• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

elf9x

Lỗi: Bị ẩn thư mục máy x6

Máy mình không hiểu sao bị ẩn 3 thư mục Image, Install, Game. Mọi người có cách nào sửa chỉ mình với.

duylinh27884

Moderator
Bạn flash hoặc 4mat lại máy xem,lúc trước mìh dùg n82 cũg gặp lỗi này nhưg của mìh nặg hơn tất cả các thư mục điều bị ẩn mìh 4mat lại máy thì khắc phục đc

elf9x

Máy bị die phone. Help me!

Máy mình sau khi aply c2z trong rompatcher thì đơ và tự tắt nguồn. Khi bật lại màn hình chỉ hiện màu trắng xóa rồi tắt . Mình dùng x6 dùng bản flash của ganang . Bây giờ phải sửa ntn ai giúp mình với

hoangbaoliem

Máy mình sau khi aply c2z trong rompatcher thì đơ và tự tắt nguồn. Khi bật lại màn hình chỉ hiện màu trắng xóa rồi tắt . Mình dùng x6 dùng bản flash của ganang . Bây giờ phải sửa ntn ai giúp mình với
Flash lại thôi bạn \-/

elf9x

Bạn flash hoặc 4mat lại máy xem,lúc trước mìh dùg n82 cũg gặp lỗi này nhưg của mìh nặg hơn tất cả các thư mục điều bị ẩn mìh 4mat lại máy thì khắc phục đc

Mình 4mat nhiều lần rồi vẫn k đc flash lại k đc. Nhưng mình đổi tên các thư mục đó ( xóa chữ s ở cuối thư mục) lại đc.

duylinh27884

Moderator
Mình 4mat nhiều lần rồi vẫn k đc flash lại k đc. Nhưng mình đổi tên các thư mục đó ( xóa chữ s ở cuối thư mục) lại đc.

Của bạn bị ẩn icon nhưg tên thư mục vẫn hiện à,của mìh bị ẩn hết luôn cả tên lẫn thư mục;;)

leminhsl92

[ Nhờ Giúp ] Thay đổi màn hình chủ của X6

Mình rất thích bản cfw của bác Thanh Tùng nhưng mình dùng vmenu nên rấ ghét menu gốc của x6 ...
Bạn nào biết chỉ giúp mình cách sửa Menu ở hình dưới thành Danh bạ với :(

vlmmai

vlmmjj

Mình muốn sửa cái Menu ở màn hình chính này thành Danh bạ , ai biết chỉ mình với nhá :(

Vhome thì mình ko thích dùng , mong các pro giúp mình với mình mới bắt đầu vọc x6 nên nhiều cái chưa biết

Dragon459

Manager
Mình rất thích bản cfw của bác Thanh Tùng nhưng mình dùng vmenu nên rấ ghét menu gốc của x6 ...
Bạn nào biết chỉ giúp mình cách sửa Menu ở hình dưới thành Danh bạ với :(

Mình muốn sửa cái Menu ở màn hình chính này thành Danh bạ , ai biết chỉ mình với nhá :(

Vhome thì mình ko thích dùng , mong các pro giúp mình với mình mới bắt đầu vọc x6 nên nhiều cái chưa biết

Từ HS. nhấn phím chọn trái -> chọn Chỉnh sửa nội dung -> Nhấn tiếp phím chọn trái để vào cài đặt phím chọn phải - > mặc định thành ứng dụng muốn dùng

===========> Topic Move

leminhsl92

ai có bản rof2 x6 swipe to unlock Vietnam05 của bác Thanh Tùng share mình với ..

mình đang dùng x6 với cfw vietnam05 của bác Thanh Tùng nhưng khổ nỗi nó là tap unlock ...
Mình đã tham khảo nhiều cách để đổi khóa HS nhưng vẫn ko đc ...(add trực tiếp slide to unlock( ném thẳng vào hoặc xóa file gốc trong cfw rồi mới add hay minicmd đều ko đc ) nó chỉ có thanh trượt dạng swipe to unlock khi có cuộc gọi , còn khi khóa HS thì vẫn dạng tap to unlock ...

Mình seach tìm bản rof2 có sẵn swipe to unlock của bác Thanh Tùng nhưng link đều đã die hết ..

Bạn nào hảo tâm nếu có thì share mình với , không thì cook lại hộ mình với ... chứ mình làm hoài ko đc .. thấy nản :(

winsky

Các bác ơi cho em hỏi?
Hiện e đc ông anh cho con x6 ở Mỹ đem về? ổng mua cái phần mềm bản đồ 50$ lận, e đị jaf mà ko být jaf xong nó có bị mất ko?
Và nếu mình muốn giữ lại sau khi jaf phải làm như thế nào zạ mấy pác :((

quankeng

E mới mua lại con X6 thấy cũng ổn, ngày hôm nay mò vào cái camera thì e chẳng hiểu tại sao mờ thế.chả khác gì 1.3 cả. nhưng mỗi lần chụp ảnh thì dung lượng mỗi tấm ảnh k khác gì 5.0. có cái lên tới 1MB, cái nào thấp nhất thì ~500kb, ngày trước a trai e dùng thì chụp ảnh cũng vậy nhưng nét căng. Vậy mà cái máy này chả hiểu sao chụp mờ mà dung lượng lại khủng vậy. Có ai biết tại sao k chỉ giúp e với :(

MinhThang

Manager
E mới mua lại con X6 thấy cũng ổn, ngày hôm nay mò vào cái camera thì e chẳng hiểu tại sao mờ thế.chả khác gì 1.3 cả. nhưng mỗi lần chụp ảnh thì dung lượng mỗi tấm ảnh k khác gì 5.0. có cái lên tới 1MB, cái nào thấp nhất thì ~500kb, ngày trước a trai e dùng thì chụp ảnh cũng vậy nhưng nét căng. Vậy mà cái máy này chả hiểu sao chụp mờ mà dung lượng lại khủng vậy. Có ai biết tại sao k chỉ giúp e với :(
Bạn vào cài đặt của camera xem thông số ảnh chụp và chọn lại.