• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận samsung I7110

N5320

Mình đang định đổi em N82 lấy I7110 nhưng thông tin trên mạng mình tìm ko đc rõ ràng lắm. Ai dùng i7110 rùi thì cho ý kiến cái. VD như tốc độ sử lý thế nào, nghe nhạc bằng loa ngoài có tốt ko.... Thank

Last edited by a moderator:

fuu_fuu

N 82 thì pin yếu hơn I7110, Li-Ion 1050mAh so với Li-Ion 1200mAh
nhưng hình như cấu hình nó mạnh hơn

N5320

bạn có thể nói rõ về cấu hình của i7110 có đc ko

anhtuan206

bạn có thể nói rõ về cấu hình của i7110 có đc ko

theo mình bạn có thể vào google tìm kiếm thông tin về nó.mình cũng đã vào google tìm hiểu thử và thấy cấu hình nó cũng khá tốt đấy chứ.nhưng mình thấy hàng này không có ở VN thì phải,có thì chỉ là hàng xách tay thôi.mà hàng xách ko có ở VN lúc muốn sửa chữa thay thế linh kiện của nó rất khó bạn ạ.mà mình thấy n82 là quá ổn rồi mà bạn lại không thích là sao nhỉ?:-?

kingofsea

Google dc trang của ss nói nó xài ARM11 330MHz, N82 là Dual CPU 1 con ARM11 330MHz với 1 con ARM9 209Mhz ( clock gần gần nhiu đấy chứ tui cũng ko nhớ rõ ).N82 có bộ tăng tốc đồ họa, i7110 ko biết có ko ? i7110 xài 9.3 nên nặng hơn 9.2 của N82 chút, có thể chạy sẽ chậm. Tất nhiên đây chỉ là lý thuyết, xài rồi mới biết dc :D

N5320

Google dc trang của ss nói nó xài ARM11 330MHz, N82 là Dual CPU 1 con ARM11 330MHz với 1 con ARM9 209Mhz ( clock gần gần nhiu đấy chứ tui cũng ko nhớ rõ ).N82 có bộ tăng tốc đồ họa, i7110 ko biết có ko ? i7110 xài 9.3 nên nặng hơn 9.2 của N82 chút, có thể chạy sẽ chậm. Tất nhiên đây chỉ là lý thuyết, xài rồi mới biết dc :D

N82 có 2 loại ARM à, thảo nào máy mình là 209 mhz chạy như rùa, cài fifa 09 vào giật đùng đùng ko đá đc. Lần trước mình có thấy cách tăng tốc mobile là vào To Do rùi làm j thì ko rõ nữa. Ai còn nhớ thì cho cái link nhỉ :-?:-?:-?

kingofsea

N82 có 2 loại ARM à, thảo nào máy mình là 209 mhz chạy như rùa, cài fifa 09 vào giật đùng đùng ko đá đc. Lần trước mình có thấy cách tăng tốc mobile là vào To Do rùi làm j thì ko rõ nữa. Ai còn nhớ thì cho cái link nhỉ :-?:-?:-?

Nó 2 bộ xử lý lận, cái To do đó thấy hầu như chả có tác dụng j`. Tóm lại mấy trình tăng tốc cho sym hiện nay chả có cái nào hữu dụng, toàn lừa tình :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình chỉ có thể cho bạn một lời khuyên chân thành là nếu xài SYM V3 thì nên chọn mua những máy của Nokia vì những máy của Samsung khi xài sẽ có rất nhiều bất tiện: tính tương thích Pm rất kém, ít khi được cập nhật FW mới và quan trọng là model này không được phân phối chính thức tại Việt Nam nên khi có trục trặc sẽ gập nhiều khó khăn.