• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG ĐÁNH GIÁ Windows 7 Build ALL

soul_of_thedevil

Pro có thể cho em biết là em muốn xem sound card trên win7 thì fải làm thế nào ko ạ ? Em chỉ biết xem VGA card thui . Em đang dùng windows activator LE 8.1 để active win7 bản 6.1.7600.16539 , liệu như thế có update lên bản Sp1 ko nhỉ hay fải cài mới xong lại active lại

blackdoor

Manager
Pro có thể cho em biết là em muốn xem sound card trên win7 thì fải làm thế nào ko ạ ? Em chỉ biết xem VGA card thui . Em đang dùng windows activator LE 8.1 để active win7 bản 6.1.7600.16539 , liệu như thế có update lên bản Sp1 ko nhỉ hay fải cài mới xong lại active lại

Để xem sound card là gì, bạn phải chuột lên icon My Computer chọn Manage, chọn tiếp Device Manager, trong ấy liệt đầy đủ các thiết bị phần cứng (gồm cả sound card luôn). Bản SP1 của windows 7 bây giờ chưa có chính thức, chỉ là beta hoặc fake, không nên update nó mà hãy chờ một thời gian nữa, có bản chính thức thfi update một thể.

soul_of_thedevil

em ko biết là mình hỏi cái này có đúng ko nhưng bản win7 của em lúc cài 1 số soft như idm , super hide ip xong thì có 1 cái icon trên tray ở góc dưới bên phải màn hình nhưng đến lúc gỡ nó ra thì ko thể gỡ đkk cái icon đấy . các pro có cách j tri đk nó ko ạ

blackdoor

Manager
em ko biết là mình hỏi cái này có đúng ko nhưng bản win7 của em lúc cài 1 số soft như idm , super hide ip xong thì có 1 cái icon trên tray ở góc dưới bên phải màn hình nhưng đến lúc gỡ nó ra thì ko thể gỡ đkk cái icon đấy . các pro có cách j tri đk nó ko ạ

IDM nếu bóc gỡ theo đúng quy trình thì không bao giờ còn icon như bạn mô tả. Với Hide IP mình chưa dùng nhưng để nó không xuất hiện nữa bạn chạy msconfig, sang thẻ start up để bỏ check chạy Hide IP, khởi động lại máy để xem kết quả.

soul_of_thedevil

IDM nếu bóc gỡ theo đúng quy trình thì không bao giờ còn icon như bạn mô tả. Với Hide IP mình chưa dùng nhưng để nó không xuất hiện nữa bạn chạy msconfig, sang thẻ start up để bỏ check chạy Hide IP, khởi động lại máy để xem kết quả.

vâng . vậy pro có thể hướng dẫn cho em cách gỡ idm hoàn toàn ra khỏi máy đk ko ạ ???