• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

HaChau

Super V.I.P
Topic này được lập ra để tiện cho các bạn post các bài hỏi/trả lời về cách sử dụng các phần mềm multimedia như: chương trình nghe nhạc, xem phim, hội hoạ, từ điển,...

Lưu ý: Đối với các ứng dụng chưa có topic/chuyên đề riêng hoặc câu hỏi mang tính tổng hợp hãy post vào đây.

Các bài viết không liên quan hoặc vi phạm nội quy diễn đàn sẽ bị xoá theo quy định.

nhatquangpenn

sau em cài DixV ban 0.89 for 2k6 pro cho O2s ban 2k6 pro vào bị báo lỗi "wrong disp.model! (7708) va kể cả bản classic và standard đều báo lỗi như vậy.Mong các anh chỉ giáo

HaChau

Super V.I.P
để cho phone chơi nhạc hay thì cần có những phần mêm nào , đối với mình thích nhất là âm bass , có pm nào hổ trợ cho âm bass o?
Các chương trình chơi nhạc đều có phần chỉnh equalizer. Đơn cử như Pocket Music, Core Player, Pocket Player.
Ngoài ra bạn có thể dùng các tiện ích nhỏ để kích hoạt tính năng này như HTC Equalizer, các soft nhỏ giới thiệu tại đâyđây.

hasitinh

còn pm chơi nhạc e thích nghe loa ngoài của ppc,nhưng pm nghe nhạc có sẩn của ppc thi coi bộ o hay cho lắm bác ha chau giới thiễu cho e pm nào cool đc o?đặc biệt là chế độ chuyển bài thật hay giống như la winamp là ok liền.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
còn pm chơi nhạc e thích nghe loa ngoài của ppc,nhưng pm nghe nhạc có sẩn của ppc thi coi bộ o hay cho lắm bác ha chau giới thiễu cho e pm nào cool đc o?đặc biệt là chế độ chuyển bài thật hay giống như la winamp là ok liền.

Chế độ chuyển bài thì hầu như PM nào cũng làm được như vậy theo mình bạn sử dụng core player đi mình đang sử dụng PM này thấy good lắm đó. Thân!!!

minitau6969

sao không thấy realplayer nhể??? cái này nghe nhạc cũng good lém, Bro nào có share for mình phát nhé, đang cần lém

Em mới dùng PPC có câu hỏi hơi gà 1 chút các bác giúp em :p
Làm thế nào để đưa biểu tượng của 1 chương trình đã cài đặt ra ngoài màn hình today

Rose_killer

Em mới dùng PPC có câu hỏi hơi gà 1 chút các bác giúp em :p
Làm thế nào để đưa biểu tượng của 1 chương trình đã cài đặt ra ngoài màn hình today

Ra màn hình today hay là trong program ?.. muốn đưa ra ngoài màn hình today thì bác cài thêm 1 số cái today plugin như Spb plus rồi thêm shortcut cho nó là đc.. còn nếu đưa vào program thì create shortcut trong windows\start menu\program..

Em đã cài Spb Plus vào nhưng em thấy để tắt màn hình có 2 biểu tượng suspend và Screen Toggle đều có tác dụng như nhau ( theo em thấy nó như thế ) dùng cái nào tốt hơn hả các bác :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đã cài Spb Plus vào nhưng em thấy để tắt màn hình có 2 biểu tượng suspend và Screen Toggle đều có tác dụng như nhau ( theo em thấy nó như thế ) dùng cái nào tốt hơn hả các bác :D

Nhắc nhở đã có topic riêng cho Spb bạn qua đó thảo luận đọc kỹ lại tiêu đề nhé. Thân!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Chương trình nào nghe nhạc qua tai nghe bluetooth các Mod ơi??????

Cái quan trọng nhất là ppc có hỗ trợ tốt việc kết nối bằng tai nghe Bluetooth hay không mà thôi Bạn à! Nếu ppc hỗ trợ tốt thì hầu như chương trình nào cũng nghe được cả! Chúc vui!:-?

horkbajir

việc nghe nhạc qua bluetooth đòi hỏi máy phải hỗ trợ bluetooth 2.0, mình đã thử với 1.1 và 1.2 cố gắng lắm nhưng 1.1 thì không thể, còn 1.2 thì chả nghe ra cái gì với cái gì cả :)

vosathanh

Thời buổi công nghệ mà cứ dây dợ lòng thòng cũng chán thiệt. Ai còn cao kiến gì không nhỉ??

truonggiang

Bác nào có phần mềm nghe nhạc MP3 cho O2 Exec mà có chỉnh Equalizer và cả hẹn giờ nữa thì up lên nhe.Thanks.

horkbajir

bạn tìm PocketMusic Player Bundle nhé, đã nói nhiều trên diễn đàn rồi, hiện PDAViet ko chấp nhận việc tuyên truyền c.r.a.c.k nên mình không up lên được :)

votruonghai

Mình đẫái cỏe player nhưng sao n1o không chạy mà đòi cài thêm cái g2i nữa áh! mình dùng O2 mini pro.. mây bro giúp mình với!

boyboyboy

có ai có core player thì cho mình xn với

mình mới dùng PDA nên chưa thạo lắm
có ai có core player thì cho mình xn với

Last edited by a moderator: