• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về Windows Live

AngelLe

Tôi dùng massage của WM để check mail hotmail đã xảy ra sự cố sau, ai biết chỉ giùm nha.
Khi connect với PCC, các mail khác vô mạng check bình thường, riêng hotmail thì máy tự động kết nối GPRS, nếu vùng đó k kết nối được thì máy sẽ báo lỗi kết nối liên tục k tắt được, buột phải reset lại mới hết. Cái này phải giải quyết sao? Có cách nào check mail qua kết nối với PC mà k cần GPRS k?
Cảm ơn trước nha.

doibung0

Tôi dùng massage của WM để check mail hotmail đã xảy ra sự cố sau, ai biết chỉ giùm nha.
Khi connect với PCC, các mail khác vô mạng check bình thường, riêng hotmail thì máy tự động kết nối GPRS, nếu vùng đó k kết nối được thì máy sẽ báo lỗi kết nối liên tục k tắt được, buột phải reset lại mới hết. Cái này phải giải quyết sao? Có cách nào check mail qua kết nối với PC mà k cần GPRS k?
Cảm ơn trước nha.

Sao có chuyện đó được bác! Bác xem thử lại thiết lập trong Messaging đi! Riêng em vẫn cứ thiết lập bình thường và chỉ check bằng wifi thôi, nó tải hết ah! Tốt nhất khi uprom xong , sau khi định vị màn hình thì sẽ có một bước nó hỏi bác có muốn thiết lập email không, bác thiết lập ngay lúc đó. Vả lại trong Messaging cũng có giới hạn số lượng account nữa, hình như là 5 hay 6 gì đấy. Nếu bác vẫn không làm được thì chỉ còn cách là dùng phần mềm chuyên về email thôi!

etenx500

cái này cũng có thể xảy ra đó. Vì nhiều khi mình dùng wifi nhưng tự nhiên có 1 số ứng dụng vD như quick gprs của diamond thì nó tự động kết nối gps( đang bậ wifi). Hardreset lại thì bt. Cái này cũng hiểu tại sao nữa

doibung0

Hehe, vậy thì up lại rom là cách tốt nhất rồi! Cái này có thể là do Registry bị sửa đổi trong quá trình sử dụng hoặc cài đặt ứng dụng, về registry thì mình không rành lắm, bạn sang box registry thảo luận xem sao nhé!!