• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về cách thay đổi Logo mạng ở iOS 4.2.1

Mr_Tommy

Mình ko thể thay đổi logo mạng ở bản 4.2.1 này. Hệ thống mới của iphone đã bị thay đổi 1 số thứ. Mình copy vào đúng đường dẫn Files/System/Library/Carrier Bundles rồi dùng MIM để thay đổi thì MIM ko thể hoạt động trên 4.2.1. Ko những logo mà còn baner MIM cũng ko thay đc như trên bản 4.1. Ai đã test thì giúp mình với nhé. Cách ở bản 4.1 ko thể sử dụng đc nữa các bạn nhé.
Ah cái đuờng dẫn trên còn xuất hiện thêm Files/System/Library/Carrier Bundles/iphone/.... rồi rất nhiều thư mục khác nữa :(

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình ko thể thay đổi logo mạng ở bản 4.2.1 này. Hệ thống mới của iphone đã bị thay đổi 1 số thứ. Mình copy vào đúng đường dẫn Files/System/Library/Carrier Bundles rồi dùng MIM để thay đổi thì MIM ko thể hoạt động trên 4.2.1. Ko những logo mà còn baner MIM cũng ko thay đc như trên bản 4.1. Ai đã test thì giúp mình với nhé. Cách ở bản 4.1 ko thể sử dụng đc nữa các bạn nhé.
Ah cái đuờng dẫn trên còn xuất hiện thêm Files/System/Library/Carrier Bundles/iphone/.... rồi rất nhiều thư mục khác nữa :(
fw 4.2.1 chưa có cách nào thay đổi logo mạng đâu.và MIM cũng ko có tác dụng.mình mới làm đc như nỳ:

Mr_Tommy

Thế thì đành phải chờ thôi :|. theme của bác HTC_Vuthanh đẹp quá có thể share ko :D

AnhPheCT

Cái này dùng Fake Carrier là được mà!

Fake Carrier chỉ dùng được cho OS 4.0x trở xuống! nếu OS 4.2.1 dùng FakeOperator Tìm trong Cydia nhé! App này tích hợp vào Settings luôn. Nhưng chỉ thay đổi tên ko có Logo.

pig123456

Fake Carrier chỉ dùng được cho OS 4.0x trở xuống! nếu OS 4.2.1 dùng FakeOperator Tìm trong Cydia nhé! App này tích hợp vào Settings luôn. Nhưng chỉ thay đổi tên ko có Logo.

làm cách này cho nhanh, lại hiệu quả=D>

danhvogiacmo

Có để hình logo cho 4.2.1 được khi bạn copy file ảnh vào vd như vinaphone, cái hình đó có tên Default_CARRIR_Vinaphone.png
Bạn đổi thành Default_CARRIR_Vinaphone@2x.png, nhớ đổi cả 2 cái nhé. Nhưng mình thấy cái hình đó tự nhiên nhỏ lại vẫn chưa rõ nguyên nhân

HTC_VUTHANH

Moderator
Có để hình logo cho 4.2.1 được khi bạn copy file ảnh vào vd như vinaphone, cái hình đó có tên Default_CARRIR_Vinaphone.png
Bạn đổi thành Default_CARRIR_Vinaphone@2x.png, nhớ đổi cả 2 cái nhé. Nhưng mình thấy cái hình đó tự nhiên nhỏ lại vẫn chưa rõ nguyên nhân
CÓ thể do size chưa chuẩn bạn ạ.bạn có thể dùng photoshop chỉnh lại cho chuẩn size:p

phuloves

Tớ đang sống ở Hungary và có 1 số điều chưa rõ lắm, bạn có thể giải thích giùm mình đc ko ?
Tớ xài iphone 4 iOS 4.2.1
Theo đường dẫn : System/Library/Carrier Bundles/Iphones
thì nó đã có sẵn 1 folder là : TMobile_hu.bundle
Tớ đã thử nhiều cách như : Copy thêm 2 file .png lần lựot có tên là :
Default_CARRIER_T-Mobile HU@2x
FSO_CARRIER_T-Mobile HU@2x
Như vậy trong folder : TMobile_hu.bundle sẽ có 4 file .png
sau đó respering và reboot mà vẫn ko đc
Và tớ cũng đã thử del 2 file .png gốc là :
Default_CARRIER_T-Mobile HU
FSO_CARRIER_T-Mobile HU
Và trong folder đó còn 2 file @2x
Vẫn ko đc
Rồi tớ lại thử xóa 2 cái file @2x đi
rename lại thành
Default_CARRIER_T-Mobile HU
FSO_CARRIER_T-Mobile HU
vẫn ko đc .. Ko hiểu lí do tại sao
Có ai có thể hướng dẫn cho tớ đc ko ?
Tớ cũng đã thử nhiều cách như cài iSpirit để cài file CCPatch.wortel.4ALL4.deb
Nhưng vẫn ko đc :(
Ai có thể hướng dẫn tớ thật cụ thể ko ?

hoangtu15

e xin nhờ các a giúp hộ e cái nì mới..hjc
e sr trước nhé, vì đây k phải topic yêu cầu logo mạng..nhưng các anh,bạn có thể resize hộ e cái logo này đc k ạ..
e tự resize bằng Pain nhưng nó bị mất trong suốt..Photoshop thì ns thật e ngu lắm.hjc
e thay đc logo mạng rồi nhưng nó bị bé tý hjc..
resizi hộ e cái logo này vs kick thước 140x40 px nhé..
thanks các a trước ạ 8-|

HTC_VUTHANH

Moderator
e xin nhờ các a giúp hộ e cái nì mới..hjc
e sr trước nhé, vì đây k phải topic yêu cầu logo mạng..nhưng các anh,bạn có thể resize hộ e cái logo này đc k ạ..
e tự resize bằng Pain nhưng nó bị mất trong suốt..Photoshop thì ns thật e ngu lắm.hjc
e thay đc logo mạng rồi nhưng nó bị bé tý hjc..
resizi hộ e cái logo này vs kick thước 140x40 px nhé..
thanks các a trước ạ 8-|
cuả bạn đây:
View attachment 345375