• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thảo luận sử dụng] BOOTMAN

hungnt_vt

Hiện mình có sử dụng bootman để chạy IPhonelock nhưng không thấy có tác dụng. Sau khi restart lại máy thì IPhonelock không tự chạy mà vẫn phải vào để turn on. Có ai biết cách trị không chỉ mình với?
Ngoài ra mình hỏi ngoài lề 1 chút là để restart lại máy mình thường tắt nút nguồn rồi mở lại. Tuy nhiên nghe 1 số mem nói là chỉ cần chỉnh qua flight mode là được. Vậy có đúng không nhỉ? Tuy nhiên từ vấn đề ở trên thì mình thử chuyển qua flight mode thì iphonelock vẫn chạy. Hehe

myp990i

Hiện mình có sử dụng bootman để chạy IPhonelock nhưng không thấy có tác dụng. Sau khi restart lại máy thì IPhonelock không tự chạy mà vẫn phải vào để turn on. Có ai biết cách trị không chỉ mình với?
Ngoài ra mình hỏi ngoài lề 1 chút là để restart lại máy mình thường tắt nút nguồn rồi mở lại. Tuy nhiên nghe 1 số mem nói là chỉ cần chỉnh qua flight mode là được. Vậy có đúng không nhỉ? Tuy nhiên từ vấn đề ở trên thì mình thử chuyển qua flight mode thì iphonelock vẫn chạy. Hehe
Theo mình biết thì Iphonelock tự chạy đượckhông cần bootman.
Thứ hai là PPC cũng giống PC, reset thì phải restart chứ không thể chuyển phonemode là được

anhhao123

Theo ý kiến riêng của mình thì ko nên xài Bootman
Bạn tìm những phần mềm đó có hỗ trợ autostart hoặc cách add autostart vào phần mềm mà gabika38 chỉ đó

NokuaN70

Well-Known Member
Để Iphone lock tự chạy phải sửa lại file Iphonelock.ini của nó, chạy X-Plorer vào ổ D:Shared/IPhonelock di chuyển đến file Iphonelock.ini
click vô Menu/File/Edit sau đó sửa dòng:
AutoStartOnBoot=0 thành:
AutoStartOnBoot=1 Save lại, tắt nguồn khởi động lại máy xem Iphone lock nó có tự khởi động kg?

Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Vấn đề AutoStart của Iphonelock cũng đã có nhiều tranh luận, nhưng không ai giải thích được là tại làm sao một số máy không tự khởi động được Iphonelock mặc dù đã sửa lại file Iphonelock.ini.(hình như máy congvoi cũng gặp trường hợp này thì phải). Cách giải quyết cho vấn đề này là dùng Bootman, mình không còn dùng Bootman nên cũng không nhớ rõ cách sử dụng, bạn nào còn dùng thì hướng dẫn cho hungnt_vt đi.

shadow141206

Mình là một trong các trường hợp dùng iPhonelock không autostart đc nà !!!! Mình cũng dùng bootman, cách dùng như sau. Chạy Bootman, chọn App cần khởi động cùng Bootman, chọt vô, chọt tiếp vô hàng Boot action. Rồi, tới đây, máy mình bị dump file :|:|:|. Thôi, cũng đơn giản mà, còn chút xíu là xong rồi, chúc bạn thành công !!!! (chắc tại mình chọt vô App JAR nên bị dump). Lưu ý, nếu có dùng premitech contacts, bạn nên để App này khởi động cuối cùng ! Nếu không dễ bị restart lại lắm !!!! :):):)

Bonus cho bạn cái Bootman 1.00 có autostart !!!

Chỉnh sửa cuối:

hungnt_vt

Mình đã chỉnh file *.ini thành công nên không dùng bootman nữa. Có lẽ do bản bootman cũ mình xài bị lỗi. Cám ơn các bạn đã chỉ giúp!

buffalo73

Mình đang xài Bootman 2.00 bản cr của Gabika318, trước đây thì ổn nhưng hôm qua sau khi cài KPD Pro thì Bootman hỏi code, đã uninstall sau đó cài lại nhưng vẫn bị hỏi code. AE nào biết cách trị thì chỉ cho mình với. Cám ơn
P.S. mình xài P1i