• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thảo luận] Cách chuyển nút volume thành mở khóa màn hình LG L5 II Dual [E455 ]

phananhhd

Mình mới sử dụng dòng android này và tiếp cận em đầu tiên là LG L5 II Dual (E455).
Mình đã tìm qua các bài trên diễn đàn chưa thấy có Bác nào chia sẻ về các kĩ thuật của riêng em này.
-- E455 chạy android 4.1.2 --
Và trong lúc sử dụng mình cũng thấy nó tạm ổn, nhưng có vài câu hỏi thêm : (tìm các câu trả lời trên google chưa thỏa mãn nên mới đặt câu hỏi ở đây)
+ Mình muốn sử dụng nút volume thay cho nút mở khóa màn hình thì như thế nào? (Trong tùy chọn cài đặt của máy có ko? Mình tìm ko có).
{
-- Các cách cài phần mềm hỗ trợ mở khóa - khóa như Go Lock, Screen Lock, Lock Screen FX, ... mình đã cài nhưng nút volume vẫn ko có tác dụng với máy này.
-- Mod phím: thay đổi 1 số dòng trong file *.kl (general.kl, quewty.kl, ...) trong thư mục .../System/Ure/..layout (tham khảo 1 số bài viết trên google) mình làm thử thì các nút hoạt động hơi loạn loạn. (edit lại bằng máy tính rồi chép đè)

Máy mình chưa root và mình cũng ko muốn flash lại vì máy còn bảo hành, thứ 2 là ROM này của LG cảm thấy ổn định (mình thấy vậy).