• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC 7 MOZART.

blackdoor

Manager
Topic này để thảo luận sử dụng HTC 7 MOZART.

Các vấn đề có liên quan đề nghị các bạn nêu ra ở đây, không post rải rác ở khu vực chung của WP7.

leijia

em mới lấy em này về. Tạm thời đang dùng làm bộ đàm liên lạc.

Máy xách tay về sóng ngon lành chả phải unlock gì, em cũng chả hiểu sao @@

Bh muốn cài game và app thì phải làm thế nào ạ? Up Rom có tác dụng gì không ạ :">

Thank ace nhiều!

Titan247

em mới lấy em này về. Tạm thời đang dùng làm bộ đàm liên lạc.

Máy xách tay về sóng ngon lành chả phải unlock gì, em cũng chả hiểu sao @@

Bh muốn cài game và app thì phải làm thế nào ạ? Up Rom có tác dụng gì không ạ :">

Thank ace nhiều!
Cũng đã dùng Mozart, cảm nhận sướng hơn HD7 về nhiều mặt. Cách cài đặt thì ở 4rum đã có rất chi tiết, bạn tham khảo lại nhé!

javanewbieboy

Em bị cái Connection Error! Không kết nối Zune được.
Vào user Administrator thì lại được(user đang dùng cũng có quyền admin).
Ai có cách khắc phục giúp em với nhé.
p/s: đã dùng cách xóa cert theo hướng dẫn của Microsoft vẫn không được.

javanewbieboy

Hix, đã khắc phục được lỗi.
Xóa cái Cert theo hướng dẫn của bác Bill, còn phải làm thêm một nv quan trong nữa là vào Zune->View Sync Options->Forget this phone->cắm lại phone, thế là okie.

Orbit

Chào các Bác!
Cho mình hỏi 2 vấn đề của Con Mozart ạ:
Thứ I: Cái calendar của em mozart có cách nào add hình vào để nó chạy cho đẹp như trong Picture Hub hay mấy cái pined Contact không ạ. Chứ cái calendar này chỉ có cái màu xanh lè nhìn chán quá đi mất.

Thứ II: Cái backgroung của WP7, mình có thể add hình vào không ạ? vì trong phần them chỉ cho mình thay đổi colour dark ỏ bright thui, không có cài hình nền được, còn wallpaper thì chỉ cho cài hình ở lock screen.

Thanks

duong113

Chào các Bác!
Cho mình hỏi 2 vấn đề của Con Mozart ạ:
Thứ I: Cái calendar của em mozart có cách nào add hình vào để nó chạy cho đẹp như trong Picture Hub hay mấy cái pined Contact không ạ. Chứ cái calendar này chỉ có cái màu xanh lè nhìn chán quá đi mất.

Thứ II: Cái backgroung của WP7, mình có thể add hình vào không ạ? vì trong phần them chỉ cho mình thay đổi colour dark ỏ bright thui, không có cài hình nền được, còn wallpaper thì chỉ cho cài hình ở lock screen.

Thanks
ko có cách nào đâu bạn, mặc định rồi!
màu sắc các hub thì có thể add thêm đc đó bạn, có rất nhiều màu! lên diễn đàn kiếm soft ''Advanced Config'' cài vào :), chúc vui :)

Orbit

Thế là WP7 coi như giống cái iOS thời 1.1.4 rùi, chán thế nhỉ!
Còn 1 câu hỏi nữa là: Mình vào web bamboo để nghe nhạc thì thấy có nút bấm download, mình bấm vào thì nó chỉ nghe thui. Vậy có cách nào download nhạc từ web về lưu trong storage của máy như androi hay wnmo không ạ

Thanks

mangnon

HTC Mozart không tự động lấy nét khi up lên NoDo?

