• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CHỨC NĂNG WiFi TRÊN SP

thaithpttn

Con T-Mobile Dash em mới mua nên chưa bik xài. các bác hướng dẫn em làm sao để vô web được không.Em vào sao nó thông báo:check the name and try again

kiet_xu

Nó thông báo vậy có thể yêu cầu bạn kiểm tra lại tên trang web và vào lại lần nữa.Bạn phải trong vùng phủ sóng của wifi thì mới vào net được.Khi bạn trong vùng phủ sóng của wifi thì cột hiển thị sóng wifi sẽ có 1 hình tròn.

anx0ngbien

Xin giúp đỡ về vấn đề wifi của dopod c720w !

Em mới xài con dopod c720w nên chưa bít cách vào wifi của nó lắm.Mong được chỉ dẫn thêm ạ.Em đã thử ở vùng phủ sóng wifi rồi,nhưng nó chỉ hiên connecting suốt thôi,k kết nối được

ck_30

Em hỏi về wifi một chút

em đã connect được với modem wifi, sóng sánh đầy ặc, nhưng vẫn k0 vào được mạng, vi binh thuong o may tính em còn phải làm thêm môt bước nữa trước khi vào mạng là login vào broad band connection với user name va pass cua bọn ISP thì với vào mạng được, nhưng bây giờ em ko biết tạo cái đó ở chỗ nào với O2 graphite .. bác nào biết hoặc đã trải qua trường hợp nan giải này giống của em thì giúp em cái nhỉ

thaithpttn

Khi up rom lên wm6.0, wifi zô lại được, nhưng sau khi xóa các Temporary files, Cookies, History thì lại hết xài wifi được, huhu, chẳng bit đường đâu mà lần. Bác kiet_xu giúp em với!!!!

kubu

pác nào giúp cách upgrate từ window mobile 5.0 lên wm 6.0 với.Mới tậu được con T-mobile Dash này, mà mỗi lần vào http://www.t-mobile.com/wmupgrade để up thì trang web nó kêu nhập 10 số điện thoại,nhập rồi nó lại kêu là invalid, giờ hẻm biết nâng cấp làm sao luôn.

hasyhai

hiện tại con s620 của em không tìm thấy phần wi-fi cua em nó thì phải làm thế nào ạ? mong các sư huynh chỉ giáo mail của em là: hasyhaivn@gmail.com em không biết hỏi ai nên đành mạo muội hỏi như vậy bác nào có lòng tốt chỉ giáo giúp em co cơ hội nhất định em sẽ hậu tạ!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bạn chỉ cần vào seting - connecter rồi chọn wifi bật nó lên là ok thôi....

kimthanhvu

Sau khi uprom 6.1 con sda tmobile tornando của mình không vô được wifi. Vô Comm Manager bật wifi lên không thấy icon wifi như trước nửa và cũng không connect được luôn. Ai biết cách nào khắc phục chỉ dùm mình với. Thanks

milonghoang

Xin mọi người giúp mình với. Mình đang dùng con Dopod C720W đã up lên 6.1.
Mình có thể kết nối wifi, nhưng khi vao Internet Explorer nó báo là: " Your internet connection is not configured properly. Please verify setting in Connection". Các pro có ai biết thì giúp mình với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin mọi người giúp mình với. Mình đang dùng con Dopod C720W đã up lên 6.1.
Mình có thể kết nối wifi, nhưng khi vao Internet Explorer nó báo là: " Your internet connection is not configured properly. Please verify setting in Connection". Các pro có ai biết thì giúp mình với

Bật wifi dò sóng rồi conecter mới chạy được bạn ạ hoặc nếu có pass phải nhập thì mới vô được......

lsi1897

Bật Wifi lên nó có ưu tiên đường truyền wifi không các pác, em đăng GPRS cho nó rồi :(
Rồi khi kết nối với máy tính, em muốn vào internet có cách nào tắt tạm thời GPRS không ???

kiet_xu

Bạn bật Wifi thì máy sẽ hiển thị các sóng wifi bắt được xung quanh bạn. Bạn có thể chọn sóng nào khỏe để kết nối. Khi bạn kết nối với máy tính, thì SP của bạn sẽ không vào web bằng GPRS mà vào bằng đường truyền của máy tính bạn (trường hợp PC của bạn có nối internet), bạn không phải lo việc PC của bạn vào bằng GPRS vì muốn làm vậy SP của bạn phải thành 1 modem mà việc này cần có phần mềm

hwman

Mình mới dùng con HTC Touch Snap, Wifi ở nhà có security nên khi cài phải nhập key, đã chọn chế độ nhớ key nhưng được 1 lúc nó lại out ra và báo là key không đúng bắt nhập lại, connect vào trang Web nào cũng ko được. Mình chưa dùng dòng này bao giờ, trước giờ toàn xài Nokia 1200 :(, ai đó giúp mình với.

nhqpro6120

co pm nao de su dung wifi ma ko can xin phep ko cac bro,tim mai ma ko thay,dang dung s620
Posted via Mobile Device

kiet_xu

co pm nao de su dung wifi ma ko can xin phep ko cac bro,tim mai ma ko thay,dang dung s620
Posted via Mobile Device

Không có đâu bạn. Bạn sử dụng wifi nếu yêu cầu pass thì phải có pass mới dụng được.

thainguu

bác ơi, wifi của i600 có ổn định ko? chuẩn của nó là b/g vậy nếu so với laptop thì tốc độ thế nào? em gà thông củm! ^^