• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ATHENA

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HTC ATHENA thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>=D>=D>

demax

Topic HTC Athena buồn quá nhỉ. Dòng máy này có vẻ ít bác dùng quá.

Chỉnh sửa cuối:

tuannguyenduong

Mình mới mua cái u 1000 giờ muốn kết nối tai nghe bluetooth cho nó mà không biết code cho tai nghe bao nhiêu gõ 1234,12345,0000 ko ăn thua bạn nào biết chỉ giúp mình với

vqscorpions

htc X7501 chạy connecting wifi mãi không kết nối??? HELP ME Pls

em mới dùng htc x7501
tự dưng con máy ko vào được wifi (cách đây vài ngày vẫn chạy bt) - Mặc dù nó vẫn nhận ra các mạng wifi ở nhà và hàng xóm.
Em đã thử uprom các kiểu, rồi lại chạy về Official rom, vẫn kô có kết quả. Cứ xoay xoay vòng tròn mãi ko được.
bác nào chỉ giúp em với.
đa tạ, đa tạ

Chỉnh sửa cuối:

linux_21

em mới mua cái T mobile Ameo.mới mua,chưa biết sử dụng,sao em vô wifi hoài không được,mở lên rà,thấy wifi,sóng đầy,mà kết nối hoài không được,thử wifi rất nhiều chổ,giống như nhau,anh em nào biết cách chỉ giúp em,tết đến rồi,em nó không wifi là sao đấy,đang buồn

TRƯỜNG HỢP EM HƠI GIỐNG CỦA ANH VPSCORPIONS
(em mới dùng htc x7501
tự dưng con máy ko vào được wifi (cách đây vài ngày vẫn chạy bt) - Mặc dù nó vẫn nhận ra các mạng wifi ở nhà và hàng xóm.
Em đã thử uprom các kiểu, rồi lại chạy về Official rom, vẫn kô có kết quả. Cứ xoay xoay vòng tròn mãi ko được.
bác nào chỉ giúp em với.
đa tạ, đa tạ)

(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em mới mua cái T mobile Ameo.mới mua,chưa biết sử dụng,sao em vô wifi hoài không được,mở lên rà,thấy wifi,sóng đầy,mà kết nối hoài không được,thử wifi rất nhiều chổ,giống như nhau,anh em nào biết cách chỉ giúp em,tết đến rồi,em nó không wifi là sao đấy,đang buồn

TRƯỜNG HỢP EM HƠI GIỐNG CỦA ANH VPSCORPIONS
(em mới dùng htc x7501
bác nào chỉ giúp em với.
đa tạ, đa tạ)

(

Chắc do đụng soft thôi HS làm lại là ok!

vqscorpions

@linux_21: Bạn có thể chọn các giải pháp sau để xử lý:

1- Chỉ Hard reset lại và check luôn xem có bị ko, nếu chạy được thì cài soft vào, cứ cài xong 1 phần mềm lại check, cho đến khi xong thì thôi, hoặc sẽ biết phần mềm nào cài vào sẽ gây xung đột.

2- nếu vẫn bị thì chuyển sang Up lên dòng SPL 3.5 và ROM 3.5 cho ổn định.
Kể cả lên SPL 3.5, dùng ROM mới vẫn có thể gặp trường hợp này, nhưng chỉ cần HS thì chắc chắn hết.

Chỉ nên chạy 1 trong 2 ROM ở dòng 3.5 là AP 4 (thuận tiện nhất, tốt nhất) hoặc Michy 6.1 (đứng thứ nhì)

Trong mọi quá trình, nhớ backup cẩn thận, kẻo mất dữ liệu lung tung. Theo kinh nghiệm thì bạn nên xài SPB backup để chỉ cần backup phần Document và danh bạ thôi, thì bạn có thể bỏ vào backup ở hầu như tất cả các máy PDA dùng windows mobile mà bạn có, ko kể nó là dòng máy nào.

