• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P750

huysmall

Hic, các bác ơi.

Tình hình là con P750 của em bị rơi 1 phát, giờ sóng ko ổn định, thường thì rất kém, vào phòng kín search mạng liên tục, gọi cuộc dài cũng hay bị ngắt giữa chừng, chất lượng cuộc gọi ko được tốt nữa.

Có phải cục sóng sắp chết ko? Có chỗ nào sửa PPC và chuyên về Asus ko chỉ cho em với, giá cả thế nào nữa các bác nhé?!

Cảm ơn nhiều!

Bro nên vệ sinh lại máy nhé. Có khả năng khi rơi phần tiếp xúc anten và điểm tiếp xúc bên trong ko tốt

hanhfam

Các bro ơi, có biết chỗ nào bán bộ vỏ xịn của em P750 đỏng đảnh này ko? Tình hình là kiếm 1 bộ vỏ mới khó quá đi!

huysmall

Các bro ơi, có biết chỗ nào bán bộ vỏ xịn của em P750 đỏng đảnh này ko? Tình hình là kiếm 1 bộ vỏ mới khó quá đi!

Theo mình nghĩ bro nên đi sơn lại đi. Vì hiện nay vỏ zin ko có đâu.

hanhfam

Con của em vỏ bị vỡ mất rồi, nên bác nào biết chỗ nào có vỏ thường dụng tạm cũng được ạ?

vietdung_it

Em mới sắp một chú P750 Up lên WM6.1, bàn phím chỉ sử dụng được số kí tự ko dùng được, rất bất tiện trong khi search contact. Bác nào có bản Rom nào sử dụng được bàn phím và ổn định chỉ em với.
Thanks các pác!

rubby1

em đang dùng rom 6.5 nhưng mà ram 64mb hẻo wa'.sao mà nâg lên ko cần cấy như exec ko

thyBRT

up ROM cho asus P750 co 3 cách, ở đây mình nói về cách up bằng thẻ nhớ :
- Bạn copy file Rom (*.nb0) vào thẻ microSD dung lượng ko quá 2Gb nhé ( thẻ trống hoàn toàn - nên format ít nhất 1 lần )
- Máy cắm sẵn vào sạc pin, lắp thẻ vào rồi nhấn và giữ phím record, kéo phím hold lên trên ( giữ nó ở vị trí đó ), kéo joystick xuống dưới ( giữ nó ở vị trí đó ) và chọc Reset ( các thao tác này làm đồng thời )
- Sau khi bạn thực hiện các thao tác trên ( phải đúng trình tự ) thì máy sẽ tự khởi động lại và quá trình cài đặt bắt đầu. Việc của bạn là chờ và làm theo hướng dẫn hiện ra trên màn hình --> thưởng thức thành quả làm việc!^_^
Cảm ơn bạn rất nhiều đã hướng dẫn cách làm
Mình làm được rùi 1 em ASUS P750

butsinh

ôi, một thời đã qua con P750 của mình đã ra đi cả bàn phím.....................................