• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN - YÊU CẦU GAME GIẢ LẬP

Các bài thắc mắc yêu cầu game cũng như hướng dẫn cách chơi, các bạn post vào đây, các phần mềm đã có chủ đề riêng, chỉ để post các game phù hợp với phần mềm đó thôi, tránh tình trạng topic quá dài, gây khó khăn cho việc tìm kiếm. Mong các bạn thực hiện đúng.

tuanpro_hl

Bác nào có game đua xe thú và game vua phép thuật va game chiến tranh thế giới ko.nếu co cho mình với nhe!thank bạn trước!:D

thanhlnt

Hình như chỉ có trình giả lập Nintendo và Super Nintendo cho PPC chứ ko có giả lập cho Nintendo 64 phải ko các bác? Tìm hoài chỉ thấy giả lập Nintendo 64 cho PC thôi, chán quá. Xin lỗi vì đã hỏi ở đây vì topic về emulator đã bị lock.

hakkinen

hình như ko ai wan tâm đến game giả lập à?huhu!
Game Yugi Oh có link trực tiếp cho bạn đây:
http://game.sieuhay.com/page.php?p=7
Game này bạn phải chơi trên máy tính cho qua đoạn đầu, đến đoạn ghi card gần nhất thì copy file nhớ vào PPC, vì đoạn đầu trên PPC bị treo.
Các game khác bao giờ có thời gian sẽ up lên cho bạn sau. Chúc vui!

hakkinen

Chocobo Racing (đua xe thú)

Bài viết này mình sưu tầm được từ trên mạng, giới thiệu sơ qua về game Choboco racing này:

Đồ họa
Ra đời sau các đàn anh đàn chị nên Chocobo Racing kế thừa được toàn bộ tinh hoa mà dòng Final Fantasy để lại. Toàn bộ các nhân vật trong game đều là những nhân vật đã từng xuất hiện ở các phiên bản FF7, FF8 và FF9 nên khá quen thuộc. Không những thế còn được chỉnh sửa theo phong cách manga nên trông cực kì cute. Đường đua cũng được chăm sóc khá kĩ lưỡng, từng cửa có những đặc điểm khác nhau mà không thể lẫn vào đâu được. Về đồ họa trong Chocobo Racing thì không có gì đáng phàn nàn ngay cả những người khó tính nhất.

Âm thanh
Nhạc nền trong game khá đa dạng, mỗi cửa có 1 bản khác nhau. Nếu bạn chơi phần Story sẽ thấy rõ sự thay đổi này hơn chứ còn chơi bình thường thì chẳng để ý lắm vì trong lúc đua đầy căng thẳng thì để ý gì đến mấy thứ đó. Có chăng thì bạn sẽ ấn tượng bởi bài hát khi kết thúc game (vì khi đó chẳng nghĩ gì cả). Bài hát này mang đậm phong cách của hãng Square Soft.

Phong cách play
Đồ họa khá, âm nhạc cũng khá, nếu chỉ có thế thì không thể nào tạo nên 1 game hay được. Chính phong cách play khá hợp lý đã đưa Chocobo Racing lên top đầu. Cách điều khiển từng nhân vật khá giống nhau, bạn chỉ cần mất chưa đến vài phút là có thể đua ngon lành rồi. Nhưng điểm chốt chính là thuộc tính của từng nhân vật, cách sử dụng nó kết hợp với đạn bạn nhặt trong khi đua. Trong game có 10 nhân vật thì có 10 loại thuộc tính khác nhau, kết hợp với 8 loại đạn trong game làm cuộc đua thêm phần hào hứng.

