• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ GIỚI CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO POLARIS

TaQuangDuc

Cảm ơn chú, cảm nhận đầu tiên là sóng căng đầy, mặc dù đang ngồi trong nhà. Từ lúc up xong chưa ai gọi nên chưa có gì để so sánh (máy hết tiền nên không gọi đi được)
Nhưng nói chung là tốt hơn hẳn những bản Radio khác ngoài Murata :D

tình hình update,
vẫn chưa vào được GPS của Vietmap R12 bản cờ rách (vẫn phải xin lỗi mấy bác Vietmap, nhưng dạo này em túng bấn quá, các bác giảm giá là em mua liền)
nghe và gọi tốt cực,
chưa bị rớt mạng lần nào
wifi, "răng xanh" ầm ầm
EDGE ngon

đang sạc pin để upROM 32, xin phép chú viết nhận xét sau!

lại cảm ơn chú Quang lần nữa

Báo cáo lại :((
Radio dùng với ROM v30 bị hiện tượng người bên kia gọi nhưng mình không nghe thấy gì

Chỉ những ai đang dùng

ROM 3.13.207.32 CHO POLARIS
= CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 =
mới nên up bản Radio này

(mà cũng nên up lên bản này chạy cho phê)

và hình như không mấy người mặn mà dùng Polaris

Chỉnh sửa cuối:

nqkonan

và hình như không mấy người mặn mà dùng Polaris

Chắc tại họ không có máy thôi, chứ em đây "up không kịp down" (chưa up xong bản mới đã có ... bản mới hơn phải download).

hoawell

uh mình cũng up rồi nhưng mình chưa đi đâu xa thấy sóng vẫn ok!nghe nói c.Quang bị tỏm máy rồi lấy ai post cho Polaris nữa đây!

BraDo

nhiều người chê nhưng mình dùng
Murata<--Download

cho Vina và Mobifone đều tốt, bạn nên thử xem (theo mọi người nói là khi up không nên để sim và memory card, nhưng mình vẫn để)
sau khi up xong thì nên hardreset để máy chạy cho nuột!
chú ý: cùng là 1.58.21.23 nhưng bản này là bản Murata nên có sự khác biệt hoàn toàn!

Download bản Radio này về định up lên...thấy hiện lên toàn dấu ?????, làm đi làm lại mấy lần vẫn bị. Có bác nào bị như vậy ko, xin giúp với?

Làm liều up luôn...sóng bình thường nhưng Camera đen thui....đang sử dụng ROM ship bác Quang cung cấp
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45784

Ko tương thích với ROM ship chăng

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Download bản Radio này về định up lên...thấy hiện lên toàn dấu ?????, làm đi làm lại mấy lần vẫn bị. Có bác nào bị như vậy ko, xin giúp với?

Làm liều up luôn...sóng bình thường nhưng Camera đen thui....đang sử dụng ROM ship bác Quang cung cấp
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45784

Ko tương thích với ROM ship chăng

Đúng vậy, ROM Ship mới của Polaris bản hiện tại thích hợp với Radio 1.59.x.x hoặc 1.64.x.x thui anh. Radio 1.58.x.x chỉ tương thích với ROM Ship cũ hoặc các bản ROM của e thui!:p
Hiện tượng ?????????? là do tool up ROM của Tàu, a chỉ cần chép file RUU_signed.nbh đè vào bộ tool nào tiếng Anh là thấy an tâm thui, up phà phà!:D

Chỉnh sửa cuối:

ratakan

chú quang oi ! cho cháu xin bản rom 1.59.x.x nào tương thích với WM 6.5 dc không chú ! cháu cảm ơn chú

vnanhvn

Hôm qua em mới khênh 1 chú Touch cruise về dùng thử, nên em gần như mịt mù về em này, rất mong các bác chit giùm em một vài thứ.

Máy em đã HardSPL rồi ạ, nhưng em không biết cách up rom em này như thế nào ( các bước ghi rõ hộ em nhé ! ), và có thể up rom qua thẻ nhớ được không ạ!

Em xin chân thành cảm ơn!

Em xin lỗi vì post nhầm chỗ, mong các mod xóa hộ em bài này với ạ!

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=486303 <-- mình đang định up cái radio Polaris_Radio_1.65.30.09 ở bên đó mà không biết được không bác Quang cho ý kiến!
Tùy bạn đang sử dụng bản ROM nào, cứ up thử đi bạn nhưng cũng nên lưu ý:

Please use for ROMs with 3.13, 3.18, 3.19 version drivers

This radio works on Cruise with Windows 6.5 beta from pdaviet

md_2011

Hôm nay em up thử 5 bản rom khác nhau, ko để ý, vòng về 6.1 rồi lại ngược về 6.5, radio thay đổi thế là cả chiều chạy ra ngoài bó tay với cục gạch, điện thoại câm điếc, cứ tưởng do rom, về up lại mãi chưa được, uplại bản 1.65.38.14, có vẻ ok, để test xem thế nào, cám ơn bác BraDo!

nguyenhuuthuc

bác nao cho ý kien với minh dả thử dùng nhiều bản rom và radio cả rom ship nủa nhưng vẩn không bật camera được trước khi HR và up rom thì bình thương mình dùng p3650