• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

18S67705

cho mình hỏi, con O2 Neo của mình mỗi lần tắt đi khởi động lại rất lâu, phải resert lại rất nhiều lần mới lên được. Như vậy là làm sao vậy mọi người.
Cám ơn và mong mọi người giúp đỡ.

hlp998

cho mình hỏi, con O2 Neo của mình mỗi lần tắt đi khởi động lại rất lâu, phải resert lại rất nhiều lần mới lên được. Như vậy là làm sao vậy mọi người.
Cám ơn và mong mọi người giúp đỡ.
Máy mình cũng bị trường hợp như bạn.
+ sau đó mình HR lại cài lại và bỏ không cài Font tiếng việt nhiều như lúc đầu nữa=> hiện tại rất nhanh.
cuối cùng mình nghĩ chắc là do win tìm kiếm các font nên bị chậm.
+ Nếu bạn không bạn thử bấm nút Gọi và giữ lâu nó, máy sẽ vào win thôi.
Bạn thử nhé. Chúc bạn vui.

T

TuanLinhTM

Guest
O2 Neo. Sau khi cài Tweaks2k2, chẳng hiểu sao phần hiển thị cột sóng, biểu tượng loa phía trên bên phải bị che khuất bởi cùng màu. Mặc dù bấm vào đó vẫn có tác dụng (điều chỉnh loa), phần vạch báo sóng thì thường xuyên nhấp nháy. Đã xoay màn hình các chiều vẫn bị. Gỡ bỏ Tweaks2k2 vẫn bị. Chưa HR.

Jojo

O2 Neo. Sau khi cài Tweaks2k2, chẳng hiểu sao phần hiển thị cột sóng, biểu tượng loa phía trên bên phải bị che khuất bởi cùng màu. Mặc dù bấm vào đó vẫn có tác dụng (điều chỉnh loa), phần vạch báo sóng thì thường xuyên nhấp nháy. Đã xoay màn hình các chiều vẫn bị. Gỡ bỏ Tweaks2k2 vẫn bị. Chưa HR.

Bạn đã SR sau khi gỡ Tweak chưa?

Lúc trước mình cũng bị trường hợp tương tự, nhưng với time indicator. Ví dụ thay vì hiển thị là 10:30, trên thanh bar lại xuất hiện thành 10:10:30. Mình cho rằng do mình cài LVMTime và Tweak nên indicator bị trùng. Gỡ bỏ LVMTime thì lại ổn như cũ. Bạn thử kiểm tra lại xem?

T

TuanLinhTM

Guest
Bạn đã SR sau khi gỡ Tweak chưa?

Lúc trước mình cũng bị trường hợp tương tự, nhưng với time indicator. Ví dụ thay vì hiển thị là 10:30, trên thanh bar lại xuất hiện thành 10:10:30. Mình cho rằng do mình cài LVMTime và Tweak nên indicator bị trùng. Gỡ bỏ LVMTime thì lại ổn như cũ. Bạn thử kiểm tra lại xem?

Mình đã làm đủ kiểu (trừ HR - bởi đây là máy thằng bạn mình, khi chưa kiếm đủ các bộ cài cho phần mềm của nó thì không HR được) nhưng cũng không được. Có lẽ liên quan đến một trong các thiết đặt của phần mềm.

Jojo

Mình đã làm đủ kiểu (trừ HR - bởi đây là máy thằng bạn mình, khi chưa kiếm đủ các bộ cài cho phần mềm của nó thì không HR được) nhưng cũng không được. Có lẽ liên quan đến một trong các thiết đặt của phần mềm.

Bạn làm thế này thử xem nhé (vẫn phải HR đấy :D).

Dùng Sprite backup back up 2 lFiles:

File 1: back up toàn bộ
File 2: back up tất trừ Registry

Nếu sau khi HR, back up file 1 mà tình trạng ko thay đổi, bạn thử back up file 2 xem. Nếu mà "nguyễn y vân" thì đành ngậm ngùi "đậu từ lài' vậy.:D

hlp998

Bạn làm thế này thử xem nhé (vẫn phải HR đấy :D).

Dùng Sprite backup back up 2 lFiles:

File 1: back up toàn bộ
File 2: back up tất trừ Registry

Nếu sau khi HR, back up file 1 mà tình trạng ko thay đổi, bạn thử back up file 2 xem. Nếu mà "nguyễn y vân" thì đành ngậm ngùi "đậu từ lài' vậy.:D

Mình thấy vô ít thôi mình cũng từ bị trường hợp tương tự và làm đủ kiểu ngay cả công việc bạn vừa nêu nhưng vẫn không hết. Cuối cùng các bạn cũng biết rồi đành phải HR thôi.:((

mybanana

Mình vừa dùng con NEO, ở phần phone, tên mạng cứ hiện tên của cử hàng ( VD VINAPHONE-xxxxx) nhìn ngứa mắt quá, bác nào biết bỏ nó đi thế nào chỉ dẫn hộ cái.

