• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

ngoanrazor

Well-Known Member
Hên wá mjh xài 5800! Bít đâu vài bữa nữa mấy pác đc thay màn hjh thì sao

huyquoc333

Ý kiến của bạn có lý đó!
Phải đòi lại quyền lợi cho người tiêu dùng chứ.
Hãng Toyota cũng bị lỗi phải thu hồi xe để sửa chữa tốn hàng tỷ đôla ấy chứ.
Bị lỗi ít thì thông cảm, chứ bị hàng loạt nhiều thế này làm ngơ sao được.
Những bạn nào cùng cảnh ngộ hãy tham gia Topic này nhé, biết đâu sẽ tạo dư luận buộc Nokia phải xem lại.

MinhThang

Manager
Mình vừa mua 5230 được nửa tháng nay, lúc mua về thì phát hiện khi để máy nghiêng thì nhìn vào màn hình thấy có một vết loang ở góc bên trái màn hình, cảm giác giống như màn hình hơi vị lõm vậy (dễ thấy nhất khi để màn hình hiển thị màu sáng trắng). Tuy nhiên không ảnh hưởng gì đến cảm ứng, chỉ khi nhìn nghiêng thì thấy mất thẩm mỹ thôi.
Mình có đến bảo hành nhưng họ không chịu do lỗi không đáng kể. Mình có xem thêm 03 máy 5230 do FPT phân phối đều bị như vậy, nhưng khi xem máy của Viettel phân phối thì không thấy lỗi.
Không biết anh chị nào có bị lỗi như vầy không?

Đã là lỗi thì phải chịu trách nhiệm, làm gì có chuyện lỗi ít lỗi nhiều, bạn cần bắt buộc họ đổi lại máy.

ngtanphong

hình như lỗi đó lên care đc thay màn hình đó bạn, mà mình chưa dám thay vì sợ màn hình của care hok đc như màn hình zing, nên để khi nào nó loang nhìu nhìu or gần hết bảo hành thì đi thay lun^^

LeMyChinh

anh em ta tập trung lại làm cái đơn kiện chăng? :D

Ý kiến của bạn có lý đó!
Phải đòi lại quyền lợi cho người tiêu dùng chứ.
Hãng Toyota cũng bị lỗi phải thu hồi xe để sửa chữa tốn hàng tỷ đôla ấy chứ.
Bị lỗi ít thì thông cảm, chứ bị hàng loạt nhiều thế này làm ngơ sao được.
Những bạn nào cùng cảnh ngộ hãy tham gia Topic này nhé, biết đâu sẽ tạo dư luận buộc Nokia phải xem lại.

con kiến kiện củ khoai thui ah.ai bị thì tự lên phản ảnh và được chế độ bảo hành.ai ko biết thì phải chịu.nokia sẽ co track nhiệm với những máy còn BH nhưng ko có nghĩa là se thu hồi lại và đổi máy mới cho các bạn đâu.khắc phục đến đâu thì đến thui :p
các lỗi sẽ được tổng hợp và sử lý với các máy về sau hoặc có cách khắc phục tại các FW lần sau :))
bỏ ý định đó đi thui và mau tìm cách khắc phục nó thì hay hơn :D

zlsanglz

bị rồi, mình còn bị liệt luôn nút nguồn nên khỏi tắt, tháo thẻ nhớ ra format lại là ok thôi
kaka,mình còn bị nặng hơn,lúc mới mua về,khoảng 2 tuần,khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn , dt bị trắng màn hình,rung liên tục suốt hơn 30p,nút nguồn cũng liệt luôn,phải tháo cục pin ra,bị mấy lần phải tháo pin,sơ hư dt ghê luôn
Mà có ai xài thử pin 1700MHZ chưa?

Chỉnh sửa cuối:

letuanphu

fomat máy như nào nhỉ. Fomat có càn úp lại Firmwares không? . mà cho mình hỏi Firmwares mới nhất là v nhiêu rùi :|. thank Bro

causun

fomat máy như nào nhỉ. Fomat có càn úp lại Firmwares không? . mà cho mình hỏi Firmwares mới nhất là v nhiêu rùi :|. thank Bro

trong bộ nhớ máy có cái j quan trọng thì chuyển sang thẻ nhớ rồi rút thẻ nhớ ra . Ấn *#7370# để format , ko cần up lại PM .

vip_boy963

giờ muốn mua con này ở HN thì chỗ nào còn hàng vậy
Giờ con này ở hà nội vẫn hết hàng à. Hồi tết mình đi lùng cả tuần mà không còn hàng nào có. Tưởng giờ nó tăng giá rồi thì phải có chứ. Lần trước mình có ra Thái Hà có 1 cửa hàng đối diện với cửa hàng của FPT nó khá to. Ở đấy còn 5230 nhưng bán với giá là 3t9 vẫn giữ nguyên giá trong khi các của hàng khác ở thời điểm đó chỉ bán 3t2 vì thế vẫn còn hàng. Bạn nhanh chân ra đó hỏi xem sao không lại hết hàng ??

ngonlua1990

Cho em hỏi, em muốn mở xem ứng dụng văn phòng thì làm sao?
Em cho file .pdf vô, nó bao ko xem dc

babykakalot

Ko biết 5230 có chạy chung Pm với 58 ko nhỉ

Chắc là có các bác nhở

Tại cài PM của S60 5th vào, đa số báo là PM ko tuơng thích với máy