầu máy mang về vn bỏ sim mobi, vina hay viettel thì nó hiện bắt nhập code ( do máy chưa unlock "mở mạng" nên ko nhận sim )
mình tiến hành unlock sid và up lại rom cho nó lun ,
máy hiện giờ nhận sim , nhưng chưa có sóng ...
mình ngỉ radio chưa hợp nên còn lổi này ... mod niki ngĩ sao ^^

vanduc3g

ai giúp mình với. com HTC niki của mình bị đứt cáp, ở đau thay được các bác chỉ giúp em với

nheem

Các bạn cho mình hỏi tý: mình mới mua con HTC Niki, sao bàn phím của mình khi soạn thảo hay nhắn tin chỉ có số thôi, ko biết chổ chuyển qua text.

vovantan007

Vì sao máy của mình ko đc như thế này

Máy của mình là Touch dual, loại 16 phím. Thấy trên youtube có cái clip, nó chạm vô màn hình là trượt trượt, kéo , xoay tùm lum. Của mình sao ko đc ta. Chỉ đc có kéo lên, kéo xuống thôi, cũng bằng ngón tay :-??
http://www.youtube.com/watch?v=AEBssI1gYO0

Mr_zinh

Hic ! Mình cũng gặp tình trạng giống bạn anhphuong8x ! Máy cũng có sóng nhưng rất yếu ! Chỉ khoảng 1 2 vạch ! Mình cũng đang tìm radio original của nó mà chưa ra ! Bạn nào tìm được rồi chỉ mình với !

hayama

cho nó đi thôi bạn ah. mua chính hạng ở việt nam dùng thích hơn.
nếu bán thì đăng địa chỉ lên.