• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 701.

ohannguyent

Kích thước: 117.2 x 56.8 x 11 mm, 64 cc
Trọng lượng: 131 g
Màn hình: Màn hình cảm ứng điện dung LEDbacklit IPS TFT, 16 triệu màu
Màu: Steel dark, Silver light, Amethyst violet, White
Camera: Máy ảnh số 8 MP, 3264x2448 pixels, fixed focus, dualLED flash, Tính năng Geotagging, quay video 720p@30fps; secondary videocall camera
Hệ điều hành: Hệ điều hành Symbian Belle OS
Vi xử lý: Bộ xử lý 1.0 GHz
WLAN: Mạng không dây WLAN WiFi 802.11 b/g
Đ/vị toàn cầu: Hệ thống định vị toàn cầu GPS, hỗ trợ AGPS
3G: 3G: HSDPA, 14.4 Mbps; HSUPA, 5.7 Mbps
Bộ nhớ: Bộ nhớ trong 8 GB​

Vài nhận xét, đánh giá chung:
Sở hữu kích thước 3,5 inch, công nghệ IPS kết hợp ClearBlack, 701 là mẫu smartphone được Nokia cho là có màn hình sáng nhất hiện nay.

Thực tế sử dụng cho thấy, chất lượng hiển thị và độ tương phản, độ sáng của Nokia 701 rất tốt, tuy máy không có độ phân giải cao như iPhone 4.

Model này sử dụng vi xử lý 1GHz, kết nối 3G với HSUPA, Wi-Fi, NFC, Bluetooth, GPS và đài FM, máy có kích thước 11 x 56,8 x 117,3 mm nặng 131 gram.

Nokia 701 có camera 8 Megapixel với hai đèn flash LED, máy vẫn sử dụng công nghệ full focus giống như E7 mà không có tự động lấy nét. Thiết bị này có camera phía trước để đàm thoại video, bộ nhớ trong 8GB và cho phép mở rộng thêm 32GB bằng khe cắm thẻ nhớ microSD.

Nokia cho biết, pin của 701 có thể sử dụng tới 17 giờ đàm thoại liên tục.

Vài hình ảnh chi tiết...

3 phím cơ bản.

Camera trước dùng cho video call.

Menu chính...

Xoay ngang...

Qwerty ảo trên 701...

Cổng sạc...

Nút chụp hình, khoá mh, tăng giảm âm lượng,...

Nút nguồn, giắc headphone 3.5mm, cổng miniUSB...

Phía dưới máy...

Mặt sau với camera 8.0 megapixel và 2 đèn flash, loa ngoài.​
Về giá cả thì hiện tại thegioididong.com đang treo giá 7.990.000₫, ở mức giá rẻ hơn, hnammobile.vn treo bảng 7.690.000₫. Ae nào đang dùng Nokia 701 hay quan tâm đến em này vào cùng thảo luận nha!

Chỉnh sửa cuối:

phicongtoan

em này nhìn giao diện belle đẹp quá chíp 1g không biết chơi game HD có được mượt không.

nhok_dk

đang dùng em này , được 2 tuần hơn rồi đó
Ưu điểm : màn hình vô đối , đẹp ,cảm ứng mượt , nhạy , thao tác nhanh , độ trễ thấp , chụp hình quay phim đẹp , mịn , chơi game ít giật
Nhược điểm : nhiều game ko phù hợp , cài nhiều ứng dụng và game thì hơi lag , độ trễ cao , sơ sơ đó thôi :))

jack_hunter97

Ngoài bàn phím qwerty ảo ra còn phím truyền thống ko , sao game và app ko hợp nhỉ cùng sis vói nhau mà

nhok_dk

Có đủ 2 loại bàn phím qwerty + t9 ! Do hệ điều hành mới hơn nên 1 số game ko phù hợp thôi mà :) máy ngon lắm

khongconet

anh em nào đã hack được con này chưa xin chỉ mình với, mình làm theo hướng dẫn trên diễn đàng để hack nó nhưng kg được.xin cám ơn.Và chúc toàn thể anh em trên diễn đàn một năm mới tràn đầy sức khoẻ và an khan thịnh vượng!!

4179

Cho tớ hỏi chút là full focus và auto focus khác nhau nhiều không, auto focus 5MP chụp so với full focus 8MP có khác nhau nhiều không ? tớ đang đắn đo mua SS Wave II 8530 với Nokia 701, giá cả có chênh lệch và máy ảnh có khác biệt, nhưng trước đây đã từng cầm máy SS Wave rồi nên cảm thấy chụp ảnh khá lắm, anh em tư vấn hộ tớ cái, tớ mua máy trong tuần tới.

