• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E51

leetran72

Mua PIN Nokia ở đâu các bác nhỉ?

Tình hình là ông bạn của em mới đc cho 1 con E51, nhưng cục PIN thì "sần sùi" hết cả rồi. Thế nên lúc chiều em có qua chỗ Care hỏi mua cục PIN, vào chưa đc 2' thì phải chạy ra ngoài vì bọn Care nó hét 800k. Bây giờ em muốn hỏi các bác là có chỗ nào bán PIN nokia rẻ rẻ 1 chút mà vẫn đảm bảo chất lượng ko ạ? Tầm 300k - 400k (So với 800k) là đc rùi ạ!
Thank các bác nhé

Faint

Em nghĩ cái gọi là pin chất lượng mà rẻ rẻ thì khó kiếm lắm anh ạ, trừ khi anh có người quen trong nghề thôi, chứ giờ kiếm đâu ra được. Em có ra cả mấy shop lớn xem thử như Nhật Cường, Đức Hiếu, Thế giới di động nhưng thấy mấy hàng họ bán chắc cũng chả phải hàng xịn đâu (nhìn bằng mắt là thấy luôn). Có lẽ anh nên bảo bạn anh làm 1 cục Gallio là ngon rồi, anh qua phần Rao vặt PDA có anh Tuấn Anh bán pin đó, chất lượng cũng ổn phết
Have fun

fabregas2000

E51 hình như xài pin bp 6m phải ko bạn?. Giá nó cũng khoảng >400k trở lên. Trên thegioipin.com đó bạn. Rảnh thì qua viễn thông a thử xem.

hysokavn

mình mới mua lại một em E51 cũ cũng chưa sử dụng thành thạo lắm nhưng mình lên mạng hay các trang web điện thoại thì thấy về cấu hình em nó là :
CPU : 369Mhz
SDRAM : 96MB
Ổ C : 131 MB

mình muốn hỏi là sao máy mình RAM chỉ có 79,5mb là sao có phải đt mình là hàng nhái , khi sử dụng thì FREE RAM chỉ dao động từ 40mb đến 45mb mà thôi , bạn nào cũng sử dụng E51 thì có thể vào đây để thảo luận thêm về em này nhé

habaolinh

Super V.I.P
mình mới mua lại một em E51 cũ cũng chưa sử dụng thành thạo lắm nhưng mình lên mạng hay các trang web điện thoại thì thấy về cấu hình em nó là :
CPU : 369Mhz
SDRAM : 96MB
Ổ C : 131 MB

mình muốn hỏi là sao máy mình RAM chỉ có 79,5mb là sao có phải đt mình là hàng nhái , khi sử dụng thì FREE RAM chỉ dao động từ 40mb đến 45mb mà thôi , bạn nào cũng sử dụng E51 thì có thể vào đây để thảo luận thêm về em này nhé
Làm gì có hàng nhái mà kiểm tra đc RAM hả bạn.

hysokavn

vì mình thấy Jbak báo RAm có 79,5mb trong khi trên web và các trang thông tin E51 là 96mb , tiện thể cho mình hỏi mình có đứa e họ đang du học Singapore mình nghe nói hàng xách tay thì giá rất rẻ có đúng ko mình muốn nhờ e mua hộ cọn N95 8gb vì thấy mọi người trong diễn đàn đánh giá con này ngon ko biết nó rẻ là tầm bao nhiêu tiên hả bạn ???