Tks

Jojo

Mình vừa dùng con NEO, ở phần phone, tên mạng cứ hiện tên của cử hàng ( VD VINAPHONE-xxxxx) nhìn ngứa mắt quá, bác nào biết bỏ nó đi thế nào chỉ dẫn hộ cái.

Tks

Bạn vào HKLM/SOFTWARE/Microsoft/RIL/OperatorNames

Thêm 1 String Value

Nếu bạn dùng

- Mobifone, điền Value data = 45201
- Vinaphone, điền Value data = 45202
- Viettel điền Value data = 45204

Còn String bạn điền text theo ý muốn, ví dụ PDAViet.

symbian

NEO - MỘT LOẠI MÁY KHÁ NHIỀU BỆNH

Em có nhận của khách 2 con máy . 1 là con Qtek S200 thuộc dòng HTC Prophet và 1 con O2Xda2 Neo . Nó có chung 1 bệnh là : Đang dùng cắm sạc rồi ngủ luôn. Con đầu là Qtek thì em nhổ con IC có 8 chân thiếc 2 bên ở gần chỗ cắm xạc và 1 con tụ có ghi P15 thì nó lên nguồn , sau đó cắm sạc thì chạy giật lùi , đang từ 50% ---> 30% rồi ngủ .Ngày hôm sau em đóng lại cẩn thận chính xác 2 con đấy thì nó lên bình thường , sạc cũng ok .Đc 2 hôm nó lại chết nguồn , làm lên đc 1 ty thì liên tục mờ + trắng màn rồi reset lại ( nhất là khi cắm sạc ) up rom đủ kiểu ko ăn thua. Ai đã trải wa bệnh này giải đáp giúp mình nhé , lên đc con này làm 1 bữa cafe ngay :|

MAT

Set auto cho wifi

Em xài Neo, lúc trước nhớ là mỗi khi vào wifi chỉ cần turn on wifi là tự động máy sẽ dò sóng và kết nối.Tuy nhiên em mới hard reset lại máy, giờ mỗi lần turn on lại bị bắt điền thông số để vào mạng, mà cái này thì em o rõ cho lắm.Hix ai biết giúp em với.Thanks.

dungde

Tôi cũng đang dùng Neo, không hiểu sao bị lỗi ở phần TaskBar. Phần cột sóng và báo pin ... bị đẩy lùi sang bên phải nên không hiển thị được hết thông tin. Đã thử gỡ Tweak2K2 nhưng cũng không được. Ai khám bệnh con Neo này giúp mình với, many thanks !!!

AnhTu

Super V.I.P
Tôi cũng đang dùng Neo, không hiểu sao bị lỗi ở phần TaskBar. Phần cột sóng và báo pin ... bị đẩy lùi sang bên phải nên không hiển thị được hết thông tin. Đã thử gỡ Tweak2K2 nhưng cũng không được. Ai khám bệnh con Neo này giúp mình với, many thanks !!!

Bạn có thể chụp hình màn hình của máy bạn không? Đưa lên để mọi người có thể đánh giá được mức độ & cách chữa trị :D

dungde

O2 Neo - lỗi kết nối Internet

Mình đang dùng con O2 Neo, Active Sync 4.2 không hiểu sao kết nối Internet hay bị lỗi. Cắm dây Sync ở nhà thì dùng bình thường, install phần mềm ngon lành nhưng không thể duyệt Web được. :O Mang dây Sync đó qua nhà thằng bạn thì lại duyệt Web bình thường. :-/ ??? Ai cũng bị như vậy giống mình thì chỉ cách khắc phục với ...

Utxd

Mình đang dùng con O2 Neo, Active Sync 4.2 không hiểu sao kết nối Internet hay bị lỗi. Cắm dây Sync ở nhà thì dùng bình thường, install phần mềm ngon lành nhưng không thể duyệt Web được. :O Mang dây Sync đó qua nhà thằng bạn thì lại duyệt Web bình thường. :-/ ??? Ai cũng bị như vậy giống mình thì chỉ cách khắc phục với ...

Tắt hết các phần mềm FireWall trên PC và tham khảo thêm ở đây để biết cách khắc phục

pekvocey

còn em thì lâu lâu gửi nhận tin nhắn xog là treo máy lun.. k làm gì được, rùi có miss call thì nó cứ lên nhạc hoài, k ngừng, gọi tiếp và tắt cuộc gọi vẫn chạy nhạc -- soft reset, ai bít nó bị gì k? giúp em với, hay là lỗi các phần mềm...

dungde

@utxd: mình cũng mới vào PV nên chưa biết nhiều, sorry vì post bài lung tung nha :D. Đã thử tắt hết Fire wall nhưng vẫn chưa được. PPC báo lỗi "The page you are looking for cannot be found due 0x80072f78".
@AnhTu: cho mình hỏi là dùng phần mềm gì để chụp màn hình PPC, bạn có thể send cho mình được không?
Many thanks !!!

BinladenVN

Mình đang xài Qstek S200 nhưng ko hiểu sao hay bị lệch cảm ứng wá.
Có ai biết cách khắcc phục ko, giúp dzới (Chọc chọc khoảng 1h là phải căng lại màn hình)