• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E71

NguyenTu

Super V.I.P
Topic này là nơi để các bạn thắc mắc chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi các vẫn đề liên quan khi sử dụng Điện Thoại NOKIA E71

Topic này thay thế cho Topic Này vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.

tp31192

Vấn đề của dòng E

Các anh ơi cho em hỏi :D sao E71 của dì em kết nối Nokia Pc ko dc dạy :) Bạn em cũng nói Ê63 của nó cũng bị y chang :( các anh giúp đỡ em đi ạ

tp31192

nó bảo chọn kiủ hết nối mình chọn Nokia Pc Suite nhưng hem thấy nó kết nối bạn ơi :(

ngoanrazor

Well-Known Member
nó bảo chọn kiủ hết nối mình chọn Nokia Pc Suite nhưng hem thấy nó kết nối bạn ơi :(

Posted via Mobile Device
bn koi lại cổng usb, bn nên cấm cổng ở fiá sau máy tíh đó

q630666

Có nên mua E71 ?

Tinh hình là nhu thế này.Mình đang dùng N95 thường.Dùng cũng khá lâu rồi(Hơn 1 năm).Mấy hôm vừa rồi bọn bạn có khoảng chục thằng thì đến 4 thằng dùng E71.1 thằng đến nhờ mình cài Pm.Xong cả 3 thằng kia cùng đến.Cài xong 4 cái máy đấy thì tự nhiên mình lại thấy kết.Muốn làm 1 em về dùng.Nên muốn hỏi anh em xem có nên bán N95 đi để mua E71 ko và muốn hỏi thêm các anh em đã dùng rồi thêm 1 ít kinh nghiệm :
- Có máy Hàng cty và hàng xách tay thì có nên mua hang xách tay không? (Vì giá rẻ)
- Mua hàng ngoài thì có cách nào để kiểm tra độ tin cậy không?
- Có địa chỉ nào bán máy hàng xách tay uy tín không? (Mình ở HN)
- Mua máy cũ thì có vấn đề gì cần lưu ý?Ktra những cái gì là cần thiết

Bạn nào có kinh nghiệm thì chia xẻ nhé
Thanks đã đọc :D

q630666

Các bác cho em hỏi E71 FW mới nhất đã dùng đc camera đằng trước chưa vậy?

victory132669

Tinh hình là nhu thế này.Mình đang dùng N95 thường.Dùng cũng khá lâu rồi(Hơn 1 năm).Mấy hôm vừa rồi bọn bạn có khoảng chục thằng thì đến 4 thằng dùng E71.1 thằng đến nhờ mình cài Pm.Xong cả 3 thằng kia cùng đến.Cài xong 4 cái máy đấy thì tự nhiên mình lại thấy kết.Muốn làm 1 em về dùng.Nên muốn hỏi anh em xem có nên bán N95 đi để mua E71 ko và muốn hỏi thêm các anh em đã dùng rồi thêm 1 ít kinh nghiệm :
- Có máy Hàng cty và hàng xách tay thì có nên mua hang xách tay không? (Vì giá rẻ)
- Mua hàng ngoài thì có cách nào để kiểm tra độ tin cậy không?
- Có địa chỉ nào bán máy hàng xách tay uy tín không? (Mình ở HN)
- Mua máy cũ thì có vấn đề gì cần lưu ý?Ktra những cái gì là cần thiết

Bạn nào có kinh nghiệm thì chia xẻ nhé
Thanks đã đọc :D

dùng e71 là hay đó!
từ trước dến nay mình vẫn đến mua nhật cường 33 lý quốc sư chỗ này có uy tín khá lớn ở hà nội!
mình vừa sắm một chú màu trắng cho bà xã hàng công ty nhé! 6,3tr thui rẻ(đầy đủ chả thiếu gì thẻ nokia care...) trong khi đó giá fpt bán vẫn 7,14tr đấy hỏi thằng bạn làm sale cho fpt thì nói rằng do chiết khấu với các đại lý lớn nên các đại lý giá chênh lệch nhau còn chất lượng như nhau cả thôi.

bacsihoachuoi

con E71 có chức năng autofocus. sao của mình khi chụp ảnh ấn 1 phát nó chụp luôn, chả có chỉnh chọt gì cả. ko biết của mọi ng` thế nào???

ecuem

Tai nghe E71_Biến E71 thành máy nghe nhạc....hihihi...