4179

Vừa mua 701 chiều nay, nghịch từ chiều đến giờ, tạm có những cảm nhận như sau:
- Belle chạy nhanh và không delay như các máy chạy Androi, tớ đang dùng Moto chạy Androi nên cảm nhận rất rõ, những cái gì chạy thường trực đều nhanh, cảm giác này giống như ở Iphone hoặc Windows Phone, rất trơn tru, chứ không giật như Androi, chiêm nghiệm ra là HDH thương mại hoá có ưu thế rõ ràng hơn HDH nguồn mở.
- Vỏ máy chắc chắn, trọng lượng máy thể hiện rõ, cảm giác cầm rất đằm tay, giống như cảm giác cầm E72 hay các máy dòng E của Nokia, vừa có cảm giác bền chắc vừa nam tính.
- Pin tụt khá chậm, dù chưa xạc lần đầu, nhưng chạy các chức năng suốt 4h vẫn còn khá nhiều, chưa thấy cảnh bảo phải xạc, dù khi bắt đầu pin báo khoảng 60%.
- App sau khi thoát ra tắt rất nhanh, có vẻ khả năng exit hoàn toàn chương trình của Belle là khá tốt, không như Androi, cảm giác vẫn cứ bị chạy ngầm, nên có lẽ vì vậy mà pin hao rất ác liệt.
- Màn hình rất sáng, tuy nhiên thanh trạng thái trên cùng hơi nhỏ, nhiều lúc vuốt không trúng, tuy nhiên giao diện tương đối đơn giản, giữ nhiều nét của Sym ngày xưa, quen thuộc và dễ sử dụng, không phải mất thời gian mày mò nhiều.
- Khả năng chụp ảnh khá, tuy không phải là AF, nhưng cảm nhận là hình chụp rất tốt, ở khung hình 16:9 chụp 7MP, trong khi ống kính 8MP của SE Arc S cũng 8.1MP nhưng chụp ảnh 16:9 lại chỉ có 6MP.
- Khả năng quay phim khá, sáng sủa và không giật hình, dầu sao quay phim với khung hình 30 cũng có khác, nếu so với Iphone 4S thì có vẻ hơi kém một chút, nhưng khoảng cách giá cả quá xa, nên tỷ lệ hiệu dụng/giá cả như vậy là xứng đáng, clip hàng ngày cũng không yêu cầu quá khắt khe.
- Tải phần mềm về là cả một vấn đề, không đa dạng phong phú như Iphone hay Androi, nhưng xét cho cùng, cũng không cần quá nhiều, soát lại một lúc thì JAVA, Flash, Acrobat Reader, Office, Map, Web, Email, các chương trình chat đều có đủ, về cơ bản gần như đáp ứng đủ 95% nhu cầu dùng điện thoại thông minh, vì dầu sao, chức năng đầu tiên đến cuối cùng của em nó vẫn là gọi điện thoại, tin nhắn, nên tớ cảm thấy ít phần mềm cũng chẳng sao cả, nhiều hơn thì mình cũng có dùng đến đâu.

Tổng kết :
Vì tớ không chuyên nghiệp trong việc test điện thoại, nên tạm đánh giá là tốt, chạy ổn định, không treo, không lag máy, không lằng nhằng nhiều thứ, đối với những người quen dùng Sym thì đây là lựa chọn tốt vì dễ dùng, quen thuộc, chụp ảnh khá, quay phim khá, nghe gọi khá, tiền không quá nhiều, tạm tính thiệt hại khoảng 7M3.

hoacodon

minh dang dùng con SS Y và N701 thi thay moi con SS ngon nhất ah, pin sài cũng được,701 dù đã đổi sang pin gallio nhưng cũng chẳng hơn được đậu, còn ưu điềm thì như các bạn trên nói đó, màn hình, độ nhạy đều tốt,. riêng phần chụp hình và quay phim thì thấy không bằng máy bản cook cho 5800 của mấy bác (không nhớ tên tác giả, đừng giận nha..).. tại máy cái này mình dùng qua nên cho ý kiến vậy thôi. có thể do máy của mỗi người cũng không chừng.. hack thì dùng bản của Vutaikt hay hack bằng nortonhack cũng đuợc (do máy mình không dùng được của Vutaikt)..

Heo_nhim

Toi rat thjx caj 701 nay,nghe nhieu y kien cua may ban,toi van con do du ve thoi gian su dung pin,camera,va nghe nhac.toi xin y kien cua cac ban ve nhung dieu do.va toi hoi them,1lan sat pin day khoang may tieng.xin cam on rat nhieu.

Cho minh hoi them 1 van de rang,giua chup anh cua nokia 701 va ipod touch 4gen.thj caj nao dep va ro hon.cam on

hoangphonghd

private\10202be9\10282EDC.txt
Ai cho mình xin cái file 10282EDC.txt này đc ko.
Có việc rất cần gấp
C7 hay C6-01 cũng đc.
Thank nhìu

Aj dug n701 cko mjh hoj nokia 701 co tjeng vjet k.khog pjt khj mjh dag ckoj game.ma mjh k muon tkoat game de ra menu chjnh co dc k nku hđh symbjan s60 y .mjh dag co y djh mua kon nay

netquang

Ae nào dùng belle 701 dùng xplore vào z/resource/f0nt lấy f0nt cho mình xin f0nt với

Có Font, bác PM gmail netquang88@gmail.com em gửi cho,

private\10202be9\10282EDC.txt
Ai cho mình xin cái file 10282EDC.txt này đc ko.
Có việc rất cần gấp
C7 hay C6-01 cũng đc.
Thank nhìu

Có file này, bác PM gmail netquang88@gmail.com em gửi cho, hơi tò mò tí nhưng file này có tác dụng gì thế bác? :D

Aj dug n701 cko mjh hoj nokia 701 co tjeng vjet k.khog pjt khj mjh dag ckoj game.ma mjh k muon tkoat game de ra menu chjnh co dc k nku hđh symbjan s60 y .mjh dag co y djh mua kon nay

701 Belle đáp ứng được các yêu cầu của bạn nhé, :D

ncminhhd

Mình thấy 701 kiểu dáng cũng được, cụ thể đã được chứng minh là Nokia đã ra phiên bản Gold cao cấp Oro