• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"THẢO LUẬN và SỬ DỤNG" Các phần mềm trên PC hỗ trợ UIQ 3.0

O9xx19xx29

Có thể dùng phần mềm ccleaner để quét sạch cả rác và quét cả reg để làm "sạch" máy khỏi phần cài pcsuite trước đây. CCleaner miễn phí - google cái là ra ngay.

kesungdao

Lúc cài pc suite đâu có được phép kêt nối dt trước đâu bạn.Vì thế nên nó mới có dòng "Please make sure that no Sony Ericsson phone is connected to your computer before proceeding".>>>>Rút dt ra khỏi máy tính hẵng cài

Caohieu88

Thắc mắc của mình hơi bị kỳ, và cũng không biết gửi tại đâu, nên đành mạo muội post ở đây, mong các bác thông cảm.
Cái sự cố này đúng là kỳ quặc. Đầu tiên khi cài PC Suite, nửa chừng nó bị lỗi, thế là mình phải remove hết nó đi
Sau đó cài thì nó có thông báo "Please make sure that no Sony Ericsson phone is connected to your computer before proceeding." (thực ra mình đã kết nối điện thoại rồi, không được nên mới ngắt điện thoại ra, remove pc suite để cài lại). Mình ấn "ok theo yêu cầu của nó, sau đó cài được một lát nó hiện ra thông báo sau:
"Setup has detected that a newer version is installed. You must uninstall it before you can continue with the installation. Click ok to close this setup."

rùi sau đó nó kết thúc lun, ko cài pc suite nữa. Mình cũng tìm hoài trong programe và cả phần add or removed programe mà ko thấy cái chương trình pc suite nào còn sót lại.
Bác nào bít lỗi này là lỗi gì ko? Và cách xử lý ra seo? Chỉ giùm mình với.
Cám ơn các bác trước. Hy vọng ko bị dell bài, các bác nhẹ tay thì move nó vào đúng chỗ giùm với :(

Bạn dùng your uninstaller 2008 để remove sạch sẽ bản PC Suite cũ, sau đó hãy cài cái mới lên !!!

P/S: anh Hiếu làm ơn move thread này về đúng chỗ dùm em nhé, em không move đc :p:p:p Thanks anh :D

Anh biết rồi nhưng là thông tin bạn ý cần và khá quan trọng nên sau khi làm Ok, hoặc đã thỏa mãn với các câu trả lời sẽ chuyển ngay.

Lúc cài pc suite đâu có được phép kêt nối dt trước đâu bạn.Vì thế nên nó mới có dòng "Please make sure that no Sony Ericsson phone is connected to your computer before proceeding".>>>>Rút dt ra khỏi máy tính hẵng cài

Đúng là lúc cài PC Suite không được kết nối với Phone. Cái thằng này mới đầu cài hay báo lỗi Resource Failed, bắt restart lại máy rồi lại cài bình thường. Thỉnh thoảng ấn set up một lúc mới hiện ra trình cài đặt.Bạn viethd thử làm lại xem nhé!

XiaoGui

Lúc đầu cài cứ cài bình thường thôi,đâu có phải kết nối điện thoại mới được cài đâu. Lúc đầu em cũng cứ tưởng phải kết nối điện thoại mới được cài nhưng không phải.hix

vuongtrungduong

Lúc đầu cài cứ cài bình thường thôi,đâu có phải kết nối điện thoại mới được cài đâu. Lúc đầu em cũng cứ tưởng phải kết nối điện thoại mới được cài nhưng không phải.hix

nó thông báo rõ ràng là "hãy chắc chắn rằng ko có con SE lào kết nối với máy tính của bạn" mà,nếu đt SE đang trong tình trạng Connected thì ko cài đc là đúng rùi.gặp trường hợp này thì chắc dùng Ccleaner là xong liền.

XiaoGui

nó thông báo rõ ràng là "hãy chắc chắn rằng ko có con SE lào kết nối với máy tính của bạn" mà,nếu đt SE đang trong tình trạng Connected thì ko cài đc là đúng rùi.gặp trường hợp này thì chắc dùng Ccleaner là xong liền.

Hihi,thì lúc đầu tưởng là vậy nhưng hóa ra không phải. Nhưng đó là trước đây thui còn bây giờ mấy cái món cài đặt này mình cũng không đến nỗi,hihi

viethd

Hic, mình cũng hiểu mấy cái thông báo đó, mình cũng đã rút đt ra rồi, nhưng sau đó vẫn ko cài đặt được. Và quan trọng nhất là bi giờ cứ cài nửa chừng là nó thông báo "Setup has detected that a newer version is installed. You must uninstall it before you can continue with the installation. Click ok to close this setup."
Mình sẽ thử tìm phần mềm remove ccleaner như bạn 09xx nhắn thử xem sao(your unistaller đã xài rùi mà ko được).
Mình sẽ thử và có thông báo với anh em ngay. Thank anh em vì sự giúp đỡ nhiệt tình

viethd

Cuối cùng thì thua nó, ko cách chi cài PC Suite trên máy của mình đc. Đành đi cài ở máy khác, pó tay.:-/ (cái một phát đc lun)

sonsbv

Cuối cùng thì thua nó, ko cách chi cài PC Suite trên máy của mình đc. Đành đi cài ở máy khác, pó tay.:-/ (cái một phát đc lun)

Có khả năng máy của bạn bị lỗi win. Bạn thử cài mới hoàn toàn window (xóa toàn bộ win đã cài) xem sao.

cs113hnvn

mình đang sử dụng máy W950i, khi kết nối với PC quan cáp USB thì PC ko nhận ổ cứng của đt. bạn nào biết cách sử lý vụ này ko?trên đt vẫn dùng ổ cứng bình thường, ko bị lỗi.

sonsbv

mình đang sử dụng máy W950i, khi kết nối với PC quan cáp USB thì PC ko nhận ổ cứng của đt. bạn nào biết cách sử lý vụ này ko?trên đt vẫn dùng ổ cứng bình thường, ko bị lỗi.

Có thể bạn cài thiếu driver nên PC không nhận được ổ cứng của điện thoại. Hoặc bạn xem lại hình thức kết nối giữa điện thoại và PC xem (phone/card)

Son_Nguyen

Bạn thử kiểm tra lại chân tiếp xúc xem sao? Nhiều khi chân tiếp xúc bẩn quá nên PC nó ko nhận ổ đấy, mình trước đây cũng bị như vậy rồi. Cái chân tiếp xúc con w950i bẩn & cũ quá nên mình đem đi thay ở SE care mất 250k giờ dùng ngon lành luôn..:D.