• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

datvt

Em đang xài Hp 6828 mà ko biết hard reset kiểu gì? ai biết HR của những loại HP nào chỉ dùm em với !

Lamson

Well-Known Member
HP iPAQ rw6818 and rw6828
1. Bấm và giữ 3 phím Answer/Send, Power và End Call.
2. Trong khi giữ các phím trên, dùng bút ấn vào lỗ reset, đợi cho đến khi máy khởi động lại.
3. Khi máy khởi động lại, nhả các phím trước, sau đó rút bút khỏi lỗ Reset.

Chỉnh sửa cuối:

PIPo

THẮC MẮC VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM KỸ THUẬT HP68XX

Tình hình là máy em có thể đã chết Bloader rồi.
Vừa rồi E muốn downgraph Bootloader xuống Ver 1.0.1 nên đã copy file eboot.nb0 vào thẻ nhớ và tiến hành úp. QUá trình up đã xong nhưng em muốn biết đã up thành công chưa nên em đã reset vô bootloader thì thấy đã xuống ver 1.0.1, quên mất là thẻ nhớ vẫn còn mà e chọt lỗ reset nên quá trình đang up BL chắc chưa xong nên đã bị lỗi rùi. Bây giờ máy em ko thể bật được nữa...
Có đọc trên xda có phương pháp phục hồi lại BL nhưng vấn đề có liên quan đến hardware nữa nên cần các bác trợ giúp E tí...
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=336278
:((

PIPo

Tình hình E đã làm theo các bước hướng dẫn trên 4rum xda và kết quả đã thành công :D Vậy là anh em PDAVIET chúng ta có thể sẵng sàng chiến đấu ko sợ hư Bloader nữa rùi :D

KM anh em vài tấm ảnh hihi :

PIPo

Thực ra wá trình rất đơn giản thui. Chỉ tốn công một tí à !!!

roma_pop

JTAG for RW6828?

Hello all!

Can somebody show in picture where in RW6828 is pinouts for JTAG,
i mean where is exactly TCK, TDI, TD0, TMS ???

I need to made JTAG after accidental crush of ROM update, but can't find pinouts for rw6828.
Please help ..

píc rw6828
31727

pic2 rw6828
32442

Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HP68XX thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Các PPC thuộ họ HP68xx gồm:
- HP6815
- HP6818
- HP6828

Tất cả các dòng máy trên có thể thảo luận tại đây.

Last edited by a moderator:

cupa345

mình mới dùng hp 6828,nhìn "cặp loa" hoành tráng vậy mà sao nghe nhạc cứ te te à,bạn nào có cách kích tiếng to hơn không vậy chỉ dùm mình nhé
thanks

adx

HP6828: Đèn máy ảnh luôn bật sáng!

Cái này đã hỏi bên mạch PDA-Hardware. Xin phép mang về đây hỏi có lẽ phù hợp hơn:
Con iPAQ HP6828 của tôi mấy bữa nay đèn sau cạnh đèn flash luôn bật sáng. Tôi đã hardreset, tháo pin nhưng tình trạng vẫn vậy. Ai đã gặp trường hợp này xin chỉ giáo cách khắc phục!

phamung84

trời , máy bạn giống hệt mình luôn , mình dùng con atom exec thỉng thoảng ra ngoài trời nắng nó bị rung rung mình cứ tưởng hoa mắt , nhưng bị như thế mấy lần . Cứ thỉng thoảng ra ngoài trời mở máy lên là rung rung 1 cái lên xuống y hệt như thế. Xong mình chán bán con atom exec đấy rồi , giờ mua HP6828 chạy ngon khiếp .

nhocbanme

Cái này đã hỏi bên mạch PDA-Hardware. Xin phép mang về đây hỏi có lẽ phù hợp hơn:
Con iPAQ HP6828 của tôi mấy bữa nay đèn sau cạnh đèn flash luôn bật sáng. Tôi đã hardreset, tháo pin nhưng tình trạng vẫn vậy. Ai đã gặp trường hợp này xin chỉ giáo cách khắc phục!

