• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P735

Funtiger

Hiện nay Asus P735 và O2 Zinc sử dụng rom khá giống nhau, cùng đc phát triển bởi Asus. Rom của cả 2 dòng này đều build khác so với Asus P525, P535 và các O2 khác. Vì chúng đóng gói thành 1 file .exe và chưa có tools bung rom này ra đc. Cũng chưa có tools unlock language cho các dòng này. Vì vậy sẽ rất khó để up rom và chuyển đổi ngôn ngữ qua lại, vì khi up rom chúng sẽ check ngôn ngữ Bạn đang sử dụng. Và cũng gặp khó khăn trong việc build Rom, vì chưa có tools bung các Bản rom này ra......:-??

Mình mở topic này hy vọng mọi người cùng tìm hiểu và thảo luận về các dòng máy của ASUS này . Cảm ơn

Tuan1412

Không biết đã có ai up rom đc cho ò zync chưa nhỉ,ai biết cách làm thì giúp mình với nhé
Cảm ơn

Funtiger

Có cách up chuyển ngôn ngữ cho Asus P735, O2 Zinc..., nhưng mình chưa thử. Phải có 2 máy mới lừa nó đc. Vì bản rom của 2 dòng này ko cho bung ra, quản lý khá chặt. Nhưng có 1 điểm hay là khi bạn up rom, máy sẽ tự động lưu cho bạn 1 bản rom gốc(rom bạn đang xài) vào ổ cứng, để phòng hờ trục trặt. Nếu có 1 máy Eng và 1 máy CHT thì sẽ rất ok.

Tuan1412

Có cách up chuyển ngôn ngữ cho Asus P735, O2 Zinc..., nhưng mình chưa thử. Phải có 2 máy mới lừa nó đc. Vì bản rom của 2 dòng này ko cho bung ra, quản lý khá chặt. Nhưng có 1 điểm hay là khi bạn up rom, máy sẽ tự động lưu cho bạn 1 bản rom gốc(rom bạn đang xài) vào ổ cứng, để phòng hờ trục trặt. Nếu có 1 máy Eng và 1 máy CHT thì sẽ rất ok.

Đúng là O2 quản lý chặt thật.Em đang up rom 1 con 02 Zync ngôn ngữ tiéng Trung,up bản rom WWE vào nó báo lỗi sau:"Cross language is not allowed.Please ensure the update tool language is same as the deafult languge of your".Phần nào em cũng hiểu đc cách anh định lừa nó thế nào nhưng nếu up rom như thế khi up lên máy có vấn đề thì sao,vì các dòng máy của Asus thường bắt unlock ngôn ngữ trước rồi mới up rom đc.Lúc đó chắc lại phải up lại bản rom gốc của máy.em chỉ có 1 máy O2 Zync tiếng Trung thui anh Funtiger có cần mượn để thử em rất sẵn lòng

isengineer

Tôi uprom cho con Zinc của tôi mà bị tắc giữa chừng. Bây giờ nó chỉ vào được BootLoader, không kết nối được với máy tính. Có ai biết cách làm thế nào thì giúp tôi với. Tôi cảm ơn rất nhiều!

Funtiger

Tôi uprom cho con Zinc của tôi mà bị tắc giữa chừng. Bây giờ nó chỉ vào được BootLoader, không kết nối được với máy tính. Có ai biết cách làm thế nào thì giúp tôi với. Tôi cảm ơn rất nhiều!
Từ boot loader là up đc rồi. Bạn syn lại với máy tính rồi up. Nếu ko syn đc thì chắc tại chân sạc rồi.

Vấn đề khó nhất của 2 dòng này là ko cho bung bản rom ra. Làm tới đâu là bắt cắm máy tới đó, ko rời cái máy đc nửa giây. Vì vậy lúc up, nó bung ra bản rom gốc. Bản rom này bung ra rồi. Từ đó có thể lừa nó đc.

