• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

tnphongvn

các bác cho hỏi N72 thì mình cần download ứng dụng ở mục nào vậy? em lính mới nên không biết gì cả, mong các bác giúp đỡ.

Mai_Lan_Ngoc

Thảo luận sử dụng N72.

T_T anh em chỉ mình tí nha! ^_^ Mình đang xài con N72 nhưng độ qua vỏ N70 ME y chang luôn.^_^ Còn cái camera VGA đằng trước mình làm cho giống(VGA đểu ).Giờ mình thấy 2 cái y như nhau(N70 vaN72)Nhưng sao hok N72 qua N70ME
được vậy kà T_T thật khó hiểu.Cho mình hỏi thêm 6630 có up lên 6630ME được
ko vậy ?Còn cái N72 up firmware lên thì như thế nào nhở?

Last edited by a moderator:

TraiNgheoHn

T_T anh em chỉ mình tí nha! ^_^ Mình đang xài con N72 nhưng độ qua vỏ N70 ME y chang luôn.^_^ Còn cái camera VGA đằng trước mình làm cho giống(VGA đểu ).Giờ mình thấy 2 cái y như nhau(N70 vaN72)Nhưng sao hok N72 qua N70ME
được vậy kà T_T thật khó hiểu.Cho mình hỏi thêm 6630 có up lên 6630ME được
ko vậy ?Còn cái N72 up firmware lên thì như thế nào nhở?

6630 làm sao có thể lên ME được hii. Còn up N72 thì bạn qua đây xem nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242:D

fantasy8732

N72 mất SYSTEM

các anh cho em hỏi sao trong mục ổ C của em ( N72) chỉ có folder là cache và nokia , ko có system vậy các anh ? nếu mất thì làm sao để có lại mục đó ?

Taki7610

Unlock_GSM
các anh cho em hỏi sao trong mục ổ C của em ( N72) chỉ có folder là cache và nokia , ko có system vậy các anh ? nếu mất thì làm sao để có lại mục đó ?

Format lại là có thôi bạn.

fantasy8732

thế format lại có mất hết dữ liệu ko anh ?

anh ơi ! em format lại rồi thì nó mất đi folder cache còn lại folder nokia nhưng ko thấy folder system đâu cả ?

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Mình bật lên mà vẫn ko thấy bạn ơi !

Phone ko thể k có System được bạn à!

Mình nhớ nếu kết nối phone qua PC Suite thì bạn không thể thấy được folder system! bạn chỉ thấy đc folder system trên thẻ khi bạn đưa thẻ vào đầu đọc thôi!

fantasy8732

nếu vậy khi cài đặt các chương trình như font hay gì đó vào mục system thì làm sao bạn , cài từ máy tính qua máy mà ko thấy system sao cài được bạn ? xin lỗi mình mới mua điện thoại nên ko rành lắm :D

Vietvnn

Super V.I.P
nếu vậy khi cài đặt các chương trình như font hay gì đó vào mục system thì làm sao bạn , cài từ máy tính qua máy mà ko thấy system sao cài được bạn ? xin lỗi mình mới mua điện thoại nên ko rành lắm :D
thư mục system đã được ẩn nhưng bạn cứ yên tâm, chương trình đã mặc định cho bạn cài đặt vào thư mục system. hãy thử lại nhé.

nguyenpa

Super V.I.P
Ac, nếu vào ổ C:/ mà ko có folder system là do bạn dùng chương trình quản lý files chưa cài đặt chế độ hiện thị folder system rùi (x-plore), ban nên cài fileman nhé. khì cài vào bạn vào ổ C:/ tạo thư mục fonts rồi chép vào :D
Dùng PCsuite chỉ hiện được các thư mục trong thư mục Nokia hay DATA :D

Anhtoitb

Để thấy được thư mục System trong C:/ bạn chỉ cần cài trình quản lý file như FExploer hoặc YaBrowser... vô máy là Ok ngày thui.
Bạn có thể sử dụng soft đính kèm phái dưới!

syberia

Có 1 cách khác để cài soft là dùng ctrinh Unsis giải nén file cài trên PC, rồi chép lên thẻ nhớ vào thư mục systems qua đầu đọc thẻ.

Anhtoitb

Có 1 cách khác để cài soft là dùng ctrinh Unsis giải nén file cài trên PC, rồi chép lên thẻ nhớ vào thư mục systems qua đầu đọc thẻ.

Bác ah, anh em đang thắc mắc là không thấy System khi cắm thẻ nhớ vô đầu đọc thẻ mà!
Thế bác có thể nói rõ hơn về cài chương trình Unsis đó được không, để anh em tham khảo?

Kojiro

Super V.I.P

Bác ah, anh em đang thắc mắc là không thấy System khi cắm thẻ nhớ vô đầu đọc thẻ mà!
Thế bác có thể nói rõ hơn về cài chương trình Unsis đó được không, để anh em tham khảo?

2 bạn đều thảo luận sai chủ đề rồi.

Bạn syberia: đây đang nói đến ko thấy thư mục system của thẻ, khi bạn Unmakesis ra thì chép vào đâu khi folder systems không thấy đượ :-?

A anhtoitb: Cái Unmakesis dùng đễ giái nén file sis ra 1 folder, chép folder đó và systems để dùng mà ko cần cài đặt (nhưng có 1 số chương trình không làm như vậy được). Cái này dùng cho những ai muốn xem trong file sis gồm những gì, phù hợp cho các bạn lập trình. Nhưng trong chủ đề này mình ko nên thảo luận về Unmakesis :p

habaolinh

Super V.I.P

1: Muốn hiện system thì bạn click vào Tools-Foder Options-View-hide files and foders-chọn show hide...
2: Chương trình unmakesis là chương trình dùng để chuyển file SIS thành foder để cóp vào foder system( thường dùng khi file SIS quá lớn)

boychandoi

Loại tai nghe tốt nhất cho N72?

các anh cho em hỏi xíu: loại tai nghe nào tốt nhất cho N72
em đang định đổi qua xài AD41+ HS20 nhưng mà ko biết mấy cái nút bấm điều khiển(next, back, play...) khi xài vào N72 có dùng được ko?:-/

galaxy_89

Thảo luận sử dụng N72 - N72 ME.

em nghe nói có N72 music edition,mà nghe phong phanh là N72 # N72 ME là co EZ và thẻ 1Gb,máy của em thì đã lên 1Gb rồi,nhưng em xem trong phần nâng cấp firmwer thì ko có N72 -> N72 ME,ai biết cách len N72 Me chỉ mình nha,pda cũng có post bài N72Me nhưng (all link die)