• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về miếng dán và vỏ bảo vệ iPhone

ngocson04071990

e mới mua Iphone 3G. cho e hỏi có nên dán màn hình lại hay không?
nếu dán thì phải dan loại nào?
Dán có ảnh hưởng gì máy hay không?
thank!!!

Last edited by a moderator:

bluelife

Theo mình nghĩ thì ko cần dán màn hình để làm gì. Vì màn hình iphone đã chống trầy rồi em đã test với dao và chìa khóa rồi..... vẫn ok.... mấy lúc em ngồi học trong lớp buồn buồn ngứa tay cứ lấy bút gạch lên màn hình hoài mà vẫn ko bị gì. Nên theo em bác ko cần dán làm gì. Nếu có thì dán phần sau của máy thôi nhưng như vậy thì nóng máy lắm.. dễ bị ảnh hưởng đến phần cứng bên trong. Xài kỉ chút xíu là đc rồi bác ạh ^^

tinh_la_gi

Administrator
Vì màn hình iphone đã chống trầy rồi em đã test với dao và chìa khóa rồi..... vẫn ok....
choáng quá !!! :O
Bỏ túi quần kéo ra kéo vào nhiều lúc còn đau !!
Hiện trên thị trường có 2 loại
+ Dán thường (30-50)
+ Dán Gương (50 - 100)
Tùy nơi bán và tùy người mua :p

Nói chung dán hay không dzo người dùng quyết định mà thôi !
Ảnh hưởng hay không chưa ai "khảo cứu" và xác nhận đâu bạn !!

bluelife

Em nói thiệt ko có xạo đâu em đã xài 3 loại iPhone rồi ko có cái nào bị gì cả:
2G: 8G, 16G
3G: 8G đen
Cái nào màn hình cũng ngon đáng đồng tiền bác gạo hết áh. Ko có trầy ^^
Xài đừng có đập là được rồi nếu đập thì cái nào mà ko bể ^^

ti-toe

thiệt ko vậy trời vì em dán gương cảm ứng lúc nt hơi điên lúc ăn lúc ko :((

ThAngNgO_

cảm úng tốt nhất là dùng miếng dán :D, em cũng sài 1 tháng bỏ làm miếng khác, đẹp long lanh :D

phongmos

có điều kiện tốt nhất là nên dán màn hình đừng nghe BluelifE có lúc hối hận đấy,bằng chứng sống là tôi đây.con dế cưng của tôi tự nhiên lại xuất hiện vết kẻ khoảng 3mm nhìn thấy sót hết cả ruột:p

nguyenkhai1981

Ông bluelife đừng có nói đại mà :((
E xài cũng máy iPhone khá lâu. Cái nào mà ko bị trầy. Đưa E làm cho A coi.
Ko biết đừng lên diễn đàn nói vậy người ta cười.
in addition, người ngoài nhìn vào nói dân diễn đàn toàn là Gà là chết lun
All in all, mình ko biết dán mấy miếng đó có hại hay có lợi, nhưng Mặt Kiếng của iPhone là bị trầy.

NB: trong khi nói có gì mạo phạm xin đừng trách...

bluelife

Các bác xài khá thật, Nếu ko tin cứ pm em nick yahoo: nguyenkhacluan1988 em sẽ mở wc và voice lên rồi test cho các bác xem ^^. Nói đc là làm đc :)
Với lại là ý kiến của em thôi. Chỉ đóng góp ý kiến mong các bác đừng trách ^^

Chỉnh sửa cuối:

bupbes

Tính mua 1 miếng dán màng hình .......... mà mác quá 80 - 150k T.T anh em nào biết chổ chỉ em với T.T

tomneo

Bác bluelife dùng iphone mặt đá saphia à mà chìa khóa với bút cà vô k xước,mà đến đá saphia bị cà vô đúng kiểu còn bị xước chứ là ...Tóm lại là màn hình iphone k phải lúc nào bị cà vô cũng xước nhg cứ dán tấm bảo vệ xịn xịn tí cho yên tâm:D

theduc

Mình nghĩ bạn nên dán loại thường thôi, giá hiện nay khioảng 40-50 ngàn là được rồi .
Còn về miếng dán loại gương mình đang xài nè, tuy có đẹp nhưng rất dể bị dơ và dính dấu tay, thậm chí sau khi bạn vừa gọi xong (nếu người có mồ hôi hoặc đang đi ngoài đường) là màn hình dơ ngay .
Vài lời góp ý.

Yujin

Theo mình, dán loại tốt đi, đâu có bao nhiêu, xài một thời gian rồi thay miếng khác, đâu có bao nhiêu so với bỏ $ ra mua cái IPhone đâu bạn....
Chúc bạn có sự lựa chọn tốt.

mlxx_1977

hôm nọ mình bỏ túi quần đùi đi xe máy rơi e IP úp mẹt xuống mặt đường lê khoảng 10m, nhấc lên quoanh viền màn hình te tua:O(xót xa quá), may màn hình có miếng dán nên lột ra thay miếng khác màn hình lại luột là(tất nhiien là viền thì ko thể luột trở lại được:(():p, túm lại là nên dán màn hình, trong khi sử dụng rất nhiều tình huống có thể dẫn đến việc trầy xước, màn hình có chắc đến mấy đỡ sao được mài xuống mặt đường như mình đây, dán cho nó lành

mhmusic

Không biết VN mình có chỗ nào bán miếng dán màn hình ko để lại dấu tay ko ha các bro.
Mình thấy bên Sing bán miếng đó gần $18 đó. Vì lúc trước chưa xài màn hình cảm ứng nên chẳng quan tâm. Bi giờ thì thấy mới chọt chọt vài phát mà màn hình dơ wá chừng !

ducanh_106cz

Có đấy bác ạ,em nhớ em đã mua cả màn hình gương,màn hình bình thường và màn hình chống vân tay nữa ở Hà Nội.Tất cả dùng đều tốt.giá chỉ cho mấy chục nghìn thôi.