Doping89

thật là đau đầu với up rom từ tiếng trung sang tiếng anh trong diễn đàn mình có ai cao tay ko thế

Doping89

ai có bản rom tiếng anh up lên cho mình dc ko minh có muốn check xem co lừa dc máy ko

Doping89

ai up cho minh ban minh ko co rom de test WWE_RM3070712 minh ko co rom de test minh hứa sau 1h sẽ co cách up rom cho các ban.

meohp

cho mình hoi nó lưu bản gốc ở chỗ nào trong ổ cúng

meohp

Nhờ mọi người xem có cách nào cứu được con này không . O2Zinc up bản rom Xda_Zinc_WM6_WWE_RM2070601 bao lỗi . máy hiện trạng man hình hiển thị như sau :
dòng 1 :USB loader diskOnChip G4 128mb - Star downloading image...
dòng 2 : Please plug-in USB cable...
cắm USB với PC thì hiện dòng AC Adaptor/USB calbe PlugIn và cứ dừng tại đây.
Theo nHư lời bác FUNTIGER thì tại bản rom up có lưu lại 3 files :MarsII_G4.abi 84,795 kb và MarsII_G4_SPBL.abi 1,025kb và 1 file nữa dạng Dos tên là wcestest. Theo tôi nghĩ đây la bản rom của nó đã được lưu lại . vậy mọi người có cách nào restore bản ROM này không và hiện tại máy không Hardreset được còn vào bootloader thì vẫn chưa tìm ra cách . mong mọi người lưu ý giải cứu cái.

Tuan1412

cho mình hoi nó lưu bản gốc ở chỗ nào trong ổ cúng
Anh có con Zync tiếng Anh hả,hay 2 anh em mình chung sức để lừa nó nhé,em có con Zync tiếng Trung nè,anh đòng ý em mang qua up lun
:D

meohp

uh mình o haiphong bạn o đâu, nếu o hải phòng qua 10b Trần phú

Tuan1412

uh mình o haiphong bạn o đâu, nếu o hải phòng qua 10b Trần phú
Ha ha:)),anh Bình hả,em Tuấn đây mà.Anh có con Zync bằng tiếng Anh tiếng Trung.up rom con này đơn giản nhất quả đất chỉ có điều mình co dám lừa nó hay o thôi.OK.Có gì em qua chỗ anh=))

dark_knightvn

Hôm trứoc mình có upgrade rom WM06, và muốn lwu lại rom cũ fong khi sau này flash lại. Nhưng không hiểu lwu bằng cách nào? tìm không thấy file exe của rom cũ (có 1 thread trong này có nói là file exe sẽ đựoc twj động tạo ra trên PC) ??

halfheartbreak

Các bác cho mình hỏi bản ROM WM5 gần đây nhất là bản nào? Đang định down từ WM6 xuốnng WM5 mà vẫn ko biết có nên ko. Bác nào dùng thử cả 2 bản rồi cho ý kiến cái?

Tuan1412

Các bác cho mình hỏi bản ROM WM5 gần đây nhất là bản nào? Đang định down từ WM6 xuốnng WM5 mà vẫn ko biết có nên ko. Bác nào dùng thử cả 2 bản rồi cho ý kiến cái?

WM6,giao diện đẹp hơn,tốc độ nhanh hơn và các ứng dụng cũng nhiều hơn.Tuy nhiên chính vì giao diện đẹp và tốc độ nhanh nên WM06 sẽ tốn pin hơn so với WM 05.Nhưng theo mình dùng WM06 vẫn hay hơn WM05
1 vài lời góp ý

halfheartbreak

Em chỉ băn khoăn về khoản ROM và RAM của Zinc WM6 còn ít quá thôi. Các ứng dụng cộng thêm thì hầu như ko dùng cái nào cả. Còn giao diện thì e cài giao diện HTC Touch roài -> đẹp hơn WM6 nhiều :))

Mà có cách nào xóa "thủ công" các ứng dụng trong Windows ko các bác nhỉ?
Words, Excel, Encryption, v.v.. Xóa bậy sợ "tèo" máy :D

WM5 e check trên seeo2 thấy WM5 nếu mình down xuống là WWE_RM1070517. Bản này đã mới nhất chưa các bác nhỉ? Nó còn lỗi gì hok? Mong có ý kiến.

Tuan1412

Bạn nào có bản rom WWE của P735 thì up lên cho mình xin với nhé,đang có ý định tậu 1 con nhưng mà phải chắc chắn cầm trong tay bản Rom wwe cái đã
Thanks

hertford

Có bác nào down được WM6 bản good cho con O2 Zinc không cho em với. Cám ơn trước ạ