• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

DreamLand

Mọi vấn đề thắc mắc và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia 7610 các bạn post tại đây nhé !!

llTuyetTinhCocll

mình định kèm cái này nữa vọc cho đã nè....nhưng lá lớn bây giờ nó ko có mới toàn cũ, đã vậy màn hình nó hình như 262k à...nên đã cũ nay còn mờ hơn....hixhix....phải gặp con nào có ng` xài kỹ chút mới có cái màn hình tốt chút....

Whinny

Ax.,
File zip là file nén tr0ng đó có những file khác bạn giải nén ra sẽ thấy:|
Còn file jar thì cứ vào quản lý file của máy cài đặt bình thường thui:D
Chú ý: tiếng việt có dấu~X(

kid1412v

Các bác cho em hỏi có ai chơi dc game alphat 2 trên 7610 chưa ah? em cài vào chơi thì hình xấu ko nhìn dc.Nếu ai đã cài dc và chơi được rồi thì hướng dẫn em với nhé. tiện thể cần cài những j xin mọi người chỉ giáo luôn!! thanK!!

vanmanh_vm

các bác cho em hỏi có cách nào việt hóa toàn bộ con 7610 này không vậy em tìm kiếm mấy ngày nay mà không có

lekhacnhu

các bác cho em hỏi sao con 7610 của em dùng smartsetting để khóa bàn phím lúc unlock thì nó hiện cái hình 6600 lúc nó hiện cái hình bàn phím gạch chéo..làm thế nào để nó ko hiện cái hình 6600 nữa ạ

Cleonardo

các bác cho em hỏi có cách nào việt hóa toàn bộ con 7610 này không vậy em tìm kiếm mấy ngày nay mà không có
theo mình biết thì ko thể nào viethoa đc hết đâu bạn, chỉ có thể dùng pm để hỗ trợ như rename icon ung dụng đc thoi, nhưng như vậy thì nặng máy...còn nhìu nữa

than1191992

cho mình hỏi làm sao để nén Ram một cách hiệu quả mà máy chạy nuột hơn vậy??? giúp mình với.hizz

cksovhl

Member
theo mình biết thì ko thể nào viethoa đc hết đâu bạn, chỉ có thể dùng pm để hỗ trợ như rename icon ung dụng đc thoi, nhưng như vậy thì nặng máy...còn nhìu nữa

theo mình đã dùng thì WMAplus là phần mềm nghe nhạc nhẹ nhất, rất hợp với các ,máy ram yếu như 7610,6600. Chơi nhạc không bao giờ giật kể cả bạn đang dùng 1 ứng dụng khác mà để nhạc chạy ẩn. có nhiều theme, nghe nhạc to hơn LCJ , tuy nhiên giao diện đơn giản hơn LCG nên xấu hơn và không có hiệu ứng khi chơi nhạc.

ltp1411

Máy sử dụng GPRS vào internet đột nhiên bị khởi động lại

Mình có một con 7610 đang sử dụng. Tình trạng là gần đây khi vào internet bằng trình duyệt của máy hoặc phần mềm thì khoảng ít phút máy bị hiện tượng khởi động lại. Kiểm tra lại mình thấy máy vẫn còn pin, mạng vẫn tốt (Vinaphone GPRS), sử dụng vẫn bình thường ngoài gprs. Mong được mọi người giúp đỡ và khắc phục.:(

Mình đã thử format lại máy và thẻ nhưng vẫn bị như vậy.

Thân

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Do Ram yếu thôi, tắt ứng dụng nào kô cần thiết đi rồi thử lại xem sao bạn nhé.

jimmyvn88

Vina thì ko nên dùng cấu hình ở trong sim(Vinaphone GPRS) thử down cấu hình trên mạng về xem(VINA GPRS).Soạn tn GPRS gửi 333(free)
mình khuyên bạn vậy thui.Chứ lí do bị restart thì rất khó nói.

Chỉnh sửa cuối:

hungdylan

Để 7610 chạy được thẻ 1g

trước mình tìm thấy 1 bản rom cho 7610 giúp mày chạy nhanh hơn
nhưng lúc đó mình ko có máy
giờ mình muốn tìm lại thì ko thấy
ai biết thì giúp mình với
mình muốn mua cái thẻ 1g
chứ 512mb ít quá