• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

PhamHien

Chủ đề này dành cho các bạn sử dụng dòng máy HTC Touch (ELF/ELFin) cùng thảo luận! Mời các bạn chia sẻ kinh nghiệm tại đây. Xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

elmi

Sim của bác có dùng được ở máy khác không. Nếu sim vẫn tốt thì sợ là máy của bác chưa được unlock.

King_Eric

Em nghe nói dòng touch flo này dùng Chip Ti Omap có 200Mhz như Minis và Neo đún ko ạ,thế thì rùa lắm.
Tình trạng bệnh của bác thử up lại radio xem thế nào nhé!

platinum22

Mình dùng HTC touch và đang gặp phải 1 vấn đề sau : Lúc trước mình vẫn xem được Mobile TV trong www.pda.vn .Nhưng bây giờ , ko biết là mình có delete gì ko mà khi mở bất cứ file mms:// ....nào thì cũng báo lỗi là : The file mms://.......cannot be opened.Either it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found .If the problem persists , try reinstalling or restoring this file. .Mong sớm nhận được sự chỉ giáo .....Cám ơn nhiều...

Mình dùng HTC touch và đang gặp phải 1 vấn đề sau : Lúc trước mình vẫn xem được Mobile TV trong www.pda.vn .Nhưng bây giờ , ko biết là mình có delete gì ko mà khi mở bất cứ file mms:// ....nào thì cũng báo lỗi là : The file mms://.......cannot be opened.Either it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found .If the problem persists , try reinstalling or restoring this file. .Mong sớm nhận được sự chỉ giáo .....Cám ơn nhiều...

HR lại xem sao bạn!

colorof9

Mình sở hữu con Touch Dual được 1 tháng rồi, nhưng chỉ có hệ điều hành tiếng Trung. Phiên bản tiếng Anh thì thấy bọn bán hàng bảo phải đợi. Tốc độ tuyệt vời, kiểu dáng nhỏ gọn.

haica

híc các bác nói hay thế em dùng con HTC Touch này chán quá, đầu tiên nhìn thấy fê nhưng dùng mới thấy chán. Ai có ý định mua hãy thử hết tính năng của nó hãy mua nhé, không ngon như mong đợi. Biết thế em làm con IFone

cuchut

em đã mò rất lâu rồi trong settings/pesonal/input/word completion có Enable Auto Corect em đã tắt nó đi rồi mà vẫn ko dc . ai biết cách chỉ dùm em với . em xin cảm ơn rất nhiều

Em vừa mua được 1 em HTC Touch nhưng chưa có chương trình Pocket Plus bác nào có share cho em với

Chỉnh sửa cuối:
Bác nào chỉ giúp em cài nhạc chuông mp3 cho tin nhắn với em mò chưa ra :p

Bác nào giúp em cái con HTC Touch của em mỗi lần em truy cập từ file explore vào Windows của máy sao lâu quá có lúc phải đến 4 phút mới được em vẫn biết dùng chip TI OMAP nó chậm chẳng nhé chậm đến mức ấy :O bạn em nó dùng con Atom Exec mất có 3s :((

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác nào chỉ giúp em cài nhạc chuông mp3 cho tin nhắn với em mò chưa ra :p
Bác nào giúp em cái con HTC Touch của em mỗi lần em truy cập từ file explore vào Windows của máy sao lâu quá có lúc phải đến 4 phút mới được em vẫn biết dùng chip TI OMAP nó chậm chẳng nhé chậm đến mức ấy :O bạn em nó dùng con Atom Exec mất có 3s :((

Bạn có thể sử dụng các PM hỗ trợ để cài nhạc chuông cho máy và tin nhắn bạn qua ĐÂY xem và làm nhé.
Vậy là máy của bạn bị lỗi hoặc đụng soft rồi remove đi cài lại nếu không hết thì phải HS thôi. Thân!!!

Bạn có thể sử dụng các PM hỗ trợ để cài nhạc chuông cho máy và tin nhắn bạn qua ĐÂY xem và làm nhé.
Vậy là máy của bạn bị lỗi hoặc đụng soft rồi remove đi cài lại nếu không hết thì phải HS thôi. Thân!!!

Em gỡ bỏ hết các phầm mềm rồi mà nó vẫn thế mất khoảng 2 phút mới vào được :(( bác chỉ cho em cách HS chắc là Hard Reset phải không ạ. Nếu vẫn không được thì phải làm thế nào :(

XuanTruong

Super V.I.P
Em gỡ bỏ hết các phầm mềm rồi mà nó vẫn thế mất khoảng 2 phút mới vào được :(( bác chỉ cho em cách HS chắc là Hard Reset phải không ạ. Nếu vẫn không được thì phải làm thế nào :(

HR chính là Hard Reset đấy! Nếu HR vẫn không hết thì nên up lại bản Rom khác đi! Chúc vui!;;);;);;)

minhtailieu

HTC TOUCH P3450 chuyển wm 6 france sang wm6 như thế nào ? mong các anh chỉ giúp, vì là người mới sử dụng pda nên không rành việc cài lại máy. Cám ơn mọi người chỉ giúp.
Mà nếu cài rồi bị lỗi, có thể đưa về bản nguyên gốc tiếng pháp được kô?
happy new year !!

thế em dang sai wm6 tiếng pháp (gốc), giờ muốn chuyển sang wm6 tiếng Anh. thế có thể dl cái này về cài được ko ah.
có cách nào giữ lại bản gốc (giống như ghost pc) ko anh? , để lỡ cài hỏng thì còn đường cứu.

nếu em dang sài wm6 tiếng pháp, theo phương pháp trên em dùng rom tiếng anh để cài tiếng anh được ko?

Last edited by a moderator:

Tuongvehuu

Tốt nhất là up lên bản ROM khác đi bác ơi. Dùng cái đó về lâu về dài là không ổn định đâu!

duwenda

Máy mình bệnh này nhé: sau khi mở máy hoặc khởi động lại thì bộ nhớ trống cho máy làm việc thì nhiều nhưng sau vài sử dụng thì phần bộ nhớ trống đó giảm dần( kể cả khi đã tắt hết ứng dụng và quét rác trong máy )
Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với nhé, cảm ơn trước nghe

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình bệnh này nhé: sau khi mở máy hoặc khởi động lại thì bộ nhớ trống cho máy làm việc thì nhiều nhưng sau vài sử dụng thì phần bộ nhớ trống đó giảm dần( kể cả khi đã tắt hết ứng dụng và quét rác trong máy )
Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với nhé, cảm ơn trước nghe

Bạn phải vào Setting=>Memory=>Running Programs để tắt mới hết chương trình chạy ngầm được. Hoặc sử dụng Soft Sktool có chức năng để phục hồi ram, hay các soft chuyên về hồi ram. Bạn tìm trên diễn đàn có đủ cả đấy! Chúc thành công!;;);;);;)