• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N80

tueanh32

Mọi người nhiệt tình quá. Vậy ai biết cho em hỏi down FW của N80 Hệ điều hành Symbian S60 3rd edition (Series 60 UI) ở đâu vậy? Em định úp bằng Phoenix 2009 nhưng không biết down FW nào cả. Ai biết giúp em nhé. Cảm ơn !

habaolinh

Super V.I.P
Mọi người nhiệt tình quá. Vậy ai biết cho em hỏi down FW của N80 Hệ điều hành Symbian S60 3rd edition (Series 60 UI) ở đâu vậy? Em định úp bằng Phoenix 2009 nhưng không biết down FW nào cả. Ai biết giúp em nhé. Cảm ơn !

Dùng navifirm mà down nhé.

servicetuantung

tôi đang sử dụng v5.0725.0.1 dùng J.A.F theo hướng dẫn của Kojiro để hạ xuống v5.719.0.2 đến lúc khởi động lại máy thì nó báo lỗi không khởi động lại được bây giờ không bật máy lên được chỉ thấy chữ nokia mờ mờ rồi tắt hẳn có cao nhân nào biết xin chỉ giúp

Mình cũng là newbie nên cũng còn gà lắm, nhưng em đọc trên diễn đàn thì có thông tin là chỉ up lên được thôi chứ down xuống thì không được đấy bác, trường hợp máy của bác là bị mất nguồn rồi.

servicetuantung

chỉ em bác chỉ cho trót ! thật ra em cũng ko bít gì cà . Mong bác làm 1 bài đầy đỉ giúp đỡ Newbie

Mình đang dùng N80, hàng xách tay, mình dùng NSS đổi code cho máy rồi: 0527500, dùng NSU để update lên v5.0719.0.2 nhưng hình như Version này không support language Vietnamese. Bác nào test thành công giúp em với nhé. Thank you vety much!

tsbv1701

Mình đang dùng N80, hàng xách tay, mình dùng NSS đổi code cho máy rồi: 0527500, dùng NSU để update lên v5.0719.0.2 nhưng hình như Version này không support language Vietnamese. Bác nào test thành công giúp em với nhé. Thank you vety much!

ex chứ sao lúc change code k chịu tìm code có hỗ trợ Tv , cái code này hỗ trợ TV nè 0539354, cái code này dc nhiều người dùng lắm, yên tâm đi:D

servicetuantung

bạn hardreset lại xem do WIFI của máy này là đời đầu nên dễ bị lỗi WIFI bạn thử HR lại nếu đc thanks mình 1 phát chúc vui

sau khi mình up FW mới cho máy thì kết nối wifi bi lỗi, mặc dù mình đã setup theo hướng dẫn nhưng vẫn không được, máy không search thấy wifi, mình dùng opera thì search thấy nhưng lại báo lỗi: "Max. number of connections in use . Close an active connection first". Bạn nào gặp trường hợp này giúp với. Trước khi up FW thì dùng bình thường. thank!

ex chứ sao lúc change code k chịu tìm code có hỗ trợ Tv , cái code này hỗ trợ TV nè 0539354, cái code này dc nhiều người dùng lắm, yên tâm đi:D

Thank bác nhiều, em sẽ test thử!

Last edited by a moderator:

habaolinh

Super V.I.P
Hic, cái code này hình như của N73 hay sao ý, sao lại sài cho N80???? Khác nào hại người ta.=))
sau khi mình up FW mới cho máy thì kết nối wifi bi lỗi, mặc dù mình đã setup theo hướng dẫn nhưng vẫn không được, máy không search thấy wifi, mình dùng opera thì search thấy nhưng lại báo lỗi: "Max. number of connections in use . Close an active connection first". Bạn nào gặp trường hợp này giúp với. Trước khi up FW thì dùng bình thường. thank!

Thank bác nhiều, em sẽ test thử!
N80 chỉ hỗ trợ đọc font TV thôi bạn ơi, nếu khi update mà wifi có vấn đề thì up lại là ok thôi.

servicetuantung

Hic, cái code này hình như của N73 hay sao ý, sao lại sài cho N80???? Khác nào hại người ta.=))

N80 chỉ hỗ trợ đọc font TV thôi bạn ơi, nếu khi update mà wifi có vấn đề thì up lại là ok thôi.

Thank bác nhiều! Em sẽ kiểm tra lại cái code này, hình như N80 chỉ hỗ trợ đọc font khi sử dụng trình duyệt, còn language Vietnamese thì không phải không các bác? Bác nào rành về vụ này khai thông giúp em!
Còn vấn đề wifi thì mình sẽ test lại ở 1 nơi khác nữa xem sao.

habaolinh

Super V.I.P
Đã nói rõ ở trên rồi còn gì:
Dòng S60v3 đời đầu như N73, N80, 5500, 3250, N91... ko có tiếng Việt, chỉ hỗ trợ font để đọc đc TV thôi.