• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận cách boot Hard-disk và cài Hệ Điều Hành

doibung0

Mong các bạn đóng góp cho topic. Vì hiệ nay rất nhiều bạn dùng máy tính vẫn không rõ làm thế nào để cài Hệ Điều Hành cho máy tính và giai đoạn này gồm có những bước gì! Cả mình cũng không rõ nên mới lập topic :D

kipkip

Cái này bác hungnokia333 đã có bài rất chi tiết rồi thì phải,bạn có thể tìm lại.Hình như bên PC soft,cũng lâu rồi nên mình ko nhớ lắm

xunglang

Nếu bây h gặp phải 1 con laptop còn bảo hành (=> ko được mở máy, lấy ổ cứng ra); ko có ổ CD hoặc ổ CD quá kém, ko đọc được đĩa cài Win, đĩa boot ; ko hỗ trợ boot từ usb (hoặc bạn ko biết cách tạo 1 usb boot) ; phải làm sao để cài lại Win bây h :((

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu bây h gặp phải 1 con laptop còn bảo hành (=> ko được mở máy, lấy ổ cứng ra); ko có ổ CD hoặc ổ CD quá kém, ko đọc được đĩa cài Win, đĩa boot ; ko hỗ trợ boot từ usb (hoặc bạn ko biết cách tạo 1 usb boot) ; phải làm sao để cài lại Win bây h :((

Thì Recovery lại Windows từ phân vùng ẩn chứa HĐH chứ còn làm cách nào nữa?:D Bạn hỏi hay Bạn đi đánh đố mọi người đây!b-)b-)b-)

doibung0

Cái này bác hungnokia333 đã có bài rất chi tiết rồi thì phải,bạn có thể tìm lại.Hình như bên PC soft,cũng lâu rồi nên mình ko nhớ lắm

Tìm không ra bạn ơi! Thôi, chịu khó viết bài dùm đi nhé, :D!

Rose_killer

ghost qua mạng LAN

Hungnokia3300

Well-Known Member

Không biết cách làm thì phải tìm hiểu để làm chứ.
Nếu máy còn bảo hành thì tội gì bạn không mang đi bảo hành nhỉ?

Dưới đây là bài viết hướng dẫn cách làm USB có thể boot được ở dos
http://pdaviet.net/showpost.php?p=204529&postcount=37