• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về pin cho Imagio

obvious

Báo cáo ACE dùng Imagio: Sau thời gian 3 ngày dùng tiếp Imagio mà không cho vào bao đeo ở thắt lưng thì em thấy rằng pin của nó ổn định ở khoảng thời gian 2 ngày dùng. Không còn gặp hiện tượng máy nóng bất thường và sụt pin nhanh nữa.
Mày mò kiểm tra lại thì em đoán rằng với hệ thống 5 nút ở cạnh dưới máy Imagio đều có khả năng bật màn hình máy điện thoại sáng lên khi chạm vào chúng nên có thể khi máy này để trong bao đeo thì nhiều lúc màn hình luôn sáng do các phím liên tiếp bị chạm vào. Việc này làm mau hao pin của máy (kiểm tra Iphone thì nó chỉ có 01 phím bấm lõm nên màn hình khó bật lên do bao đeo chạm, tỳ vào phím lõm này)
Do vậy, theo mình muốn cho con Imagio này vào bao đeo thì bao đeo phải rộng và không có nguy cơ tỳ vào các phím bấm ở cạnh dưới màn hình.
Có ai biết phần mềm nào disable toàn bộ các phím này tự bật màn hình lên không? chỉ cho 1 phím bấm giữ thì mới bật thì tốt.

uhm, có vẻ đây là 1 kinh nghiệm hay đây ta, để mình thử xem sao. Không biết có phải do bao da kín mà điện thoại tự tăng công suất để tìm nguồn sóng không nhỉ ?:-?

QuangThang89

uhm, có vẻ đây là 1 kinh nghiệm hay đây ta, để mình thử xem sao. Không biết có phải do bao da kín mà điện thoại tự tăng công suất để tìm nguồn sóng không nhỉ ?:-?

Trong quá trình sử dụng chắc chắn máy sẽ tỏa nhiệt, khi bỏ vào bao da thì máy sẽ ko tỏa nhiệt được gây hiện tượng nóng máy và nhanh hao pin, nên dùng bao da do nhà sản xuất kèm theo, đừng nên xài nhưng bao da bán ở ngoài gây hỏng máy

chimcon

Anh QuangThang nói đúng đấy! Hai hôm nay tôi lại dùng bao da mua ngoài để đeo thì thấy hiện tượng máy nóng lên nhất là khi mình ngồi lâu (uống bia, nhậu....) và theo đó là máy hao pin cực nhanh.
Ngoài ra có thêm 2 hiện tượng khác xuất hiện:
1. Máy tự nhiên tắt màn hình không thể nào bật lên được mặc dù 2 phím đỏ/xanh vẫn sáng đèn. Phải tháo pin ra lắp vào thì lại chạy bình thường.
2. Máy đã khóa nhưng chẳng hiểu sao nó tự vào phần align screen. Mà phần này có short cut tới đâu cơ chứ! Quan trọng là ở phần này thì màn hình luôn sáng không bao giờ tắt nếu bạn không align nên máy hao pin nhanh.
Theo ý kiến của bạn QuangThang có khi tôi đục đỡ cái bao da cho thoáng thử xem sao :D

QuangThang89

Anh QuangThang nói đúng đấy! Hai hôm nay tôi lại dùng bao da mua ngoài để đeo thì thấy hiện tượng máy nóng lên nhất là khi mình ngồi lâu (uống bia, nhậu....) và theo đó là máy hao pin cực nhanh.
Ngoài ra có thêm 2 hiện tượng khác xuất hiện:
1. Máy tự nhiên tắt màn hình không thể nào bật lên được mặc dù 2 phím đỏ/xanh vẫn sáng đèn. Phải tháo pin ra lắp vào thì lại chạy bình thường.
2. Máy đã khóa nhưng chẳng hiểu sao nó tự vào phần align screen. Mà phần này có short cut tới đâu cơ chứ! Quan trọng là ở phần này thì màn hình luôn sáng không bao giờ tắt nếu bạn không align nên máy hao pin nhanh.
Theo ý kiến của bạn QuangThang có khi tôi đục đỡ cái bao da cho thoáng thử xem sao :D

Đục làm gì, chườm nước đá cho em nó đi ;;)

demonntl

Active Member
imagio có dùng pin chung voi HD hay Touch DM2 dc ko mấy bác ^^ đag tìm thêm cục sơ cua

QuangThang89

imagio có dùng pin chung voi HD hay Touch DM2 dc ko mấy bác ^^ đag tìm thêm cục sơ cua

Mỗi dòng dùng mỗi loại pin bạn àh, chứ nếu dùng chung thì dân chúng đi mua pin dung lượng cao dùng hết rồi :))

Chris72nguyen

Tôi cũng sd HTC Imagio đây, ko biết các bác mới mua về sạc ko đúng cách hay sao đấy,lúc mới mua sạc như cách của bác QuangThang thì xài ok các bác ah. Máy của tôi xài nhiều thì 1 ngày mới sạc lại,xài bình thường thì 2 ngày. Pin 1500 chạy WM 6.5, giao diện đẹp thì hao pin thì tất nhiên rồi.

kenu97

có chai pin hay ko thì e ko chắc chắn nhg chắc chắn 1 điều là máy sẽ nóng ran :d

Ko sao đâu bác ơi, 1 đời ta muôn vàn đời nó. E toàn chơi điện tử vừa cắm xạc thôi :d

vinhkhanhit

Mình cũng thấy con Imagio này mau hết pin quá, ngày nào cũng phải sạc. Ko biết có chỗ nào ở SG bán pin của con này ko nhỉ? Capacity lớn hơn nữa càng tốt.

ltminh

máy của mình nếu chỉ để nghe gọi thông thường (ít nghe goi) mình dùng được 5 ngày 24/24 . nếu nghịch nhiều thì chỉ 1 ngày

kenu97

Em thì cứ tối về là cắm xạc. mỗi ngày xạc 1 lần. Bởi vì ngày nào cũng check mail, đọc báo, xem thời tiết, liếc đồng hồ, làm tí game......trên Imagio hết.
Vì sao ư? Vì dùng PPC để nghịch như vậy chứ nghe gọi bt với nt thì mua PPC làm gì cho khổ :d

anhnpc

Dùng mấy hôm đầu sau này chán rồi thì thôi, lúc nào cần bản đồ mở ra tra, k thì thôi. Lúc đó pin khoảng 3 ngày. Cú sài vô tư đi.

hoangtumodel

hệ thống lúc nào cũng ăn ram 70% thì làm sao ko mau hết pin hả các bác :D ... mình chơi game suốt 4 tiếng là hết nguyên cây :D
phải đợi rom cook của các bác trên này thui :D, mau ra còn cải thiện được chút đỉnh ( như con HD hồi xưa vậy )

hệ thống lúc nào cũng ăn ram 70% thì làm sao ko mau hết pin hả các bác :D ... mình chơi game suốt 4 tiếng là hết nguyên cây :D
phải đợi rom cook của các bác trên này thui :D, mau ra còn cải thiện được chút đỉnh ( như con HD hồi xưa vậy )

Last edited by a moderator:

bosstong

có chai pin hay ko thì e ko chắc chắn nhg chắc chắn 1 điều là máy sẽ nóng ran :d

Ko sao đâu bác ơi, 1 đời ta muôn vàn đời nó. E toàn chơi điện tử vừa cắm xạc thôi :d

Hic! E sợ pác quá! E đi mất 2 con PPC vì làm như bác roài( Vì ko có pin thay)