• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC 7 TROPHY

npt1979

Topic này để thảo luận, thắc mắc và giải đáp về sử dụng HTC 7 TROPHY.

Các vấn đề có liên quan đề nghị tập trung vào topic này, không mở các topic khác để hỏi nữa.

Last edited by a moderator:

npt1979

Cách copy nhạc cho HTC 7 Trophy?

tình hình là em vừa sắm đc 1 bé trophy, loay hoay 2 ngày nay mà ko biết
cách cop nhạc, pro nào biết chỉ dùm nhé . Thank

tình hình là em vừa sắm đc 1 bé trophy, loay hoay 2 ngày nay mà ko biết
cách cop nhạc, pro nào biết chỉ dùm nhé . Thank
Bạn cài Zune, WP7 SDK và Net CF v4.0 (nếu chưa có). Bạn chuyển nhạc, video qua kết nối Zune với Trophy bằng cách kéo thả bài hát vào biểu tượng Phone (hình điện thoại) trong Zune hay click chuột phải vào bài hát, video cần chuyển và chọn Sync to... nhé...

drtiendiep

Làm sao tắt tiếng khi chụp ảnh với HTC 7 trophy bằng Registry

Có ai biết cách tắt âm thanh khi chụp ảnh với HTC 7 trophy bằng Registry chỉ giúp mình với!

lungtung

Đưa nhạc của mình vào làm chuông báo tin nhắn thì làm thế nào các đồng chí

drthanh88

các bác cho e hỏi các máy chạy WP7 của các hãng khác nhau thì cách unlock và up rom có giống nhau ko? các bản rom có dùng chung dc ko hay phải tùy theo hãng, e chưa xài bao giờ nên các bác trả lời giúp e để e có hướng mà tậu 1 e? thanks

các bác cho e hỏi các máy chạy WP7 của các hãng khác nhau thì cách unlock và up rom có giống nhau ko? các bản rom có dùng chung dc ko hay phải tùy theo hãng, e chưa xài bao giờ nên các bác trả lời giúp e để e có hướng mà tậu 1 e? thanks
Dòng máy nào thì phải dùng rom của dòng máy đó không thể dùng lẫn lộn nhau được, còn unlock và úp rom thì tương đối giống nhau. Nhưng hiện tại các dòng máy chạy WP7 chưa có HSPL nên muốn úp rom thì bạn phải dùng Gold Card để úp...

drthanh88

thanks mod. nhưng e thấy trên diễn đàn mình chỉ thấy thảo luận chủ yếu các dòng máy của HTC. vậy có phải các dòng máy khác ít đc hỗ trợ ko ạ. mod tư vấn giúp e giữa htc trophy, samsung omina 7 và lg e900 e nên chọn con nào đc ko ạ?

thanks mod. nhưng e thấy trên diễn đàn mình chỉ thấy thảo luận chủ yếu các dòng máy của HTC. vậy có phải các dòng máy khác ít đc hỗ trợ ko ạ. mod tư vấn giúp e giữa htc trophy, samsung omina 7 và lg e900 e nên chọn con nào đc ko ạ?
Bạn nên dùng các sản phẩm của HTC nhé vì độ thông dụng và sử dụng cũng dễ hơn... Hiện tại bây giờ mình nghĩ bạn nên mua HTC HD7 là hay nhất...

drthanh88

e đang thích con samsung omina7 mới chết chứ. con HD7 pin yếu quá, nhưng đúng là hàng htc đc hỗ trợ nhiều hơn thật. nếu e mua samsung thì e sẽ gặp những khó khăn gì ạ? samsung ko hỗ trợ omina nhiều ạ? e cũng thích cái màn hình amoled nữa, có j sai mong mod chỉ giúp. thanks

cuongdq

Em Có con Trophy mà không thể cài được phần mềm trong marketplace vì nó đòi cái email window live. Em tạo rồi mà k thể đăng nhập được nó báo không đúng. Hic. Help.

Ah, có ai unlock phần mềm chưa vậy? Có ổn không?

cuongdq

Mình còn vấn đề về :Em Có con Trophy mà không thể cài được phần mềm trong marketplace vì nó đòi cái email window live. Em tạo rồi mà k thể đăng nhập được nó báo không đúng. Hic. Help.

dohung978

Làm cách nào chuông HTC trophy rung mãi theo nhạc?

e đang sài 1 con trophy mà cài đặt kiểu gì cũng rung 3 phát xong là tịt xong chuyển nhạc! như này e đi xe máy k có biết gì ai giúp e với???

dohung978

bác ơi cài cái này kiểu gì bác có thể hướng dẫn e cụ thể đc k e cũng sử dung zune rồi nhưng chẳng quen sdk thì tải mãi chằng biết dùng kiểu gì?e nản lòng với trophy quá học mãi học nữa mà vẫn k tìm đc ra win 7 thật là rắc rối.trophy kiểu dáng thì rất đẹp nhưng mà sử dụng thì khó.khám phá phụ nữ cũng k khó thế này. ai ở hn dạy e đc k? e rất cần học