• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hoppy_ppc

Guest
Gửi File qua bluetooth của máy XDA IIs!

Mình ko biết cách gửi mặc dù đã vào setting và turn on rùi . Khi gửi nó báo lỗi đấy . Ai biết chỉ dùm mình nha !

TuanQuang

bạn dùng resco explorer mới chuyển file qua Bluthooth dc.
Lần sau chú ý post bài vào Thảo luận sử dụng dòng Blue angel nhé
Nhờ MOD chuyển giúp topic này.

H

hoppy_ppc

Guest
mình dùng cái đấy rùi . Nhưng khi gửi nó báo lỗi . search đc thiết bị rùi nhưng ko gửi đc .

Nemmatlanh

mình dùng cái đấy rùi . Nhưng khi gửi nó báo lỗi . search đc thiết bị rùi nhưng ko gửi đc .

Muốn gửi được File qua Bluetooth thì trước hết bạn làm như sau:
Vào StartMenu>>>>>>>>>Settings>>>>>>>>Connections>>>>>>>Beam,bạn phải tích vào dấu Receive all beam nhé.Tiếp theo bạn không chỉ Turn On BL không thôi mà còn phải tích thêm vào dấu Discover ở bên dưới nữa nhé.Thử lại đi,chúc bạn thành công :)

bonse

Viết sms bị gợi nhớ trong wm6

híc,thế có bác nào giúp em được ko ? em viết nó cứ hiện ra nên viết rất chậm, bác nào chỉ giúp em cách sửa regetry đc ko ?

TuanQuang

híc,thế có bác nào giúp em được ko ? em viết nó cứ hiện ra nên viết rất chậm, bác nào chỉ giúp em cách sửa regetry đc ko ?

Bạn làm như sau nhé. bạn vào setting >> Input >> Word completion >> bỏ dấu suggest words when entering text đi là sẽ ko bị như vậy nữa.

bonse

cả về phần contacts nữa

Cám ơn bác đã chỉ giúp. em còn thắc mắc về việc copy số điện thoại từ sim sang máy thì những tên nào trùng thì sẽ bị xóa mất,ko giống với Wm2003. Bác có cách nào khi copy từ sim sang máy mà ko bị xóa những tên trùng như Wm2003 ko ?

rancon

Các bác giúp em với, con Tmobile MDA không xạc được pin

Con Tmobile MDA (giống O2 mini S) của em tự nhiên không chọt được nữa, hình như bị hư cảm ứng thì phải, em đã thử hết mọi cách như reset, tháo miếng dán màng hình ra, up lại rom nhưng cũng không hết. Nhưng bắt đầu từ đây lại xảy ra chuyện là pin bị hết và không thể cắm sạc lại. Em đã thử đưa pin của máy khác cùng loại vào thì ok nhưng đưa pin của máy em sang máy khác sạc thì không có tác dụng. Các bác nào có kinh nghiệm xin giúp em giải quyết vấn đề với. Em xin cảm ơn trước.:(:(:(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con Tmobile MDA (giống O2 mini S) của em tự nhiên không chọt được nữa, hình như bị hư cảm ứng thì phải, em đã thử hết mọi cách như reset, tháo miếng dán màng hình ra, up lại rom nhưng cũng không hết. Nhưng bắt đầu từ đây lại xảy ra chuyện là pin bị hết và không thể cắm sạc lại. Em đã thử đưa pin của máy khác cùng loại vào thì ok nhưng đưa pin của máy em sang máy khác sạc thì không có tác dụng. Các bác nào có kinh nghiệm xin giúp em giải quyết vấn đề với. Em xin cảm ơn trước.:(:(:(

Máy bạn bị vậy thỉ chuẩn bị xiền để thay cả miếng cảm ứng màn hình lẫn cục pin đi còn gì nữa :D:D:D cảm ứng của bạn hỏng, pin của bạn chai mua thay vào là ổn thôi. Thân!!!!

khoavetccty

Hên quá, lại gặp Mod ChuHuyHoan ở đây nên hỏi Mod và các mem giúp dùm. Mình đang sử dụng O2s, WM06, từ khi nâng cấp lên WM06 thì máy mình không còn báo đèn đỏ khi có missed call hay message. Mình đã thử up lại rom, HR, SR nhưng nó vẫn vậy. Thật ra cũng không cần thiết lắm, nhưng sử dụng quen chỉ cần nhìn đèn để báo, khỏi mắc công phải bật máy lên. Xin vui lòng hướng dẫn giúp mình cách khắc phục với. Thks Mods và các mems nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hên quá, lại gặp Mod ChuHuyHoan ở đây nên hỏi Mod và các mem giúp dùm. Mình đang sử dụng O2s, WM06, từ khi nâng cấp lên WM06 thì máy mình không còn báo đèn đỏ khi có missed call hay message. Mình đã thử up lại rom, HR, SR nhưng nó vẫn vậy. Thật ra cũng không cần thiết lắm, nhưng sử dụng quen chỉ cần nhìn đèn để báo, khỏi mắc công phải bật máy lên. Xin vui lòng hướng dẫn giúp mình cách khắc phục với. Thks Mods và các mems nhiều

Bạn up lại rom nào vậy có phải rom gốc không nhưng mình nghĩ vấn đề của bạn không phải do rom gây nên chắc máy của bạn bị vấn đề gì phần cứng bạn up lại bản rom gốc nếu vẫn bị mang qua thợ cho họ kiểm tra (nếu cần thiết). Thân!!!

rancon

Máy bạn bị vậy thỉ chuẩn bị xiền để thay cả miếng cảm ứng màn hình lẫn cục pin đi còn gì nữa :D:D:D cảm ứng của bạn hỏng, pin của bạn chai mua thay vào là ổn thôi. Thân!!!!

