• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ N6110 Navigator!!!!!

higu

Mình mới có con N6110 Navigator, không biết nó dùng phần mềm của hệ điều hành Symbian nào? Mọi người vào đây thảo luận giúp mình với. Thanks!!!:):)

AnhTu

Super V.I.P
Mình mới có con N6110 Navigator, không biết nó dùng phần mềm của hệ điều hành Symbian nào? Mọi người vào đây thảo luận giúp mình với. Thanks!!!:):)
N6110 Navigator là điện thoại Nokia sử dụng hệ điều hành Symbian OS v9.2, S60 rel. 3.1. Cùng với chức năng định vị toàn cầu (GPS) dùng cho việc xác định vị trí của thiết bị.
Thông tin sẽ được bổ sung thêm dành cho các bạn :D

MrThiet

Thời các bác xài 6110 navigator mà kêu chán ...thì mình hổng có xiền mua.
Bây giờ 6110n. 2hand giá chỉ tầm 1.5 t. Mình dùng thấy quá ngon. Đặc biệt, 6110 navigator có GPS khá nhậy so với nhiều dòng đt khác. Cài Vietmap S17 (3 ngày). Garmin symbian xt, GoogleMaps chạy ...phe phé.
Có lẽ nhược điểm của 6110 n. là màn hình nhỏ và pin mau hết khi dùng GPS,máy cũng hơi dày..."đồ cổ" mà ! Tuy vậy, nếu thích GPS thì đây là lựa chọn đúng.Bởi 6110 n cho chạy GPS ở trạng thái offline. Không nhiều loại máy có GPS chạy được như vậy !

cute09

Ai biết max ram của em này là bao nhiêu k(ram còn thừa để chạy ứng dụng ấy nhé)?

Chỉnh sửa cuối:

mckenzise

Ai biết max ram của em này là bao nhiêu k(ram còn thừa để chạy ứng dụng ấy nhé)?

RAM của nó là 128 , thường thì RAM 128 còn thừa khoảng 80 --> 100MB để chạy soft .

zidane89

RAM của nó là 128 , thường thì RAM 128 còn thừa khoảng 80 --> 100MB để chạy soft .

Nhầm to, chắc bác mới chỉ tham khảo trên gsmarena.com mà chưa dùng, em đã từng dùng Nokia 6110 Navigator một thời gian và chính xác thì Ram 64M, free ram ~20M. Thắc mắc thì tham khảo trên forum.nokia.com

Đây là thông số về memory của Nokia 6110 Navigator:

View attachment 176477

Nếu muốn cấu hình mạnh mẽ hơn thì chọn bản nâng cấp của em này là Nokia 6210 Navigator

cute09

6210 chip cũng như em này thôi,ram hơn 1 ít.Được cái màn hình rộng,camera 3.2 nhưng nó đâu có bán ở vn,toàn xách tay thôi
@zidane89
bác cho 500d cảm nhận về em 6110 này phát.

Chỉnh sửa cuối:

zidane89

6210 chip cũng như em này thôi,ram hơn 1 ít.Được cái màn hình rộng,camera 3.2 nhưng nó đâu có bán ở vn,toàn xách tay thôi
@zidane89
bác cho 500d cảm nhận về em 6110 này phát.

Em này có 2 loa nghe nhạc khá hay và to, màn hình đẹp, cơ trượt chắc chắn, độ mình dùng chưa có 3G nên không ý kiến nhưng em này có HSDPA 3,6Mbps chắc cũng ngon, camera 2MP, có nắp bảo vệ, cho ảnh chấp nhận được; pin BP-5M 900mAh không nhiều lắm nếu dùng GPS liên tục. Tính năng Navigator thì tốt rồi vì là chức năng chính của nó mà; bác cài Vietmap+Google map thì chắc chẳng phải hỏi đường bao giờ;;). Em thấy bác cứ lo về vụ Ram của nó nhưng nó chạy Symbian OS9.2 nên tốc độ nhanh hơn Os9.1 của N73, với những ứng dụng, game thông thường không đòi hỏi quá cao về đồ họa và Ram thì em này chạy khá mượt. Hiện tại máy này chỉ còn hàng 2nd nên bạn mua thì cần kiểm tra cẩn thận.

Đôi điều của mình khi đã sử dụng qua Nokia 6110 Navigator, Mình thấy bạn đang tìm máy 2nd, với tầm tiền mua em này bác có thể thêm ít tiền nữa để mua nhưng máy có cấu hình tốt hơn, cụ thể là những máy có Ram 96M, free Ram~40M: như N81, E51, N76...

Chỉnh sửa cuối:

zidane89

Em này dùng firmware nào là ngon nhất thế ?

Bác dùng Navifirm check, FW nào mới nhất thì down về rồi dùng Phoenix hoặc J.A.F flash vào máy, hoặc đơn giản nhất là dùng NSU. Firmware mới thì bao giờ cũng được cải tiến( không mặt này thì mặt kia), quan trọng là có hack được bằng HelloOx không, vì hackphone bằng hackFW thì hiện tại chưa thấy tool cook cho dòng FP1.

zidane89

Vậy có ai biết ver 6.01 của em này hack đc chưa?

Bạn cứ thử đi, mình nghĩ là hack được v6.01 bằng HelloOx( cụ thể là bản bao nhiêu thì bạn phải thử từng bản HelloOX) vì độ mình dùng em này mới chỉ có cách hack Drakkarious nên không hack được.