• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P525

dta2707

Xin chào cả nhà!
Hôm nay t qd viết bài này sau 1 thòi gian dài chịu nhiều ấm ức. T rất yêu P525, fải thú thực là như vậy. Nhưng chắc yếu nó quá nên t mong nó fải hoàn hảo hơn nữa.
T ghét P525 ở những điểm sau:
1. Loa ngoài quá bé
2. Rung quá mạnh, át cả tiếng loa ngoài và rất chán(ko rung đc theo nhạc và rất gằn tiếng)
3. camera chậm, ko zoom đc bằng fím như các đt khác...

Vì vậy, t mong ai có kinh nghiệm thì xin chỉ tôi cách khắc phục những vấn đề trên. Xin cám ơn nhiều.

carrick1984

Mình cũng cùng mong muốn như bạn mà sao chưa có ai chia sẻ kinh nghiệm hết vậy?Buồn như con chuồn chuồn.

carrick1984

Thôi anh em à cũng phải thông cảm cho mấy bác Admin bận nhiều việc với cả mấy cái này cũng ko ảnh hưởng nhiều đến việc sử dụng mà.Nói chung là ko khắc phục được thì ấm ức thôi.Anh em thử tìm mấy bản Rom moi up xem sao biết đâu có thể được.Cái mới bao giờ cũng tân tiến hơn ví như WM6.1 chẳng hạn.

dta2707

Thôi anh em à cũng phải thông cảm cho mấy bác Admin bận nhiều việc với cả mấy cái này cũng ko ảnh hưởng nhiều đến việc sử dụng mà.Nói chung là ko khắc phục được thì ấm ức thôi.Anh em thử tìm mấy bản Rom moi up xem sao biết đâu có thể được.Cái mới bao giờ cũng tân tiến hơn ví như WM6.1 chẳng hạn.

Xin thưa rằng ko ăn thua! T đã đọc mòn cả mấy trang nước ngoài nữa rồi, mà chưa ăn thua, up rom đến toét cả thẻ rồi. bác nào tìm đc Rom ngon , khắc phục đc những nhc điểm đó báo a e 1 câu, a e xin hậu tạ.

ancola66

Super V.I.P
* Thứ nhất: Chúng ta tham gia diễn đàn là để trao đổi học hỏi các kinh nghiệm sử dụng, chia sẻ những điều mình hiểu biết, những tài nguyên thú vị cho nhau. Chúng tôi chỉ là những người quản lý và điều hành diễn đàn với những kiến thức cũng tự tìm tòi học hỏi mà ra nên nếu không nắm chắc một vấn đề nào đó thì chúng tôi không thể trả lời bừa được (Vì khi tư vấn phải chính xác)
* Thứ hai : Chúng tôi cũng không thể có đầy đủ các máy và thời gian để vọc đầy đủ các máy được vì mỗi người đều có quỹ thời gian khác nhau (Tham gia diễn đàn chỉ là niềm đam mê vào những khoảng thời gian rỗi chứ không phải là nghề nghiệp)
* Thứ ba là các vấn đề bạn dta2707 đặt ra hỏi thì theo kinh nghiệm của tôi thì 90% là do phần cứng. Chỉ có một điều duy nhất là Camera chậm có thể do ROM. Vì vậy bạn có úp bản Rom nào đi chăng nữa thì cũng không thể khắc phục được RUNG cũng như LOA NGOÀI có chăng chỉ khắc phục được CAMERA chậm mà thôi
* Camera không ZOOM được bằng phím cứng thì đó là do nhà sản xuất sery máy P525.

Vài ý kiến để bạn tham khảo

carrick1984

nói chung dùng con này 1 thời gian rồi đổi con khác lên đời cho thỏa chí các bác ạ AsusP553 chẳng hạn.vì tôi cũng bắt đầu thấy chán con P525 rồi vì hình dáng của nó ko đươc đẹp lắm.

dta2707

T đã dùng Coreplayer thì thấy việc nghe nhạc đã đc cải thiện nhiều khi chỉnh equalizer. Bass treb ầm ĩ. Nghe to và hay hơn hẳn.
Vậy t băn khoăn tự hỏi, không biết có thể dùng fần mềm cải thiện cho âm thanh đc không nhỉ? Xin mọi người chỉ giáo!:-/;;)

cucnong

Thảo luận sử dụng ASUS P525.

Con P525 của mình giở bỗng nhiên giở chứng lâu lâu mình nói người ta không nghe hoạc là nghe rất nhỏ, và có lúc thì bình thường. Mình đã thử Up rom lại từ W5.0 wa W6.0 chạy lại radio mà vẫn không hết
hiện giờ mình đang xài ROM V3.43.0WWE , Radio V.4.7.0, có bác nào rành về vụ này không, giúp mình với. Thanks

linhbs

Mình cũng bị như bạn chưa biết cách khắc phục, Không biết có phải phần cứng? mình thử thay mic cho e nó cũng k hết xin các cao thủ ra tay giúp.

haiphusy

Em cũng hay bị hiện tượng ấy, có lúc nói người ta k nghe, có lúc người ta gọi tói nghe rất nhỏ, em đang dùng bản CE Ó 5.2.19716 (vivi), các bro có kinh nghiệm vụ này giúp cho ae với.

nhancimas

Asus P525 xạc pin hơi bị lâu

Mình đang dùng Asus P525 mà sao xạc pin từ đêm đến sáng chỉ được 60%, xạc tẹt ga cả ngày cũng chỉ được 82% . Có bác nào biết xin chỉ dùm.
Với cả máy hay bị tắt nguồn các bác ạ nhiều lúc đang để trong túi thì bị tắt nguồn ạ.
Xin các bạn chỉ giáo. Cám ơn nhiều

xiliet123

mua cục sạc khác đi bạn mình đan xài con asus p535 cung như vậy mua cục sạc universal mới thì ok bình thường

nhancimas

Cảm ơn bác đúng hình như tiếp xúc không sát mình thử chén miếng giấy thì có vẻ được . Nhưng sạc vẫn bị lâu có lẽ mình phải mua sạc khác thử xem. Cám ơn các bác

tranquan83

p525 của các bác sạc có bị nóng kô, của mình sạc một lúc là thấy âm ấm rồi

linhfc

Mình đang dùng Asus P525 mà sao xạc pin từ đêm đến sáng chỉ được 60%, xạc tẹt ga cả ngày cũng chỉ được 82% . Có bác nào biết xin chỉ dùm.
Với cả máy hay bị tắt nguồn các bác ạ nhiều lúc đang để trong túi thì bị tắt nguồn ạ.
Xin các bạn chỉ giáo. Cám ơn nhiều
bạn nên dùng xạc zin của asus hoặc sạc của blackberry hoặc của V3 chứ sạc của o2 chỉ sáng đèn thôi còn vào điện thì như bác tả, còn bệnh để trong túi tự nhiên tắt nguồn thì bạn nên up lại rom khác ví dụ wwe6.1 là hết ngay