• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HTC KAISER (TyTNII) thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

ducdl2

Khi mình up bản rom của AT&T Thì ở bàn phím Dial pad luôn hiện logo của AT&T không hiện logo của Mobifone dù đã cài Dial Pad khác,có cách nào để xóa logo AT&T và cho hiện lại logo mạng mình đang dùng không?Cám ơn
1

Chào các Anh ! Em có con KAISER mới mua hàng cũ,,em muốn đổi IME số của nó mà ko biết làm thế nào,,mong mọi người chỉ giúp

ohtt

Hehe! Chắc là bác thấy cái số cuối cùng bị đổi nên tg đổi đc IMEI!
Đổi thì đổi đc nhưng hình như ph đổi chip!

Chào các bạn ! mình đã cài thử bản Rom 6.1 của bác Phạm quang nhưng có một chút rắc rối là mình ko cài được igo2006,,,thử rất nhiều bản igo rồi mà ko được ,,mong có ai chỉ giúp nhé..cảm ơn thật nhiều

giangp1

Chào các bạn ! mình đã cài thử bản Rom 6.1 của bác Phạm quang nhưng có một chút rắc rối là mình ko cài được igo2006,,,thử rất nhiều bản igo rồi mà ko được ,,mong có ai chỉ giúp nhé..cảm ơn thật nhiều

Các Rom build mới có một số chương trình không tương thích, nếu vẫn mún xài Igo bác phải úp lại các Rom có build củ hơn thui.:D

cnvui2106

Giải đáp các thắc mắc về dòng HTC KAISER

làm cách nào để khắc phục lỗi camera của tytn ii hả các bro?

bản rom + radio nào ổn định nhất ( có thể ko nhanh nhất nhưng máy ổn định ko bị lỗi nào) ?

làm sao để dùng được touchflo như của iphone vậy các bro?

NhatToai

Super V.I.P
Ổn định nhất cho tới nay vẫn là hai bản Ship 3.28 và 3.29(radio 1.65.16.25).
Còn muốn giống Iphone thì chơi cái này vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20668.Và cái này nữa nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24974 nhưng lưu ý là cài rồi không gỡ bỏ được,phải HR thôi.
Còn muốn thực sự giống hơn nữa chỉ có cách mua thêm cái I xài thôi.
Camera Kaiser bị lỗi trong điều kiện thiếu ánh sáng vẫn chưa có driver khắc phục.Các soft và mẹo vặt chỉ mang tính tham khảo chứ không hiệu quả vì camera có hết giật nhưng chất lượng ảnh quá kém.

cnvui2106

hix, mình đã cài mấy bản rom mới rồi mà vẫn ko khắc phục được lỗi camera ! chán quá

mthanh0707

cái camera của em nó toàn bị giật giật mod ơi. hix

nghe nói do thiếu driver đúng ko mod?

PPC chứ đâu phải Pc mà cài driver hả bác..Bác thử uprom mới lại xem,có thể là do lỗi ROm đó......

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cái camera của em nó toàn bị giật giật mod ơi. hix

nghe nói do thiếu driver đúng ko mod?

Có thể bạn cài PM gì dẫn tới đụng soft hoặc bạn chạy nhiều PM quá dẫn tới máy chậm camera giật thử RS lại xem còn tình trạng đó không nếu vẫn không được thì HS rồi không cài PM nào cả bật camera lên lên nếu vẫn còn bị thì bị từ bản rom rồi up lại là ok thôi.......

NhatToai

Super V.I.P
Camera dòng HTC_TyTN_II có nhược điểm bị giật hình và lấy nét cực chậm trong môi trường thiếu ánh sáng(chỉ cần hơi thiếu thôi chứ không cần phải vào đêm),vấn đề này đã đưa ra bàn từ lâu lắm rồi và vẫn cứ như vậy.

heneiken

Chào mọi ngừoi
Số là mình cũng thích công nghệ,nên mua 1 em HTC AT&T (thuộc dòng Kaiser) hàng xài rồi. Nhưng về mình cài đựoc yahoo(SHAPE) login thì OK,nhung chat thì message không hiển thị,chỉ là 1 vùng trắng trong ô message,tóm lại là thấy list thôi.
Skype mình download trên trang skype http://skype.com/intl/en/download/skype/windowsmobile/
Cài thì OK,login vào thì nó báo [could not start skype]
Máy mình dùng ROM[S4V.19701.01 WWE]
ROM date[05/01/08]
Radio[1.65.14.06]
Protocol[25.81.40.02H]
Các bạn có thấy máy mình có vấn đề gì không?
Thèm xài yahoo,skype lắm nhưng không xài đựoc.
Không biết có phải mình xài ROM mới quá không nữa,mình không thích giao diện đẹp,chỉ cần sóng ổn,wifi,GPS ổn định là OK,ứng dụng chạy ít lỗi.Mình cảm giác là máy Kaiser này nó mới hơn window nên lỗi nhiều,có phần cứng mà nó lại ko dùng đựoc.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

heneiken

Mình mới xài điện thoại này,chua biết cách uproom thế nào?Có nguy hiểm không? Vì nghe chổ bán máy nó nói up room có thể làm mất nguồn,nhu vậy nó sẽ không bảo hành. Bạn biết chổ nào chỉ chi tiết up room thế nào không?
Cảm ơn trứoc nhé.

AnhTu

Super V.I.P
Mình mới xài điện thoại này,chua biết cách uproom thế nào?Có nguy hiểm không? Vì nghe chổ bán máy nó nói up room có thể làm mất nguồn,nhu vậy nó sẽ không bảo hành. Bạn biết chổ nào chỉ chi tiết up room thế nào không?
Cảm ơn trứoc nhé.
Nếu bạn đang cầm trên tay điện thoại thuộc dòng Kaiser, và bạn muốn tự mình khám phá & chinh phục chiếc điện thoại của mình thì rất dễ, chỉ cần bạn biết mình đang làm gì, làm đúng hay không thì những câu hỏi trên sẽ có trả lời, những câu trả lời của chính bạn :D
Hãy xem qua những bài viết sau đây để có thể bắt đầu những bước đi của mình & tự tìm những câu trả lời những thắc mắc của bạn:
TOOLS UNLOCKCID CHO HTC KAISER (TYTNII)
THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG KAISER
UP ROM VÀ UNLOCK CID CHO KAISER

hutaso

Em Up ROM con Kaiser 100 HTC 8925 xong giờ không thấy Explore đâu cả các bác chỉ dùm em với