Vì bạn phải biết sử dụng tốt thuộc tính mình đã chon mới có cơ may thắng đc trong các vòng đua. Việc cho nhận thoải mái các thuộc tính sau khi bạn chọn các nhân vật làm cho bạn nhiều lúc sẽ dở khóc dở cười vì không biết mình có thể về nhất được không, đặc biết là khi chơi 2 người với nhau. Chính vì không thể biết chắc chắn mình về thứ mấy đã làm cho game hấp dẫn. Chính người viết đã từng bị : tưởng mình về nhất , chạy đến mép vạch rồi mà bị dính 3 loại đạn liên tiếp từ mấy bác phía sau kết quả về chót, ức lòi mắt. Không những thế, chơi hai người, nhiều lúc bắn nhau ác quá nên rốt cuộc cả 2 dìu nhau về bét. >_< .

Là 1 game chơi để giao lưu nên nếu bạn chơi 1 mình thì chỉ sau khoảng 1 tiếng là kết thúc game. Nhưng nếu là 2 người thì nó kéo dài gần như là vô tận vậy. Game này không hiểu sao trên GP chỉ được đánh giá là 4/10 trong khi những ai chơi game này rồi đều đánh giá nó rất cao. Còn bạn, bạn sẽ định cho game này mấy điểm đây???

Thang điểm :

GRAPHICS :
16/20

SOUND:
7/10

PLAYABILITY:
48/50

Còn đây là link download:
http://www.adrive.com/public/d5c86b37df033bd24fe10b2dc47215679f19c982de9c6f43de23b2cd9dac6810.html

Phần game các bạn có thể lập topic riêng với những bài viết như heneken, 1 chủ đề mới giúp cho game tồn tại trong box lâu hơn và dễ kiếm hơn cho các thành viên mới. Sẽ move bài viết này ra box riêng.

pác coi lại trò Đua Xe Gà đi , IDM dow 97% bị dịt rồi chán wa'

Đã load bằng IDM 5.14 full lúc 6h pm, tốc độ trung bình 250kb/sec, không gặp bất cứ chướng ngại vật nào, có thể do mạng bên bạn hoặc phần mềm download version quá cũ :D
Rapitshare bạn download được không mình up lên nhé!!!

minhluc

làm ơn cho e xin trò Romance of three kingdom6 giả lập PS1,tìm trên net mãi mà chẳng links nào ra hồn,thanks các pro nhiều...

minhluc

Đã test vẫn đang load đây, bạn xem lại máy bạn nhé, nếu xài IDM sẽ tốt hơn cho download. Nếu cần chiều có thể up lên host PV cho bạn load.

Hix...chắc PC mình có vấn đề rồi,cứ nhấn vào here để down thì nó hiện thế này

ko biết phải khắc phục sao nữa,thanks Mod nhiều...

hakkinen

Hix...chắc PC mình có vấn đề rồi,cứ nhấn vào here để down thì nó hiện thế này

ko biết phải khắc phục sao nữa,thanks Mod nhiều...

Bạn chuyển sang dùng Mozilla Firefox kết hợp với IDM nhé, chắc chắn là down được. Mình down tốc độ trung bình xấp xỉ 100Kb/s, có thể resume được bất cứ lúc nào. Hình bạn đưa lên nhỏ quá, mình k đọc được chữ nên k biết là lỗi gì cả. Thử lại nhé!

hakkinen

Game Pokemon đã có bên Topic Game và link download.
Có vẻ như mọi người đều có thể download game cho riêng mình nhỉ, đến yêu cầu cũng lèo tèo. Cứ yên tâm là đã yêu cầu thì sẽ có cho mọi người. Chơi game vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

minhluc

Hakkinen ơi,bạn có thể cho mình xin game Eagle-shooting Heroes(Anh hùng xa điêu) nhé,nếu được bạn cho mình xin links nào dễ down nhé chứ Adrive.com khó xơi quá,mình đã làm theo bạn hướng dẫn nhưng vẫn ko down đc,có lẽ PC mình bị gì rùi...một lần nữa xin thanks bạn rất nhiều...

arkatos

SAO cái games yugi oh! của bạn lại đặt pass mà ko cho mọi người pass thế?Như vậy thì mở ra chơi làm sao được hả bạn