• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về một vài hiện tượng của con iPhone 4S của mình

alanlee

Mình có con 4S Verizon 5.01 thấy Khó hiểu ở các điểm sau :
1> Không xóa các app khi nhấn giữ icon ở màn hình chính, vào Setting thì Không thấy có mục Restrictions :(
2> Không thấy có mục Cydia nhưng kết nối với iFun ngon lành và có thể xóa copy file trong đó.
3> Dùng Redsn0w 11b4 không cài JB lại được vì sẽ báo Tool này không hỗ trợ 4S ????
Mong các bạn chỉ giáo

bigboo

Mình có con 4S Verizon 5.01 thấy Khó hiểu ở các điểm sau :
1> Không xóa các app khi nhấn giữ icon ở màn hình chính, vào Setting thì Không thấy có mục Restrictions :(
2> Không thấy có mục Cydia nhưng kết nối với iFun ngon lành và có thể xóa copy file trong đó.
3> Dùng Redsn0w 11b4 không cài JB lại được vì sẽ báo Tool này không hỗ trợ 4S ????
Mong các bạn chỉ giáo

1> có lẽ restore sẽ hết
2> máy đã jb thì cop nhạc thoải mái, bạn chưa cài appsync thì ko cop đc game crack thôi
3> 4S phải jb bằng absinthe 0.4
http://cache.greenpois0n.com/dl/absinthe-win-0.4.zip

alanlee

Thanks!
Máy gởi về ko lưu sh nên ngại Restore ? :(

Để mình rãnh absinthe thử

alanlee

1> có lẽ restore sẽ hết
2> máy đã jb thì cop nhạc thoải mái, bạn chưa cài appsync thì ko cop đc game crack thôi
3> 4S phải jb bằng absinthe 0.4
http://cache.greenpois0n.com/dl/absinthe-win-0.4.zip

1> Không JB = Absinthe được, vì máy báo đã JB , nhưng không thấy icon Cydia đâu cả.

2> Trong phần Setting không có phần Reset :-/

3> Không nhấn giữ xóa các app được vì có nhấn thì không thấy các icon rung riếc gì cả ?

4> Không biết máy chủ có sử dụng app gì ẩn các phần kể trên không nhỉ các pro ơi !!

AquaSta

Moderator
nhấn giữ các icon ko rung riếc gì cả, không cho xóa thì có thể là máy đã jailbreak và dùng phần mềm chống sắp xếp, chống xóa như iProtect, Lockdown Pro,...

alanlee

nhấn giữ các icon ko rung riếc gì cả, không cho xóa thì có thể là máy đã jailbreak và dùng phần mềm chống sắp xếp, chống xóa như iProtect, Lockdown Pro,...

Thanks , you đúng là cao thủ !!!

Dùng IFun search thì thấy chú Lockdown , ặc ặc...

alanlee

Thanks , you đúng là cao thủ !!!

Dùng IFun search thì thấy chú Lockdown , ặc ặc...:|