Con HTC mozart của em trước kia chụp ảnh là nó tự lấy nét, nhưng bây giờ muốn lấy nét là phải bấm giữ nút chụp ảnh, bác nào biết cách chỉnh cho nó tự lấy nét chỉ e với, mà cho e hỏi thêm sao con máy của e nó ngốn pin kinh thế, vừa sạc đầy xong nhắn mấy cái tin chưa đầy 5 phút nó đã tụt 1 vạch pin, sử dụng bình thường chỉ được chưa đầy ngày, ở đâu có bán pin dung lượng cao của e này các bác mách em với

tdlongb

Có bác nào biết tại sao khi cắm tai nghe thì tiếng nghe rất bé mặc dù đã chỉnh volume hết cỡ rồi, rất bất tiện khi đang nghe nhạc mà có điện thoại đến nói chuyện lại phải rút tai nghe ra. Ai biết cách khắc phục thì chỉ giáo giúp nhé.

nguyenducthang

Thông số máy của e : OS version : 7.0.7390.0
firmware version number : 2250.09.12505.111
Hardware version number : 0004
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.25.2250.5(111337)
Chip SOC version: 2.2.5.0
em không biết máy của em nên up rom rom ship nào để restore về 7004 các bro chỉ giáo. máy em là mozart 16gb.emei: 352629040373714. lúc khởi động có logo t- mobile. thanks các bro chỉ giáo. em lỡ up lên nodo nhưng không thích nodo.

emperor_htg

em không biết máy của em nên up rom rom ship nào để restore về 7004 các bro chỉ giáo. máy em là mozart 16gb.emei: 352629040373714. lúc khởi động có logo t- mobile. thanks các bro chỉ giáo. em lỡ up lên nodo nhưng không thích nodo.

sử dụng goldcard đi bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?118431-Hướng-dẫn-Up-ROM-bằng-GoldCard-cho-các-máy-HTC-WP7

blackdoor

Manager
Bác có thể dùng goldcard hoặc dùng ROM ở đây:
http://www.multiupload.com/AK4Q6AGKMK

MrDeath97

[Help] HTC mozart T-mobile 16G bootloader treo khi update từ 7004 lên 7008.

Các bác, các bác giúp em với.
Em có con Mozart 16G bị dính lỗi bootloader (Cứ hiện lên màn hình HTC màu xanh chuối thôi ạ). Lỗi xảy ra khi em đã unlock máy từ bản 7004 và đang trong quá trình up lên 7008.
Các bác có cách nào giúp em sửa được không ạ. Làm thử theo cách của Microsoft nhưng không được.:(:)((

Xin lỗi vì đã làm phiền mọi người ạ. Em sau 1 thời gian vật vã và ngu phí đã sửa được rồi ạ.
Procedure: đưa máy về bootloader + cài Window device center + cài ROM gốc + chờ đợi.

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Các bác, các bác giúp em với.
Em có con Mozart 16G bị dính lỗi bootloader (Cứ hiện lên màn hình HTC màu xanh chuối thôi ạ). Lỗi xảy ra khi em đã unlock máy từ bản 7004 và đang trong quá trình up lên 7008.
Các bác có cách nào giúp em sửa được không ạ. Làm thử theo cách của Microsoft nhưng không được.:(:)((
Bác cố gắng chuyển nó về chế độ để restore (màn hình đen, có hình WP và laptop màu trắng) rồi cắm vào PC và restore lại trạng thái trước khi update.

MrDeath97

Bác cố gắng chuyển nó về chế độ để restore (màn hình đen, có hình WP và laptop màu trắng) rồi cắm vào PC và restore lại trạng thái trước khi update.

Em làm rồi nhưng nó báo không restore được. Anyway, dẫu sao em cũng đã up lại rom được và ít nhất nó ko thành cục gạch.
Tuy vậy, con này của em rất lạ. Chỉ update từ 7004 lên 7008 mà toàn treo cứng ở màn hình khởi động ở bước thứ 8 thôi ạ. Bác có biết là lỗi gì không ạ.

blackdoor

Manager
Em làm rồi nhưng nó báo không restore được. Anyway, dẫu sao em cũng đã up lại rom được và ít nhất nó ko thành cục gạch.
Tuy vậy, con này của em rất lạ. Chỉ update từ 7004 lên 7008 mà toàn treo cứng ở màn hình khởi động ở bước thứ 8 thôi ạ. Bác có biết là lỗi gì không ạ.
Bước thứ 8 là đã install update xong rồi, chỉ khởi động lại máy nữa là xong. Có thể đã có lỗi xảy ra khi tải update qua Zune, bác kiếm PC khác, kiểm tra đường net cẩn thận và update lại thử coi.