• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOTEBOOK

bkav3003

các bạn cho mình hỏi máy mình sau khi cài lại windown thì ko thấy có nút chức năng stand by(vẩn xuất hiên chữ stand by nhưng bị bôi mờ ko thể click vào được) vậy phải làm sao cho no'' có lại chức năng stand by hả các bạn thanks

tienhung

Active Member
bạn cài win bị lỗi rồi mà bạn cài bản win nào ? cài cho máy nào ? bạn nên cài lại win 1 lần nữa xem sao. chúc may mắn

tranducnam

Active Member
các bạn cho mình hỏi máy mình sau khi cài lại windown thì ko thấy có nút chức năng stand by(vẩn xuất hiên chữ stand by nhưng bị bôi mờ ko thể click vào được) vậy phải làm sao cho no'' có lại chức năng stand by hả các bạn thanks

Trường hợp này là do chưa có Driver của Card màn hình. Bạn tìm Driver đúng của Card màn hình cài vào máy là thấy chữ Standby hiện lên thui.

Thangdq

Chính xác, khi chưa nhận card mà hình thì ô standby sẽ bị mờ, bạn cài driver màn hình xong là ok.

bkav3003

Chính xác, khi chưa nhận card mà hình thì ô standby sẽ bị mờ, bạn cài driver màn hình xong là ok.
nhưng máy mình đâu có báo là chưa cài driver màn hình đâu nhỉ.mình đã vào mục device marnager để kiểm tra nhưng ko thấy báo là chưa cài đặt

PhuongAnh

nhưng máy mình đâu có báo là chưa cài driver màn hình đâu nhỉ.mình đã vào mục device marnager để kiểm tra nhưng ko thấy báo là chưa cài đặt
Khi đã cài đầy đủ driver của máy thì sẽ xuất hiện lại nút Standby thôi anh, em cũng đã gặp tình trạng này, nhưng khi cài xong driver thì lại thấy xuất hiện nút Standby thôi anh.

bkav3003

Khi đã cài đầy đủ driver của máy thì sẽ xuất hiện lại nút Standby thôi anh, em cũng đã gặp tình trạng này, nhưng khi cài xong driver thì lại thấy xuất hiện nút Standby thôi anh.
mình đã cài lại driver rồi mà sao lại ko thay xuất hiên nút stand by nhỉ ko biết bị gì khác ko

AnhQuynh

Well-Known Member
Chọn đĩa Win khác cài đi. Khả năng đĩa Win của bạn nó đã build lại nên thiếu files nào đấy. Chức năng Standby chỉ có khi không có lỗi hệ thống, tất cả Driver phải được cài, đặc biệt là card màn hình và tiếng.

bkav3003

Chọn đĩa Win khác cài đi. Khả năng đĩa Win của bạn nó đã build lại nên thiếu files nào đấy. Chức năng Standby chỉ có khi không có lỗi hệ thống, tất cả Driver phải được cài, đặc biệt là card màn hình và tiếng.
nếu card âm thanh mà chưa cài thì sẽ ko có tiếng phải ko bạn.mình cài winXP có bản quyền cho cái laptop

AnhQuynh

Well-Known Member
Đúng vậy, tìm card tiếng cũng không khó, tốt nhất bạn vào trang chủ của hãng search loại máy mà bạn dùng VD: IBM T41 sau đó sẽ có mục Download Driver

kipkip

em mới mua máy,ng ta chả cho cái đĩa nào cả,vậy em muốn cài lại thì bít lấy driver ở đâu bi h.Mà là vì ko có đĩa hay ng ta ko đưa cho em vậy,em có hỏi nhg ng ta nói ko có đĩa j hết.Em mua Sony C190

tienhung

Active Member
hình như mình nhở kô nhầm thì sony C190 co win bản quyền nằm trên ổ cứng của máy bao gồm cả win và driver nếu bạn muốn bạn có thể ghi ra mà. tìm trong thanh start co chức năng recover bạn chọn chức năng tạo đĩa revovery (bạn có thể chọn đĩa dvd 2 đĩa hay đĩa cd 7 đĩa) thời gian làm mất khoảng 2h nhưng trong quá trình ghi đĩa bạn phải căm adapter nếu không nó sẽ không cho bạn ghi đâu.