Hầu hết các anh em đều biết, nokia sử dụng tai phone cho điện thoại đều là đặc trưng riêng của hãng. và nhiều khi sử dụng tai nghe của hãng anh em đều ko cảm nhận đc âm thanh hay nhất từ tai phone.Trừ 1 số dòng thuộc dòng Music,đc trang bị chip âm thanh và tai nghe rất chuẩn là 3.5mm. Nhưng 1 số dòng khác nếu sử dụng phone 2.5mm mà sử dụng tai nghe đi kèm theo máy thì chất lượng nghe nhạc cực kì kém, nếu ko nói là ko ra gì..hiiiiiii:(
Qua 1 thời gian sử dụng em E71, và 1 số ng bạn giới thiệu.E xin chia sẻ kinh nghiệm biến E71 thành máy nghe nhạc cực chuẩn,chất lượng cứ gọi là phê. (Lưu Ý cách này cũng áp dụng cho hầu hết các loại máy Nokia sử dụng tai phone 2.5mm như 6300,5200,5300,3110c...và nhiều loại khác mà bác nào sử dụng thì khác biết...hiiiii:D0) với chỉ 60K thui, quá rẻ so với đi mua tai nghe chính hãng, quá đắt mà ko ra gì.
Đầu tiên(áp dụng tại Hà Nội).
Ra chợ giời Phố Huế, hay cửa hàng nào cũng đc mua cho mình 1 Jack chuyển đổi Phone từ 2.5mm sang 3.5mm giá 10k, mua nhiều chắc còn 5k ko hà..hiiiii:D.

Và mua thêm 1 tai nghe Philip(e mua mấy cái của hãng khác đều nghe ko chuẩn bằng Philip, kinh nghiệm sương máu đấy) giá 50k (ở chợ giời mặc cả đc tùy bác nào khéo mồm )

Sau đó vào máy chỉnh như sau:

Sau đó còn chần chờ gì nữa, cắm phone vào tai đi mà thưởng thức thành quả....Đảm bảo khi nghe đầy đủ bass chét, trống đập ầm ầm..Nghe cứ như dacne ấy.
Quên e đã thử với 5300, 5610 chất lượng còn trên cả tuyệt.
Nếu các bác vẫn chưa tin thì cứ gặp e, e cho nghe thử kẻo các bác lại bảo em nói phét...E đang ở Cầu Giấy -HN nich yahoo ha_tieu_tinh em online 24/24.
Quên nếu hay thank cho mấy phát

chicken_male

Bác chỉnh máy rồi nghe thử bằng tai zin xem sao?
Lưu ý bác là tai nghe ở chợ trời toàn là hàng fake nhé bác, nó chỉ có âm bass to hơn thôi, còn tress ko tốt nên có 1 số đoạn nghe sẽ rất chói tai.
Còn cái tai nghe philip chợ trời của bác rẻ hơn 50k nhiều đấy;;)

ecuem

em nghe thử hết bằng tai nghe zin rùi, ko hay bằng tai nghe philip...hi bạn em đứa nào cũng muốn mua tai nghe cua em đấy...

chicken_male

em nghe thử hết bằng tai nghe zin rùi, ko hay bằng tai nghe philip...hi bạn em đứa nào cũng muốn mua tai nghe cua em đấy...

Hic, hay là tai tai zin của E71 lởm quá ta?tại mình ko có E71 nên ko test thử được, Mấy lần đi lấy hàng cùng thằng bạn mình cũng thử nhiều loại tai nghe từ 10k ->hơn 100k ở đó nhưng thấy chúng đều chỉ có âm bass to chứ tress thì tệ lắm.Bạn có thể kiếm 1 bản nhạc chơi bằng violon hoặc Sacsophone nghe thử, sẽ thấy rất chói.
Mà mấy ng bạn đó thích thế thì chúng ta hợp tác làm ăn được đấy, tôi mua mấy loại đó rẻ lắm:D

duybao

Đúng là tai nghe zin của máy nghe tệ thật, mình có tai nghe zin của máy O2 cắm vào nghe nó khác hẳn (có cả nút tăng giảm âm lượng ) nhưng phải hàn lại 1 số đầu dây mới nghe dc...

doanquocgia

Con E71 ko có chế độ bật camera trước, nhưng khi gọi video call 3G thì mở được
Còn trên E72 thì khắc phục được cái vụ này, có thể mở camera trước
Con E71 các bro có thể sử dụng jack chuyển zin theo máy của thằng N5610, khá là ổn, tuy ko có nút chỉnh qua bài, stop hay play...

tuan_quang

giúp mình với

nhờ bro nào biết chỉ giùm em với.
ko biết em đã ngem hịch con e71 của em thế nào mà bây giờ khi em format máy thì nó đòi lock code.em gõ mastercode rồi mà vẫn báo là lỗi.
bó tay luôn...jo nó biến thành cái máy nghe thôi,ko làm ăn j được
anh em nào từng rơi vào trường hợp như tôi thì xin chỉ giùm với

habaolinh

Super V.I.P
nhờ bro nào biết chỉ giùm em với.
ko biết em đã ngem hịch con e71 của em thế nào mà bây giờ khi em format máy thì nó đòi lock code.em gõ mastercode rồi mà vẫn báo là lỗi.
bó tay luôn...jo nó biến thành cái máy nghe thôi,ko làm ăn j được
anh em nào từng rơi vào trường hợp như tôi thì xin chỉ giùm với

Dùng NSS hoặc JAF để lấy lại code nhé.