• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N3230.

longxech2

con 3230 của em sóng nó cứ chạy lên chạy xuống , có lúc mất luôn.bác nào giúp với.em đã vệ sinh anten sóng rùi mà vẫn không được.

nhokmobile

Mọi ngưòi giúp em chút nha, em vừa tiếp nhận 1 con 3230 bị trắng màn hình, hiện tượng của nó theo khổ chủ mô tả thì đang dùng bình thường, hum đó gọi điện lâu quá, máy nóng rùi thấy màn hình mờ, nhèo dần. Nó tháo pin ra lắp lại thì ok nhưng đến chiều lại bị, rùi trắng hẳn lun, em mang về tháo pin, vứt đó mấy hôm, hum qua lắp pin vào thấy nó có hiện chữ nokia rùi mờ dần, lại trắng, máy vẫn nghe gọi tốt, fomat được. Các bác giúp em nhé. thank!

saodoingoi142

Moderator
Mọi ngưòi giúp em chút nha, em vừa tiếp nhận 1 con 3230 bị trắng màn hình, hiện tượng của nó theo khổ chủ mô tả thì đang dùng bình thường, hum đó gọi điện lâu quá, máy nóng rùi thấy màn hình mờ, nhèo dần. Nó tháo pin ra lắp lại thì ok nhưng đến chiều lại bị, rùi trắng hẳn lun, em mang về tháo pin, vứt đó mấy hôm, hum qua lắp pin vào thấy nó có hiện chữ nokia rùi mờ dần, lại trắng, máy vẫn nghe gọi tốt, fomat được. Các bác giúp em nhé. thank!

Trường hợp bị trắng màn hình nhiều lần như thế này thì cũng thuộc dạng khá nặng rồi!
Cái này cũng có thể do quá trình sử dụng ta vô tình để va chạm hay làm rớt máy dẫn đến bên trong máy các chân rắc,cáp màn hình bị lỏng,chạm chập.
Cách tốt nhất là bạn nên đem máy này đến các Cửa hàng sửa chữa ĐT lớn,đáng tin cậy rồi bảo nhân viên kĩ thuật mở ra kiểm tra xem nhé!!!;;)

pinochio09

mọi người giúp mình với, minh dùng 3230 tự nhiên sau 1 lần hết pin tự tắt máy, khi khởi động lại thì tin nhắn không vào đọc được nữa.mình lưu tin nhắn trong thẻ qua ứng dụng MsvDriveE.
Nếu tháo thẻ thì tin nhắn lưu trong máy vẫn đọc bình thường.

DreamLand

mọi người giúp mình với, minh dùng 3230 tự nhiên sau 1 lần hết pin tự tắt máy, khi khởi động lại thì tin nhắn không vào đọc được nữa.mình lưu tin nhắn trong thẻ qua ứng dụng MsvDriveE.
Nếu tháo thẻ thì tin nhắn lưu trong máy vẫn đọc bình thường.
Thẻ nhớ của bạn có thể có vấn đề rồi, nếu ko xác định dc lỗi thì phải Format thẻ xem sao.

pinochio09

mình đã 4mat cả máy và thẻ rồi mà cũng không thấy có gì khác nên hỏi. mình cũng lắp thẻ khác vào máy,vẫn đọc được bình thường. Mình nghĩ có phần mềm nào đó bị xung đột, nhưng ko tìm ra. Chịu thôi. he, chắc ẻm này tuổi thọ kém.

JS_AnhTuan

Active Member
mình đã 4mat cả máy và thẻ rồi mà cũng không thấy có gì khác nên hỏi. mình cũng lắp thẻ khác vào máy,vẫn đọc được bình thường. Mình nghĩ có phần mềm nào đó bị xung đột, nhưng ko tìm ra. Chịu thôi. he, chắc ẻm này tuổi thọ kém.

đã 4mat cả thẻ và máy rồi thì còn pm nào nữa mà xung đột hả bạn. Tuổi thọ của mấy e đồ cổ này ko kém đâu bạn. Chỉ do đời thấp nên tốc độ chậm và hỗ trợ ít pm thôi. Nhưng mình thì vọc đủ trò. Ngày xưa cũng xài 1 em.

pinochio09

thanks bạn, nhưng trong ổ c của mình ko có thư mục MIDles bạn ạ, chi co trong ổ E thôi.và minh cũng xoá luôn rồi, nhưng vẫn vậy. Hix

mrtran95

cac ban oi giup minh voi kon 3230 ua toi sac mai ma cha thay bao pin day gi ca k bit co fai do fimware k

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ khi tham gia Diễn đàn bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
cac ban oi giup minh voi kon 3230 ua toi sac mai ma cha thay bao pin day gi ca k bit co fai do fimware k

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ khi tham gia Diễn đàn bạn nhé!!!

Bạn hãy thử kiếm 1 cục pin khác sạc thử xem sao có thể pin bạn đang dùng sắp hư hỏng hoặc chai pin.Bình thường nếu là pin tốt thì bạn sạc chừng khoảng tầm 2 tiếng 15p đến 30p là đầy bạn à!!!

phamtrieuvien

Chỉnh múi giờ GMT cho 3230???????

Mấy pro cho em hỏi, em có con 3230 bị 1 bệnh đó là: khi cài đặt ngày và giờ thì chạy đúng (chỉnh GMT là +7:00, chế độ cập nhật giờ tự động đã tắt đi) nhưng sau khi lên mạng, lướt web...v..v...(làm cái gì mà có đụng "GPRS") là tự nhiên máy lại chỉnh múi giờ GMT lại thành +00:00 thành thử máy chạy sai giờ, nhưng ngày thì vẫn đúng.
Tình hình là thế....mấy pro cho em có cách nào cho 3230 của em lưu múi giờ GMT thành +07:00 không?????:(:)((