• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG MPx-220

hochanh

Xin giúp cài NETCFv2.ppc.armv4 cho máy MPx220

Có một số chương trình khi cài cho MPx220 yêu cầu phải có .NETCFv2 và sqlce30, nhưng mình cài sqlce30.ppc.wce4.armv4 và NETCFv2.ppc.armv4 thì không được. Máy chỉ cho cài NETCFv2.wce4.armv4 còn cái thằng sqlce30.wce4.armv4 mình không biết tìm ở đâu để cài?! Mong các Bác chỉ giáo nha.

mxtacsy

Rất tiếc là MPx220 ko hỗ trợ nâng cấp lên NetFramework2.0. Nếu muốn chạy các soft đòi NetCF2.0 bạn chỉ có cách nâng cấp ROM lên WM5.0/6.0 hay mua các máy sử dụng các HĐH này mà thôi :)

ck_30

Giúp mình tiếng việt với O2 graphite với .. hiện giờ mình vào mạng ko hiện được font tiếng việt .. Rất mong được các bạn giúp

sonhabi

càc bác ơi thế còn cài gprs vina thì như thế nào

Chỉnh sửa cuối:

hells

ai biết cách cài GPRS cho máy Motrola Mpx220 ko chỉ mình với,mình đang xài sim viettel,gói GPRS2,mỗi lần vào có hiện chữ G nhưng ko vào được
Cách kết nối GPRS trên MS Smartphone 2003 như sau:
1. Điều kiện:
- Thuê bao trả sau của Vinaphone hoặc Mobiphone
- Sử dụng MS Smartphone 2003
- Địa chỉ IP: 10.1.10.46 (VINA) / 203.162.021.107 (MOBI)

2. Vào Setting >> Data Connection >> Menu >> Edit Connection
Bạn sẽ thấy 2 mục cần quan tâm đó là GPRS Connection và Proxy Connection.

3. Trước tiên là GPRS Connection -> bạn Add thêm 1 New Connection với các thông số sau :
>> Description: Vina GPRS / Mobi GPRS
>> Connect to: Work (chú ý nhé, đừng chọn là kết nối Internet)
>> Access point: m3-world / m-wap
>> User name: mms / mms
>> ********: mms / mms

4. Tiếp theo là tạo 1 Proxy connection Wrap lấy GPRS connection và đưa nó ra Internet. Đây chính là mấu chốt của vấn đề và là lý do vì sao ko chọn Connect to : The Internet.

Bạn có thể kiểm chứng vấn đề này bằng cách vào menu Data Connection >> Internet Connection và có thể thấy là ko có tên Vina/Mobi GPRS được liệt kê trong đó.

Vậy tiếp tục -> vào Proxy Connection >> Add một connection với tên gọi tuỳ ý với các thông số sau:
>> Connect from: Work
>> Connect to: The Internet
>> Proxy: 10.1.10.46:8000 / 203.162.021.107:9201
Done!

Quay trở lại menu Data Connection và chọn kết nối cho Internet Connection lúc này thì bạn đã thấy hiện ra kết nối Vina/Mobi GPRS. Hãy chọn nó.

5. Khởi động ứng dụng PIE -> Menu >> Option >> Connection và chọn là kết nối The Internet.

Vậy là xong ! Hy vọng bạn có thể duyệt Web/WAP thông qua PIE.
Nguồn: www.ledmobile.net