• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P527

tmn

Có bạn nào đang dùng Asus P527 cho mình xin file callfilter.cab.
File này nằm trong thư mục Windowns gốc. Các bạn giúp mình với nhé.

Cám ơn nhiều.

Hoangdn

Có bạn nào đang dùng Asus P527 cho mình xin file callfilter.cab.
File này nằm trong thư mục Windowns gốc. Các bạn giúp mình với nhé.

Cám ơn nhiều.

đây có cho pác đây ,thanks nhé ,hihihi ,mà co sài con này không,cho hỏi xíu giao luu ,muốn nhắn tin dùng bàn phím trưc tiếp ,nhắn ký tự abc ,chứ không chọ dang T9 ,pác thử nhắn được không,AE nào biết chỉ giúp luôn nhé,mò mãi mà chưa được.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdn

Về viết SMS bằng phím cứng trên P527

mỗi lần muốn nhắn tin bằng bàn phím dạng gõ ký tự abc trưc tiếp thì không được ,mà fai đánh theo dạng tin 3 e d f (xt9) ,có ai nghiên cứu được chưa nhĩ ,giúp em với ah,thanks AE nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

tmn

đây có cho pác đây ,thanks nhé ,hihihi ,mà co sài con này không,cho hỏi xíu giao luu ,muốn nhắn tin dùng bàn phím trưc tiếp ,nhắn ký tự abc ,chứ không chọ dang T9 ,pác thử nhắn được không,AE nào biết chỉ giúp luôn nhé,mò mãi mà chưa được.

Cám ơn bạn nhé.

Còn vụ dùng bàn phím cứng + bỏ qua xT9 mình có hướng dẫn thêm ở đây nè bạn

tmn

Dùng bàn phím cứng + bỏ qua xT9 mình có hướng dẫn thêm ở đây nè bạn.

Cám ơn bạn về cái file callfilter nhé

Moonbeo

Bác cho em hỏi tí ạ.

Em dùng ASUS P527, đã vào regedit để chỉnh cơ mà không được.

Em vào đúng chỗ này HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Tegic\eT9\IME
thì thấy:
1. Folder KdbFiles (không quan tâm)
Phía dưới là:
ab( default) [ Name: (default) String (em chỉnh là CarrierDefaultTextMode=0); lúc đầu không có gì.
Tiếp theo đã chỉnh như hướng dẫn
D DefaultInputModule= 1
D KeyboadLayout=1
D TextInputMode=0

Khởi động lại máy, vào nhắn tin vẫn chỉ là số. (Em đã gán phím cứng InputPanel rồi.

Không biết có gì sai sót không? bác chỉ thêm em cái.

Cám ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdn

pác cho ẩn keyboard tren màn hình đã nhé,check lại các bước trên 1 lần nữa xem sao,đã làm theo hd cúa pác TMN thành công mỹ mãn pác ah.chúc thành công.

Moonbeo

Ẩn rồi, bấm vào bàn phím vẫn thế, chỉ ra số chứ không ra chữ. Cao thủ nào giúp em với ạ.

tmn

Quan trọng nhất là lúc này gần trên nút Start có hiện abc không bạn?

Moonbeo

Gần nút Start? là thanh taskbar trên có chữ Text Message (đang ở chế độ soạn tin nhắn), tiếp đến là biểu tượng E(EDGE) + cột sóng.

Thanh taskbar dưới bên trái là nút Send Ở giữa là biểu tượng bàn phím (có thể ẩn hoặc hiện) bên phải là Menu.

Bác xem lại giùm em cái. Quan trọng chỗ chỉnh regedit, em sợ chỉnh sai lè rồi.

tmn

Gần nút Start? là thanh taskbar trên có chữ Text Message (đang ở chế độ soạn tin nhắn), tiếp đến là biểu tượng E(EDGE) + cột sóng.

Thanh taskbar dưới bên trái là nút Send Ở giữa là biểu tượng bàn phím (có thể ẩn hoặc hiện) bên phải là Menu.

Bác xem lại giùm em cái. Quan trọng chỗ chỉnh regedit, em sợ chỉnh sai lè rồi.

Chỉnh trong regedit:

và vào SMS, chọn lựa abc mặc định:

Bạn làm lại đi là sẽ ok

Moonbeo

Sao máy em không thấy chữ abc trên taskbar như của bác nhỉ? Hồi trước có chữ xT9 nhưng giờ cũng không thấy nốt.

Moonbeo

Chán quá mãi không chỉnh được, em câu bài tí vậy :D

ASUS P527 và các người đẹp.

Nghiêng nghiêng, dơ chân lên nào :D

Kéo em sang đi anh

Xa xa là gì?

Gần tí nữa, a a .. Auto Focus :D

Chụp thử kiểu ảnh xem thế nào, nhiều ấy quá... hĩ hĩ

Định vị toàn cầu GPS :D Điểm G đây rồi

tmn

Sao máy em không thấy chữ abc trên taskbar như của bác nhỉ? Hồi trước có chữ xT9 nhưng giờ cũng không thấy nốt.

Vậy là máy của bạn đã disable chức năng xT9 rồi, cái này có thể do bản ROM, hoặc bạn đã cài thêm disable xT9 , hoặc bạn sửa trong regedit bị sai.

Có 2 cách:

- để enable XT9, vào regedit sửa lại:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Layouts\e0010409]
"Ime File"="\\windows\\eT9ime.dll"
"Layout Text"="eT9 IME"
"Keyboard Layout"="00000409"

- down cái file này về rồi cài vô, (nhớ đổi đuôi .zip ra .cab nhé)

Moonbeo

Báo cáo bác, hôm nay em restore lại máy. Vào nhắn tin đã hiện lên xT9 rồi. Cơ mà lúc tắt bàn phím mềm đi, nhắn bằng phím cứng thì nó đang theo xT9, làm thế nào để nó thành abc được vậy bác?

Báo cáo bác, hôm nay em restore lại máy. Vào nhắn tin đã hiện lên xT9 rồi. Cơ mà lúc tắt bàn phím mềm đi, nhắn bằng phím cứng thì nó đang theo xT9, làm thế nào để nó thành abc được vậy bác?

Bác vào chỉnh lại là Keyboard chứ không phải XT9. Lần sau nó sẽ hiện ra abc và không hiện ra XT9 nữa bác ạ.

minute89th

Cài đặt GPS cho P527 !! help me

Tình hình là em cưu mang em Asus P527 được 2 tháng này mà vẫn loay hoay với GPS. Đã cài đặt Vietmap R12, nhưng không sử dụng được do ko kết nối GPS được.
Cụ thể là ko biết thiết lập GPS setting thế nào cho đúng để Vietmap hoạt động:
GPS Program port = ?
GPS Hadware Port = ?
Baud rate = ?

Lần đầu tiên tiếp xúc với "Smart-phone" thì mới phát hiện là mình khá là "Stupid-man". :-??:-??

Cám ơn các bác hỗ trợ.

tranthe

Tình hình là em cưu mang em Asus P527 được 2 tháng này mà vẫn loay hoay với GPS. Đã cài đặt Vietmap R12, nhưng không sử dụng được do ko kết nối GPS được.
Cụ thể là ko biết thiết lập GPS setting thế nào cho đúng để Vietmap hoạt động:
GPS Program port = ?
GPS Hadware Port = ?
Baud rate = ?

Lần đầu tiên tiếp xúc với "Smart-phone" thì mới phát hiện là mình khá là "Stupid-man". :-??:-??

Cám ơn các bác hỗ trợ.

Bạn thử với thông số này xem

GPS Program port = none
GPS Hadware Port = 2
Baud rate = 4800