• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về ROM cho X800?

SiquanSS

Dùng con X800 đúng là CHẬM vì RAM có 64M mà phải load cả màn hình VGA. Bạn thử nhìn các máy của HTC RAM 64M thì toàn màn hình QVGA nên chơi game, xem phim tất cả đều rất mượt. Đây cũng có thể coi là bài học kinh nghiệm cho Eten.

Tôi cũng đang dùng con này, suốt ngày phải chạy Task manager và ReclaimRAM để giải phóng bộ nhớ nhưng cũng không ăn thua.

Nói túm lại là chấp nhận tuổi buồi :D

levuhai

hik, mua về nó chậm thì em không nói làm gì, đằng này mua về nó dùng ngon, nghịck nhiều nó mới bị thế, em chưa phát hiện thêm bệnh tật gì ngoài cái vụ xem Video này, em vừa thử lại bản ROM V14 của bác Quang thì tình trạng vẫn vậy, thử cả ROM hãng lẫn ROM Cooked mà không đc thì chắc là do phần cứng lỗi rồi, một ngày UP mấy bản ROM chắc máy không chịu nổi nhiệt, hik hik

centos5f4vn

Khi dùng CorePlayer hoặc TCPMP để xem video. Cái video này e convert sang đúng kích thước QVGA cho con Dopod - xem trên con Dopod ngon lành - khi xem trên Exten x800 thì chậm thật. E config cái Video là Raw FrameBuffer (ngầm định là DirectDraw) thì thấy xem đỡ hẳn.

levuhai

Đúng là do thằng CorePocket (tượng tự với TCPMP), thằng này từ lúc em UP ROM là nó bị xung với máy hay sao ý, hôm nay em convert một Video dạng AVI, 300x400, để bitrate rất cao, xem bằng SM thì nét căng như Sony, nhưng khi dùng CorePocket bật thì hình ảnh nhòe nhoẹt, giật tung cả mặt. Xem một file MP4 bằng WMP cũng cho chất lượng tốt, nhưng với CorePocket thì hỏng. Không hiểu sao khi mua máy về, em dùng thằng CorePocket này rất tốt, xem nét căng, setting để mặc định, giờ vẫn bộ cài đặt này mà nó lại lởm, đúng là máy, mỗi lúc một kiểu, chán :(

thuylanh3004

em gà ơi là gà. muốn hỏi số điện thoại của anh phạm quang để hướng dẫn. có ai biết không vậy?