• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN X800

delldell

ETEN X800 mỗi lần chỉ có khoảng chừng 10M Ram, chạy rất chậm. Không biết Bác nào có cách cải thiện không ?

devil13

Để cho máy x800 chạy nhanh bạn phải sử dụng Memmaid(cái này tìm kiếm quá dể dàng) để can thiệp vào,bạn làm theo hình là được,trong hình lúc này la mình đang chọn chế độ ForSpeed. Còn vấn đề ram còn 10mb thì bạn phải xóa bỏ 1 số chương trình kèm theo máy mà bạn cảm thấy không cần đến,ví dụ như task manager(vì spb pocketplus có sẳn rồi),sau khi làm cách này ram của mình khi reset máy cũng lên dược tới 25mb ram.
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

devil13

Sao cái topic này không ai vào hết chơn vậy,anh em nào sài x800 làm ơn vào đây chia sẽ kinh nghiệm đi,thấy X800 bán chạy lém mà seo không ai vào topic này vậy trời.

kgiang

tôi đang xài con e ten x800, không dám cài phần mềm vì chạy quá chậm và ram có khi còn khoàng 3-8MB, không biết cách nào share ram như con 02IIi

devil13

Bạn thử chuyển hết file .dll tu main memory sang thẻ nhớ xem sao,bạn sử dụng memmaid để chuyển ấy. Còn vấn đề chạy chậm mình đã hướng dẫn ở trên rồi.

Cách chuyển file dll: mở Memmaid 2.0 vào "Jump To" ở góc trái màn hình,chọn "tweak" chọn "DLL Optimizer" chọn "Enable",sau đó hệ thống sẽ đề nghị bạn Soft Reset,sau khi soft reset lập lại bước trên, đến cái mục hiện 2 cửa sổ bạn hãy chọn hết tất cả những file nằm bên tay trái (lưu ý không chọn những file có màu,chỉ chọn màu đen) sau đó chọn cái mũi tên để chuyển nó qua,sau cùng là reset máy.

devil13

Còn 1 vấn đề quan trọng nữa,là bản phải xóa bỏ những phần mềm theo máy của thằng eten x800 này,có 1 số phần mềm theo máy của thằng này không hữu dụng mà lại nặng máy nửa,nếu bạn thấy soft ngoài nào nhẹ hơn thì bạn nên thay thế nó cho những soft theo máy,ví dụ như thằng SPB Mobile Shell theo máy,nó chiếm tới 3mb ram,mình thì mình thay thế nó bằng SPB Pocket Plus.

win4u

GPS của X800!!!

Chào các bác, em nghe nói X800 có thể khởi động nhanh GPS, nhất là đối với Vietmap R12 em cứ chờ đến 10min nó mới chạy. Làm sao chỉnh 2 menu bên dưới màn hình thành cái khác, hoặc chuyển qua chuyển lại. Dùng X800 mà noob quá các cao thủ dạy bảo thêm nhá, hehe.

Tiện thể cho em hỏi cách sync qua bluetooth.

P/S: @Admin: em chả biết post cái bài này ở đâu, thấy ở đây thảo luận về X800 nên em post bài hỏi han vậy thôi, có gì sai admin+mod tha thứ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

etenx500

Nâng cấp lên bản wm 6.1 là máy chạy như điên ý. Nâng cấp xong soft reset máy có khoảng 23mb ram

Nemmatlanh

Chào các bác, em nghe nói X800 có thể khởi động nhanh GPS, nhất là đối với Vietmap R12 em cứ chờ đến 10min nó mới chạy. Làm sao chỉnh 2 menu bên dưới màn hình thành cái khác, hoặc chuyển qua chuyển lại. Dùng X800 mà noob quá các cao thủ dạy bảo thêm nhá, hehe.

Tiện thể cho em hỏi cách sync qua bluetooth.

P/S: @Admin: em chả biết post cái bài này ở đâu, thấy ở đây thảo luận về X800 nên em post bài hỏi han vậy thôi, có gì sai admin+mod tha thứ nhá.

GPS của X800 là thuộc dạng nhanh nhất trong các dòng PPC hiện nay,10 phút là quá lâu.Bạn hãy chinh lại cổng Com trong Vietmap cho chuẩn với máy nhé.Nên cài thêm soft GPS Catcher hoặc QuikGPS vào để Update Data thì máy sẽ bắt GPS chuẩn hơn nữa.

Còn cách chỉnh thay đổi Softkey thì đã nói rất nhiều trong Mục HackRegistry rồi bạn vào đó tìm hiểu thêm nhé.

Syn qua BT cũng nói ở bên mục Thảo luận các loại kết nối rồi :)

vuphh70

- Hahahah Eten X800 bán rất chạy mà không ai ý kiến gì hết >> chứng tỏ là tốt :D

phamhuu2007

Mấy bro ơi! hôm nay đi sữa cái X500 em si tình cái x650 mất rồi! mà giá nó thì bằng x800 mới lạ! Vậy theo các bác cùng giá với nhau thì em nào ngon hơn X800 hay X650?

levuhai

ghét cái thằng X800 ở cái khoản cứ xanh xanh đỏ đỏ trông quê vãi, từ bên ngoài lẫn mấy cái icon bên trong, nhất là mấy cái icon lúc chụp ảnh, hik

do1102

Các bạn cho hỏi về GPS của X800: Cấu hình tùy chọn trong Vietmap phải để như thế nào? để chế độ như sau vẫn không dò được:
GPS Program port: COM2
GPS Hardware port: COM4
Baud rate: 57600
Trong Vietmap thì bạn chon như sau :
Công cụ / chức năng khác/ tùy chọn/GPS
đặt tự chọn : COM 4
tốc độ truyền : 57600
Tín hiệu : ổn định

Chỉnh sửa cuối: