• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N92

zidane89

Ai sử dụng dịch vụ MobileTV của VTC ở Hà Nội (quận Hoàng Mai) cho em biết tình hình với. Khoảng hơn tháng nay em không thể bắt được sóng của dịch vụ này, gọi điện lên tổng đài thì họ bảo ngừng cung cấp để sửa chữa gì đó.

MinhThang

Manager
Ai sử dụng dịch vụ MobileTV của VTC ở Hà Nội (quận Hoàng Mai) cho em biết tình hình với. Khoảng hơn tháng nay em không thể bắt được sóng của dịch vụ này, gọi điện lên tổng đài thì họ bảo ngừng cung cấp để sửa chữa gì đó.

Họ đã bảo thế mà còn hỏi gì nữa hả bạn.

zidane89

Họ đã bảo thế mà còn hỏi gì nữa hả bạn.
Tuần trước em đi học thấy có một bạn vẫn đang dùng Nokia N77 xem TV, em liền hỏi thì nó bảo sử dụng dịch vụ MobileTV của VTC chứ không phải 3G của Vinaphone. Vì thế mà em muốn hỏi để biết là có phải VTC cắt dịch vụ ở riêng khu vực em hay là cắt toàn bộ?

russia234

Mình vừa được ông anh cho N92 nhưng đã fomat hết. Mình đã đăng ký vinaphone 3G + dịch vụ Mobile TV, nhưng không biết làm thế nào để xem tivi cả. Chả dò được kênh nào hết!
Mình đã down "Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web" nhưng không biết cop vào ổ E từ inbox (khi gửi file qua bluetooth) thế nào? Bác nào giúp mình với!

master_xo

Bạn dùng [m X_plore này để chuyển file từ inbox vào ổ E nha. Down về nhớ đổi đuôi 7z thành rar để giải nén bạn nhé.

russia234

cám ơn bác nhiều nhiều! Nhưng hình như máy của em bị Sida rồi bác ạ. Em cài nó cứ báo lỗi thôi.
Em cài được mỗi "My TV (Vinaphone 3g)" nhưng cũng chỉ có mỗi biểu tượng My TV chứ không chạy gì cả.
Bực mình quá bác ạ!
Cứ tưởng N92 xem tivi ngon nhất, không ngờ lại loằng ngoằng thế này :)
Hay em chưa chỉnh đúng Proxy của Vina nhỉ? Bác giúp em với!
Em vào Realplayer-->>connection-->>proxy (để No hay yes ạ?) nếu yes thì address thế nào ạ? Port ntn?
Realplayer-->>connection-->>network-->>access point:Vina3G-->>lowest UDP port là bao nhiêu? Highest UDP port ???
Bác giúp em với nhé!
Em hơi bị dốt khoản ứng dụng bác ạ :)
Thanks bác lần nữa!!!

MinhThang

Manager
cám ơn bác nhiều nhiều! Nhưng hình như máy của em bị Sida rồi bác ạ. Em cài nó cứ báo lỗi thôi.
Em cài được mỗi "My TV (Vinaphone 3g)" nhưng cũng chỉ có mỗi biểu tượng My TV chứ không chạy gì cả.
Bực mình quá bác ạ!
Cứ tưởng N92 xem tivi ngon nhất, không ngờ lại loằng ngoằng thế này :)
Hay em chưa chỉnh đúng Proxy của Vina nhỉ? Bác giúp em với!
Em vào Realplayer-->>connection-->>proxy (để No hay yes ạ?) nếu yes thì address thế nào ạ? Port ntn?
Realplayer-->>connection-->>network-->>access point:Vina3G-->>lowest UDP port là bao nhiêu? Highest UDP port ???
Bác giúp em với nhé!
Em hơi bị dốt khoản ứng dụng bác ạ :)
Thanks bác lần nữa!!!

Bạn phải Hack phone mới cài được các ứng dụng bạn nhé, xem tivi thì phải đăng ký gói dịch vụ mới xem được.

russia234

Mà bác có phần mềm Core Player cho N92 + convert smartmovie không ạ? Em tìm nãy giờ chưa thấy trên diễn đàn bác ạ.
Em chỉ cần phần mềm quản lý (bác vừa gửi mà chưa biết cài) + xem tivi, xem ảnh + nghe nhạc là thoải mãn rồi bác ạ :)

Hack phone là gì à bác? Em đăng ký gói dịch vụ rồi mà. Mất 50k. Em tưởng nó tự động hết. Hóa ra ko phải bác ạ

Thông báo với bác là em đã cài được My TV, nhưng toàn báo "lỗi không xác định" bác ạ
Bác chỉ giáo hộ em thiết lập Connection trong settings với!!!

Last edited by a moderator:

russia234

mai em mang máy qua cửa hàng hack và cài các phần mềm, chắc đây là cách tốt nhất với em. Thanks bác lần nữa!

rambo

các bác sài n92 biết chổ nào bán bộ võ ko.con máy của e bộ võ xấu xí quá rồi.ai biết lh giùm sdt này nhé;0972777900

MinhThang

Manager
các bác sài n92 biết chổ nào bán bộ võ ko.con máy của e bộ võ xấu xí quá rồi.ai biết lh giùm sdt này nhé;0972777900

Chắc là đem sơn lại dùng thôi chú, kiếm đâu ra vỏ của nó chứ?

GioLangLe

Hi cả nhà PDA. E mới sưu tầm dc 1 bé N92. Mà giờ e đang gặp vấn đề là không cài đặt được phần mềm. Nó cứ báo lỗi ''Certificate may not yet be valid , is expired or phone's date setting may be incorrect" mặc dù em đã chỉnh ngày giờ đúng theo giờ hiện tại, hay lùi lại đủ kiểu,theo ngày firmware.. tắt check cer online, đủ thứ. đã flash lại firmware luôn rùi.đã run đủ kiểu Apac1, apac2, apac3, Indonesia, Philippines, thailand... A/e giúp tớ với. Firmware hiện tại của em là v5.0748.2.0.4 :(

CÓ nghĩa là không cài dc cái gì luôn. Cài dc file jar à vs mấy cái theme. nản thật

AlyCuong

Active Member
Hi cả nhà PDA. E mới sưu tầm dc 1 bé N92. Mà giờ e đang gặp vấn đề là không cài đặt được phần mềm. Nó cứ báo lỗi ''Certificate may not yet be valid , is expired or phone's date setting may be incorrect" mặc dù em đã chỉnh ngày giờ đúng theo giờ hiện tại, hay lùi lại đủ kiểu,theo ngày firmware.. tắt check cer online, đủ thứ. đã flash lại firmware luôn rùi.đã run đủ kiểu Apac1, apac2, apac3, Indonesia, Philippines, thailand... A/e giúp tớ với. Firmware hiện tại của em là v5.0748.2.0.4 :(

CÓ nghĩa là không cài dc cái gì luôn. Cài dc file jar à vs mấy cái theme. nản thật

Qua đây xem là có câu trả lời!