• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về SamSung I8000

MX31214

Không bít là cái I800 này nó có đèn flash led báo hiệu tin nhắn hay ko có, chứ mỗi lần có tin rồi đi đâu đó, ko để ý là ko bít luôn, rất bất tiện quá. Và còn vấn đề nữa,tình cờ ngồi kiểm tra dung lượng thấy mặc dù SS nó ghi là 8GB nhưng thực tế chỉ có 7,2gb, ko bít các bro khác có giống vậy ko?

Emyeuanh

Thành Viên Cấp 5 mà tiêu đề sai quy định thế anh ?!
Biết nên trả lời luôn:
+ Máy thường sẽ Rung 1 hoạc 2 lần sau lần rung đầu tiên . Còn đèn tín hiệu thì tùy dòng thôi. Chứ iphone củng có đèn đâu...hic.hic
+ Dung lượng thế là bình thường thôi bác ơi. Bác đi mua HDD 80Gb về xem có đủ 80Gb ko! Vì đơn vị tính nó là 1000 còn Win lại là 1024 nên nó mới ít hơn là thế
Có gì sai bỏ qua

MX31214

hi`,thì sai sót xíu cũng đâu có ai để ý ^^
Về cái vụ đèn led thì do thấy cái núm lục giác ở giữa trong suốt,nhìn đẹp nên thắc mắc ko bít nó có tác dụng như đèn báo hiệu ko. Còn về vấn đề dung lượng,thì thường cho dù khác biệt cũng chỉ 200-300mb cho 8gb thôi,đằng này mất hẳn 800mb thì hơi nhiều nên phải hỏi thăm máy của những ng dùng khác thế nào ấy mà.

vdung1972

Máy 16G đều có dung lượng 15,676G, nhưng 8GB mà còn 7,2GB thì có vẻ không ổn nhỉ. Bác sync với PC, bật tính năng view các Hiden file lên xem có thư mục hoặc file ẩn nào chiếm dung lượng không.

t1985

a e cho hoi ty.minh xai google maps ssi8000.trên bản đồ không hiển thị vị trí cua minh dang đứng.pro nao biết chỉ giao mình với.bình thương nó phải hiển thị dấu châm màu xanh nhấp nháy.thanhk

dinhhienan

mình cũng đang xài ssi8000 nhưng sao k xem được phim mình tải từ youtobe xuống dùng phần mềm coreplayer mà xem hình cứ giật giật. hem bít phải làm sao? ai bít chỉ giùm với

dinhhienan

mình cũng đang xài ssi8000 nhưng sao k xem được phim mình tải từ youtobe xuống dùng phần mềm coreplayer mà xem hình cứ giật giật. hem bít phải làm sao? ai bít chỉ giùm với

coffeelove2603

bạn nên convert các video về định dạng MP4 và xem bằng Touch Player sẵn có trên I8000 :D