• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các loại CASE bảo vệ máy S60V5!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Việc sử dụng các loại máy có màn hình cảm ứng tuy có nhiều tiện lợi nhưng cái màn hình cảm ứng cũng chính là điểm yếu của máy. Nếu máy không được bảo vệ kỹ thì màn hình cảm ứng rất dễ bị lệch, bị nứt, trầy và thậm chí là bị vỡ.
Bảo vệ máy bằng bao da là an toàn nhất nhưng lại phát sinh ra nhiều bất tiện chẳng hạn như khi nghe cuộc gọi thì phải rút máy ra khỏi bao da đối với loại rút hay đeo thắt lưng và nhiều khi không hay có cuộc gọi vì bao da làm giảm độ rung của máy.
Việc sử dụng các loại CASE ( Silicon case, case bằng nhựa cứng, case bằng kim loại...) để bảo vệ máy là an toàn và tiện lợi nhất. Cái này thì các loại CASE lại được ưu tiên nhiều cho IP.
Mình lập topic này để mọi người có thể chia sẻ các loại CASE mình đang sử dụng cũng như tư vấn địa chỉ, giá cả cho mọi người cùng tham khảo.

NHÂN ĐÂY MÌNH XIN GIỚI THIỆU MỞ HÀNG VỚI MỌI NGƯỜI CÁI SILICON CASE CHÍNH HÃNG NOKIA DÀNH CHO NOKIA X6 MÀ MÌNH VỪA MUA XONG

Cái này là hàng phụ kiện chính hãng của Nokia Châu Á thiết kế cho X6 nên cực kỳ bền và ôm khít X6. Silicon mềm và mượt như nhung nên rất dễ bao vào máy. Case có 2 màu đen và hồng dành cho máy đen và máy hồng nên phải nói là quá PRO.

GER2407

Anh ơi a cho vài cái ảnh chụp con X6 trong cái bao trên đi..

Cái này thì nó không bảo vệ được màn hình nhỉ.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh ơi a cho vài cái ảnh chụp con X6 trong cái bao trên đi..

Cái này thì nó không bảo vệ được màn hình nhỉ.

Màn hình thì đã dán tấm dán xịn để chống trầy xước rồi nên không cần phải lo. Với lại che màn hình thì làm sao xài máy.

Auto

Topic nói dùng case bảo vệ mh!
K biết ai thấy gì. Nhưng tôi thấy chỉ bảo vệ cái lưng :D

GER2407

Mấy cái này là bonus mà a?

Màn hình thì đã dán tấm dán xịn để chống trầy xước rồi nên không cần phải lo. Với lại che màn hình thì làm sao xài máy.

Máy cứ đút túi quần là bụi quần bám vào bẩn lắm. E đang định mua cái bao cho nó mà chả biết cái nào. Cái này có mỏng ko a? cầm trên tay thì thế nào nhỉ?
Lúc nào post vài tấm ảnh lên anh nhé. E tham khảo phát.

soc0la

thấy bên muare bán 150k,, không biết bác mod nhà ta mua bao nhiêu :-?
mình đang dùng cái cùi mía 50k >:). đây là em nó

muốn ốp cả mặt thì dùng cái này nhé:

cái này giống cái của bác mod này

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Máy cứ đút túi quần là bụi quần bám vào bẩn lắm. E đang định mua cái bao cho nó mà chả biết cái nào. Cái này có mỏng ko a? cầm trên tay thì thế nào nhỉ?
Lúc nào post vài tấm ảnh lên anh nhé. E tham khảo phát.

Xài bao da thì phải lôi ra lôi vào mắc công lắm. Xài case này chỉ cần móc ra là trả lời đt ngay rất tiện.

Auto

Ôi silicon...
Bẩn lắm, nhất là wa 1khoảng time use...
Nên tìm case mika trong suốt.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ôi silicon...
Bẩn lắm, nhất là wa 1khoảng time use...
Nên tìm case mika trong suốt.

Tùy theo loại bạn à. Hàng dỏm của Trung Quốc thì xài 1-2 tháng là đổi màu và bị dãn còn hàng xịn mua từ nước ngoài tuy mắc hơn nhưng ít bám bẩn và có độ dẻo rất cao. Tiền nào của ấy thôi. Case Mika cứng thì khi nhét máy vào rất dễ làm trầy vỏ máy.

cái này giống cái của bác mod này

Cái này làm bằng nhựa cứng còn của mình là làm bằng silicon nên rất dẻo và ôm sát máy.
Link tham khảohttp://www.nokia-asia.com/find-products/accessories/all-accessories/carrying-and-styling/silicone-covers/nokia-silicone-cover-cc-1001-for-nokia-x6-00

bigboo

có bác nào có case cả 2 mặt cho I8910 ko? 8-| hôm nọ rơi tung màn hình luôn rồi :((
cái nào mà mặt trước có lớp chống xước cho màn hình và đằng sau bằng nhựa cứng dễ tháo ra lắp vào thì tốt :)

kitafung

Mền xài 5800 rơi mấy lần, mấy cái góc cạnh máy bị xước và trầy rất nhiều nhìn rất là man :D . Vì mua máy là xác định không bán lại nên không dùng case luôn.

Sm0k3

Mền xài 5800 rơi mấy lần, mấy cái góc cạnh máy bị xước và trầy rất nhiều nhìn rất là man :D . Vì mua máy là xác định không bán lại nên không dùng case luôn.

ko bán lại thì đáng lẽ phải nâng niu bảo quản chứ. Cứ như bạn thì mấy mà hỏng :))

BuuPhucCT

Well-Known Member

Máy xài màn hình cảm ứng mà để rớt thì có máy bể màn hình cảm ứng thì có mà khóc. Giá thay màn hình cảm ứng không rẻ đâu nhé bạn.

Lan_Truong

ai biết chổ mua case của 58K chỉ minh với.
có hình quảng cáo luôn càng tốt.
Trước mình sài case theo máy nhưng mỗi lần nghe rút vào rút ra mệt quá

linklink01

e đang kím mua loại này cho 5k8 mà ko có :(( bác nào bán hay biết nơi nào ba bán ở Tp.Hcm thì chỉ e nhé....chủ top cho e hỏi mua case đó ở đâu vậy ? e qua nokia-asia.com thì tìm đc cái case này,vậy muốn mua thì làm sao ?

Chỉnh sửa cuối: