• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC LOẠI SIM ĐẶC BIỆT LẮP TRÊN MÁY UIQ3

lucky000

Bạn nào đã từng sử dụng các loại loại sim đặc biệt như King Sim, MaGic Sim hay ghép sim trên máy UIQ3 xin chia sẻ kinh nghiệm và cũng như các vấn đề gặp phải trong quá trình sử dụng ! Riêng cá nhân mình mới dùng magic sim trên P990i thì thấy rất ổn và không gặp lỗi nào ! chỉ bất tiện ở chỗ là mỗi lần đổi sim thì phải khởi động lại máy ! còn về lâu dài thì chưa biết thế nào!

Boykinhdi

sao lại phải khởi động lại máy nhỉ?bạn thử dùng flight mode rồi đổi sim chưa sau đó lại chuyển lại phone mode

lucky000

cách này mình thử rồi không được đâu! máy vẫn bị khởi động lại!

O9xx19xx29

W950i - dùng Magic sim nhưng mà hay bị lỗi đang nghe tự nhiên ngắt mất cuộc gọi - thế là phải gọi lại nên bực hết cả mình - bỏ rồi - sắm thêm 1110i sơ cua

lucky000

bạn xem lại cái chế độ chuyển sim tự động xem! nên để 1 sim mở 1 sim tắt hẳn! và chuyển cái SW về 0m thì sẽ ko bị ngắt cuộc gọi khi đang nghe nữa!