• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

longcnt

O2 mất cảm ứng khi up room

Tình trạng:
Đang chạy bình thường, nhưng đôi lúc màn hình trắng non, trắng nà.->khởi động lại: Bình thường, rồi bị lại ....
Up room lại "090909_WM6.5_23405_16pp32ram wwe by zjw831.rar", up xong mất luôn cảm ứng.
Thế là up lại room 6.1 của anh SONBLACK và tình trạng cũng thế,

Ai có thể giúp mình với......
Mobile: 0986.377.977 (hoặc 0510.3890555 gặp PHƯƠNG)
Hoặc ai có máy khác bán rẻ cho mình ;;)
Trân trọng cảm ơn!

Tình trạng:
Đang chạy bình thường, nhưng đôi lúc màn hình trắng non, trắng nà.->khởi động lại: Bình thường, rồi bị lại ....
Up room lại "090909_WM6.5_23405_16pp32ram wwe by zjw831.rar", up xong mất luôn cảm ứng.
Thế là up lại room 6.1 của anh SONBLACK và tình trạng cũng thế,
Bệnh này thiên về phần cứng nhiều hơn... Bạn thử úp lại bản rom WM2003 xem thế nào đã nhé...

longcnt

Cảm ơn bạn nhiều!
Uproom 2003 lại cũng vậy, mình nghĩ là phần cứng, cho nên mới tháo ra và đập phá, dùi, khoan, cạo,... xong bỏ vào lại thì nó lại cảm ứng. Nhưng cái dụ trắng NON cái màn hình thì vẫn thế, cứ vào win là trắng màn hình, mình đập mạnh vài cái thì nó lại được, nhưng đôi lúc lại bị mới tức,... không hiểu sao nữa.
ước gì có 10 chai mua cái xịn hơn.......

camuoi288

Các bác ơi cho em hỏi:
1- Làm thế nào để đưa các chương trình trong thẻ nhớ ra màn hình khi chọn Program
2- Máy em bị lỗi font khi đọc bằng mobipocketreader.

Các bác ơi cho em hỏi:
1- Làm thế nào để đưa các chương trình trong thẻ nhớ ra màn hình khi chọn Program
2- Máy em bị lỗi font khi đọc bằng mobipocketreader.
1. Để đưa một chương trình nào đó ra ngoài Programs bạn copy file chạy .exe của chương trình đó vào My Device/Windows/Start Menu/Programs...
2. Mình không biết bạn bị lỗi font như thế nào, nếu là hiển thị chữ ô vuông thì là do bạn chưa cài font tiếng Việt thôi...

hoaiphamthanh

pác kia 6.5 dùng được gần 2 ngày chắc mua máy để xem giờ với nhắn vài tin một ngày
bạn có chắc là pin xịn không,mình cung làm một cuc pin xịn đây,dùng k được một ngày ra đổi cuc khác y hệt thế dùng được gần 2 ngày
ra đổi cục khác xem

tuonglai

Xin nhờ các bác khám bệnh cho con OII của em giùm

con O II của em đang dùng bình thường bỗng nhiên nhanh hết pin ghê gớm, hổng biết là pin nó có bị sao hông? em đang dùng room 6.1. bây giờ thì nó không còn lên hình đc nữa. cắm sạc vào chỉ thấy lên đèn đỏ mà không lên hình?! mong đc sự tư vấn và chuẩn đoán của anh em. em xin cảm ơn rất nhiều,. hiện tại con O ii của em đang nằm liệt, phải dùng con 12oo cùi.

con O II của em đang dùng bình thường bỗng nhiên nhanh hết pin ghê gớm, hổng biết là pin nó có bị sao hông? em đang dùng room 6.1. bây giờ thì nó không còn lên hình đc nữa. cắm sạc vào chỉ thấy lên đèn đỏ mà không lên hình?! mong đc sự tư vấn và chuẩn đoán của anh em. em xin cảm ơn rất nhiều,. hiện tại con O ii của em đang nằm liệt, phải dùng con 12oo cùi.
Khả năng máy bạn bị kiệt pin thôi. Bạn có thể kích pin bằng sạc đa năng, nạp đầy rồi lắp lại pin và bật nguồn xem sao nhé...

dumto

Em hơi gà,O2i thuộc dòng nào vậy mấy anh.em là thành viên mới mong anh em giup đở,thanks all

teenddeem

help to boodloader

xin chào các anh em trên pdaviet.
em có một con o2 xda ii nó bị hỏng cái nút điều hướng ở giữa,cái mà để bấm để vào booloader ấy. bây h em muốn up rom nhưng hỏng cái đấy rồi thì ko biết có cách nào để vào boodloader đây ạ
em mới dùng nên kĩ thuật còn yếu kém nhiều mong được chỉ giáo ạ.
em xin cảm ơn.

xin chào các anh em trên pdaviet.
em có một con o2 xda ii nó bị hỏng cái nút điều hướng ở giữa,cái mà để bấm để vào booloader ấy. bây h em muốn up rom nhưng hỏng cái đấy rồi thì ko biết có cách nào để vào boodloader đây ạ
em mới dùng nên kĩ thuật còn yếu kém nhiều mong được chỉ giáo ạ.
em xin cảm ơn.
Kết nối với PC qua ActiveSync hoàn chỉnh, chạy file úp rom thì máy sẽ tự vào Bootloader...:(

nguyenthanhdat

lỗi kết nối khi up rom himalaya

chả là em gặp vấn đề sau khi uprom
ở win7, window mobile centre connect được máy khi ở trạng thái bình thường, còn khi đưa về botloader cắm vào đế sạc thì ko thấy connect gì hết chỉ thấy chuyển sang chữ usb trên màn hình o22
chạy sang xp,cũng chỉ kết nối được ở trạng thái bình thường, còn bootloader vẫn ko kết nối được,màn hình máy vẫn hiện chữ usb
cho em hỏi các bác là giải quyết thế nào ạ
em cảm ơn các bác

toichingage

ban nen up bang win xp cung activesync . may ban hien chu usb la da nhan ket noi voi pc roi up tet ga thoi .minh online bang ppc nen hok viet dc tv co dau . mong mode thong cam cho .chuc ban thanh cong !

anchoidtdd

xin file rom O2 XDAIIi win6

sao cái O2 XDAIIi của em úp rom 2003 của dòng HYMALAYA thì lên nguồn vô trong bình thường nhưng khi thao pin ra dù là nhanh hay chậm thì điều bắt cân lại cảm ứng và mất hết dữ liêu.

cái lạ nữa là em bấm vô bootloader thì nó hiện USB còn phía dưới là V1.06 mà ko phải là V1.01.

các anh có phần mềm nào tháo pin ra thay sim mà ko mất dữ liệu cho em xin với.

em xin cám ơn toàn thể anh em.

sao cái O2 XDAIIi của em úp rom 2003 của dòng HYMALAYA thì lên nguồn vô trong bình thường nhưng khi thao pin ra dù là nhanh hay chậm thì điều bắt cân lại cảm ứng và mất hết dữ liêu.

cái lạ nữa là em bấm vô bootloader thì nó hiện USB còn phía dưới là V1.06 mà ko phải là V1.01.

các anh có phần mềm nào tháo pin ra thay sim mà ko mất dữ liệu cho em xin với.

em xin cám ơn toàn thể anh em.
Thay Sim mà bị mất hết dữ liệu (gọi là HardReset) thì máy bạn đã bị hỏng pin CMOS bên trong máy, thay pin CMOS là xong...

anchoidtdd

Thay Sim mà bị mất hết dữ liệu (gọi là HardReset) thì máy bạn đã bị hỏng pin CMOS bên trong máy, thay pin CMOS là xong...

mode ơi cho em hỏi có rom nào mới cho dòng này ko cho em xin với nhìn cái rom củ này xấu quá ah. em xin cám ơn mode chân thành.

manhhunghd

các bác ơi giúp em với, em dang dùng con o2 xda lli , hôm nay tí máy úp nhầm rôm o2xda lls nên máy bị tèo rồi không lên được nữa, bây giờ thành cục gạch rồi.Bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo giúp em với. xin chân thành cám ơn nhiều. ( manhhungpro@gmail.com) 0902160546