Cám ơn bác đã trả lời em. Sẵn đây bác cho em hỏi, việc thay miếng cảm ứng có khó không? Có bài nào hướng dẫn thay không hả bác? em cũng muốn vọc thử xem. Còn miếng cảm ứng nơi nào bán chất lượng bác giới thiệu em với, em ở tp.hcm.(à giá khoảng bao nhiêu hả bác?).

Nemmatlanh

Cám ơn bác đã trả lời em. Sẵn đây bác cho em hỏi, việc thay miếng cảm ứng có khó không? Có bài nào hướng dẫn thay không hả bác? em cũng muốn vọc thử xem. Còn miếng cảm ứng nơi nào bán chất lượng bác giới thiệu em với, em ở tp.hcm.(à giá khoảng bao nhiêu hả bác?).

Thay miếng cảm ứng thì bạn chỉ cần khéo tay là làm được thôi,cái quan trọng là bạn tháo máy ra thế nào thôi,đấy mới quan trọng.Miếng cảm ứng thì bán cũng nhiều lắm,nhưng chắc cảm ứng Zin thì có ít,vì phải bóc từ máy chết ra,bạn mang ra hàng thay thì hết độ 150k thì phải.Mình ở ngoài HN là như thế,trong Nam thì mình không rõ thế nào :)

Nếu bạn ko rành thì tốt nhất là đừng vọc thử, vì tháo con này ra rất dễ bị ảnh hưởng đến socket và cáp màn hình, còn miếng cảm ứng thì hên xuôi lắm, nhằm đợt hàng xấu thì nhiều khi mua 5 miếng về gắn vào mà chỉ có một miếng là dùng được cho máy của bạn thôi, tốt nhất là đem cho thợ làm nhé!

reco2007

cho em hỏi về cái o2s của em phát !!!
làm sao mà khi sync với máy tính thì có thể điều chỉnh được contact, mail, tin nhắn ... như PCsuit của bọn symbian được ạ /
cám ơn các bác !!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho em hỏi về cái o2s của em phát !!!
làm sao mà khi sync với máy tính thì có thể điều chỉnh được contact, mail, tin nhắn ... như PCsuit của bọn symbian được ạ /
cám ơn các bác !!!

Khi sync với máy tính mọi dữ liệu như contac, mail, note.... sẽ được lưu trên PC từ máy PPC của bạn bạn có thể dùng Microsoft Outlook để sao lưu hoặc chỉnh sửa nhé. Thân!!!

reco2007

Khi sync với máy tính mọi dữ liệu như contac, mail, note.... sẽ được lưu trên PC từ máy PPC của bạn bạn có thể dùng Microsoft Outlook để sao lưu hoặc chỉnh sửa nhé. Thân!!!

cám ơn bác, em đã thử nhưng vẫn ko được, thấy 2 thằng chạy 2 đường ko liên kết (sync) được với nhau gì cả ... nhấn vào contact trong bảng của as thấy chữ setting bị mờ đi ... các thằng khác (calendar, note...) ko mờ nhưng cũng chẳng thấy mở ra được ở đâu cả ... bác vui lòng hướng dẫn em với ...thanks bác !!!
à quên trên dòng "view status" của AS còn thấy dòng "activesync encounter a problem on the destop, support code..." ko hiểu là làm sao
cho em hỏi luôn, các thứ đó được lưu chỗ nào của PC ạ ?

Nemmatlanh

cám ơn bác, em đã thử nhưng vẫn ko được, thấy 2 thằng chạy 2 đường ko liên kết (sync) được với nhau gì cả ... nhấn vào contact trong bảng của as thấy chữ setting bị mờ đi ... các thằng khác (calendar, note...) ko mờ nhưng cũng chẳng thấy mở ra được ở đâu cả ... bác vui lòng hướng dẫn em với ...thanks bác !!!
à quên trên dòng "view status" của AS còn thấy dòng "activesync encounter a problem on the destop, support code..." ko hiểu là làm sao
cho em hỏi luôn, các thứ đó được lưu chỗ nào của PC ạ ?

Thế này nhé.Bạn thử làm đúng các thao tác của mình xem sao nhé.Mình vẫn Syn Contact bình thường mà .Trước tiên bạn cài Office trên PC nhé,mình đang dùng bộ office 2000.Sau đó bạn vào biểu tượng Microsoft Outlook trên PC nhé,rồi điền đầy đủ các thông tin trong đó vào.Nếu mà ở Incoming và OutComing bạn không biết điền gì thì điền như mình nhé:Incoming mail, gõ pop.mail.yahoo.com.vn , Outgoing mail, gõ smtp.mail.yahoo.com.vn.Sau đó kết thúc.Rồi bạn lấy một PPC có đầy đủ Contact.Bạn Syn với PC để cho nó nhận Contact thế là ok thôi mà.Bạn nhớ đánh dấu tích vào mục Contact trong phần Syn nhé.Chúc thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.