Trường hợp mình cũng bị mắc phải. Ko tài nào tắt đc đâu chỉ có cách rút pin ra thôi. Rất may trong thời gian đó máy mình còn BH đem ra thì nó sẽ đổi cho mình 1 con máy mới lun, con máy đó nó sẽ gửi về HP để sửa.

nhocbanme

mình mới dùng hp 6828,nhìn "cặp loa" hoành tráng vậy mà sao nghe nhạc cứ te te à,bạn nào có cách kích tiếng to hơn không vậy chỉ dùm mình nhé
thanks

Loa bé là đặc điểm chung của dòng này rồi bạn à. Khắc phục cũng ko thêm được bao nhiêu cả đâu.

tuanut80

fu fu fu . . . mệt quá các bác ơi. Em la thành viên mới, vừa mua chiếc HP 6828 muốn hỏi một số kinh nghiệm sử dụng máy thế mà loay hoay mãi mới vào được mục này. Oải quá . . . mới ra nhập CLB PV nên chẳng hiểu gì, ngại quá. Tiện đây cho em hỏi các bác đã dùng HP 6828 có những kinh nghiệm gì khi dùng máy này. Em hỏi chung chung thế vì chưa sử dụng nhiều chỉ nghe gọi thôi. Bác nào giúp em thì cho em số điện thoại nhé. Thanks
:-?

NguyenTu

Super V.I.P
fu fu fu . . . mệt quá các bác ơi. Em la thành viên mới, vừa mua chiếc HP 6828 muốn hỏi một số kinh nghiệm sử dụng máy thế mà loay hoay mãi mới vào được mục này. Oải quá . . . mới ra nhập CLB PV nên chẳng hiểu gì, ngại quá. Tiện đây cho em hỏi các bác đã dùng HP 6828 có những kinh nghiệm gì khi dùng máy này. Em hỏi chung chung thế vì chưa sử dụng nhiều chỉ nghe gọi thôi. Bác nào giúp em thì cho em số điện thoại nhé. Thanks

Dùng PPC bạn cứ vọc nhiều vào, đừng ngại, càng vọc, càng thấy rõ vấn đề. Bạn hỏi chung chung quá các mem khó có thể giúp bạn cụ thể được. Tuy nhiên, nói chung sẽ có một số vấn đề như sau:
1. Nếu bạn cần PM nào thì bạn có thể tìm nó trong 4Rum;
2. Nếu có thắc mắc trong quá trình sử dụng phần mềm, bạn vào khu tương ứng để yêu cầu, thắc mắc;
.................
Chúc vui.

tuanut80

hỏi cách cài đặt phần mềm cho HP 6828

xin hỏi các bạn cách cài đặt một số phần mềm trên HP 6828. Mình đã down phần LatViet 2004 cho HP 6828 rồi nhưng khi vào cài đặt thì khônng được. Và muốn cài đặt phần mềm tiếng việt cho HP 6828 thì lằm thế nào, down ở đâu. Rất mong được giải đáp. Trân thành cảm ơn!
Thân.

NguyenTu

Super V.I.P
xin hỏi các bạn cách cài đặt một số phần mềm trên HP 6828. Mình đã down phần LatViet 2004 cho HP 6828 rồi nhưng khi vào cài đặt thì khônng được. Và muốn cài đặt phần mềm tiếng việt cho HP 6828 thì lằm thế nào, down ở đâu. Rất mong được giải đáp. Trân thành cảm ơn!
Thân.

1. LatViet 2004 trên 4rum là bản không cần cài đặt, Bạn download trên 4Rum về, giải nén và copy thư mục đó vào thẻ. KHi cần sử dụng, bạn dùng chương trình: File Explore có sẵn trên máy, chọn Storage card hoặc memory Card rồi chọn: tên thư mục chứa LatViet 2004 mà bạn copy vào thẻ lúc trước, tìm đến file: mtdPK2002.exe là chạy được thôi.

2. Bạn muốn dùng tiếng việt cho PPC của mình, thì vào đây đọc nhé:
PVLIP CHO WM6: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=23696
Nếu máy bạn dùng hệ điều hành WM5 thì PM cho các Mod để xin link down nhé
Chúc vui.

cupa345

là thành viên mơi mình nghĩ bạn nên xem trước về nội quy của diễn đàn!!!
http://pdaviet.com/forumdisplay.php?f=5
tiếp theo,mình nghĩ những cái náy có thể có ích cho bạn:
http://pdaviet.com/showthread.php?t=50
http://pdaviet.com/showthread.php?t=1661&page=37
nếu bạn yêu ppc thì bạn nên tự tìm tòi thêm nhé.:D
vui!!

Z_PhuongAnh_Z

HP6828 không nhận SIM, mong sự giúp đỡ?

mình đang dùng hp6828!!
trước đây máy dùng bình thường,nhưng gần đây máy nhận sim chập chờn,bây giờ thì không nhận hẳn.nhưng có một số hiện tượng lạ sau:
với sim viettel(máy báo không sim)

với sim mobile(máy báo không sim nhưng có sóng,goi vào thì bảo thuê bao không liên lạc được,nhưng có lúc lại báo có sim,có sóng gọi vào cũng không liên lạc được )

mong các bạn khám dùm bệnh cho máy nình:)
THANKS!!!!!