VD: mình chuyển dữ liệu backup từ cái O2 cũ sang cái X7501 hoàn toàn bình thường và an toàn.

chúc vui

vipboy_9x

Moderator
thảo luận vế` bluetooth cho htc ship

em mới` mua con htc ship,ko rành về nó lắm mong anh em chỉ giáo thêm
cho em hỏi làm sao để gửi về cách gửi bluetooth cho con htc ship nay.em vao sher bluethoo la no bao lổi ko thể nào sher thấy may khác được.thank anh em trước=D>

boyvip18

nhò sư phụ

en có con htc shift mà bên ppc nó không nhận thẻ nhớ anh em nào có cách cho nó nhận được thẻ nhớ không , và anh em biết rành về con htc shift chỉ em sài với tk anh em

minhpavel

cứu con Ameo với các bác

chả là ôg cậu e có con Ameo đag dùng ngon lành tự nhiên xạc kô vao nữa,lúc nào cũng chỉ đúng ở 0%:( .Lúc đầu cư nghĩ là tại pin nhưng khi thay quả pin khác vào vẫn thế nên e nghĩ la khả năng Rom bi lỗi.Hic,mỗi tội kô fai máy cua e nên e cũng chả bít Up thế nào.Có bác nào cao thủ up rom con này hộ e với,e và cậu e xin hậu tạ a....:-??

shaigp

không có anh em nào sài htc shift hết sao ....chờ giúp đở
Bạn vào thớt này : http://pdaviet.net/showthread.php?t=31620 hỏi thử xem nhé!

@To ALL: các bạn cho mình hỏi tý,mình thấy trên eBay có bán bộ anten GPS ngoài dành cho HTC 7500 thế là đặt mua 1 bộ để dự phòng đi vào vùng tín hiệu yếu...,bộ này có dây cắm dài 2-3m và có đầu cắm nữa nhưng sao tìm trên thân con Ameo thì không thấy cái chỗ để cắm cái anten này nhỉ?Bạn nào biết cách cắm thì chỉ dùm mình với!Cảm ơn rất nhiều!=D>

vanphuthanh

Giúp mình với e T-mobile Ameo !

Mình đang dùng e Ameo với phiên bản gốc SPL - v1.10. RP00. chưa từng up rom bao giờ. Vẩn đang sử dụng bình thường như hôn nay e nó trở chứng o lên màn hình nửa bấm nút power chỉ sáng nút xanh (nút 5 chiều)
Khi bấm cùng lúc 2 phím nút chụp hình với reset thì nó vẩn lên MH bootlother
.
Mình thử hardreset bằng tổ hợp phím giảm âm lượng với nút reset. Thì MH hiện ra cho mình chọn để boot máy. nhưng khi mình bấm nút power để hoàn tất thì nó lại chỉ hiện đền ở phím 5 chiều thôi chử o lên MH.

Mình nghỉ có phải do bản Rom của e nó có vấn đề nên mới bị vậy phải o máy pro. Máy pro giúp mình với làm cách nào để e nó trở lại bình thường. Xin hảy giúp mình tường tận vì mình củng chưa rành lắm. Xin cám ơn trước ạ !

vettau

hình như còn phải ấn nút Comman..Key nữa hay sao? để format Micro Device à ! mình nhìn không rõ mấy cả không có máy này nên không bít, theo màn hình nó hiện yêu cầu làm gì thì mình làm đó, chắc không sao đâu, Anh em nào dùng hàng Khủng này vào giúp bạn ấy đi!
Bạn thử Hardreset xem nào!

Chỉnh sửa cuối:

vanphuthanh

hình như còn phải ấn nút Comman..Key nữa hay sao? để format Micro Device à ! mình nhìn không rõ mấy cả không có máy này nên không bít, theo màn hình nó hiện yêu cầu làm gì thì mình làm đó, chắc không sao đâu, Anh em nào dùng hàng Khủng này vào giúp bạn ấy đi!
Bạn thử Hardreset xem nào!

Đúng rồi bạn nhưng mình có chọn nút comman ket ( là format luôn ổ cứng ) đi thì khi ấn nút power nó củng như vậy o lên được chỉ đỏ đèn ở phím 5 chiều màu xanh thôi !

vettau

bạn thử tháo Pin ra khoảng 5 phút rồi nắp lại vào xem, sau đó HartReset bằng cách kéo nút Volume xuống và giữ rồi ấn chọc Reset xem sao!

vanphuthanh

bạn thử tháo Pin ra khoảng 5 phút rồi nắp lại vào xem, sau đó HartReset bằng cách kéo nút Volume xuống và giữ rồi ấn chọc Reset xem sao!

đả làm thử rồi nhưng o được bạn ơi, nó vẩn o lên dc !

tuana

Nếu không sửa được thì bán lại cho mình nhé,Mình cũng có Ameo nhưng bị Hỏng màn hình.Bán cho Mình lấy cái màn hình .Nói giá luôn nhé??

LH:0904691068 mình ở HN

0917333990

úi ông này cơ hội wa thấy ae khó khăn ko giúp được thôi đã tính dỡ máy người ta roài