kipkip

umm,cái này em biết rồi nhưng drive thì ko đc đâu.Thế nên muốn cài win khác nhưng sợ ko tìm đc driver

tranducnam

Active Member
umm,cái này em biết rồi nhưng drive thì ko đc đâu.Thế nên muốn cài win khác nhưng sợ ko tìm đc driver

Thì Bạn dùng các chương trình Backup Driver của máy PC trước, sau đó cài Window khác cho PC, cuối cùng sau khi cài Window mới rồi thì chạy Restore lại Driver cho Window mới là xong thôi. Các chương trình Backup và Restore Driver cho máy Bạn có thể dùng Google Search gồm các chương trình thông dụng như: Driver Magic; Driver Genius 2007 2.1.0.662; Double Driver ... Thân.

hcqp

Cho em hỏi tý:
Em đang dùng con IBM X40, đã có một thanh DDRam 512Mb, bus 333 mhz. Em muốn đổi lên con DDRam 1Gb, bus 333 mhz...nhưng hình như không thấy hàng này. Không biết là nếu lấy DDRam 1Gb có Bus cao hơn như (533, 667 Mhz) thay thế có được không?! Chạy ổn không?! IBM X40 có hỗ trợ bus cao hơn như trên hay không?! Do không giỏi tiếng Anh nên lười đọc thông tin trên trang chủ IBM. Kính nhờ các bác chỉ giáo!
Cảm ơn!

cubo

Banned
Cho em hỏi tý:
Em đang dùng con IBM X40, đã có một thanh DDRam 512Mb, bus 333 mhz. Em muốn đổi lên con DDRam 1Gb, bus 333 mhz...nhưng hình như không thấy hàng này. Không biết là nếu lấy DDRam 1Gb có Bus cao hơn như (533, 667 Mhz) thay thế có được không?! Chạy ổn không?! IBM X40 có hỗ trợ bus cao hơn như trên hay không?! Do không giỏi tiếng Anh nên lười đọc thông tin trên trang chủ IBM. Kính nhờ các bác chỉ giáo!
Cảm ơn!

Hic!Máy pác xài RAM DDR1 có Bus cao nhất là 400 thui,chỉ có DDR2 trở lên mới có bus 533 hay cao hơn đó pác.Vậy pác chỉ phải tìm mua RAM DDR1 thui (giá cao lém,gấp đôi DDR2 )
http://www.5giay.com/index.php?showtopic=25561

nghiemsam

hoi ve Laptop

cac ban cho minh hoi: laptop cua minh bi tinh trang bat may len nhung man hinh khong len va cung khong vo duoc CMOS (quat chay va den sang) la bi loi gi vay?(truoc do su dung binh thuong)

khocviem

Bạn ấn phím Cáp lock xem đèn Capsclock có sáng ko? nếu có sáng là máy bạn vẫn chạy bình thường ,lên kiểm tra lại cao áp ,cáp hoặc bóng tuýt.
Đèn caps lock ko sáng mà bật không lên màn ,bạn cắm thử ra màn hình ngoài xem thế nào, ko được thì máy bản bị lỗi rồi--> mang ra thợ thui

kipkip

Em muốn cài cái bản Vista Unlimited của bác Aoi nén đó.Ko bít có cần phải ghi ra đĩa không các bác

AnhQuynh

Well-Known Member
Em muốn cài cái bản Vista Unlimited của bác Aoi nén đó.Ko bít có cần phải ghi ra đĩa không các bác

Bạn phải ghi ra đĩa CD. bản lite thì chỉ cần 1 CD là được